กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

[ระดับเริ่มต้น] สอนทำตัวดุ๊กดิ๊ก

อันนี้ ของกุ๊กเลยค่ะ

ก่อนอื่นเลยค่ะ เริ่มจากการตัดตกแต่งหัว ของตัวเองก่อนเลยค่ะ

ต่อไปเป็นช่วงตัวค่ะ  หาเสื้อมา  แล้ว ก็วาดแขน กับ ส่วนรอยๆ  ไว้ด่านล่างค่ะ อันนี้ต้องขึ้นอยู่กับ การวาดของตัวเองนะค่ะ

ทำ 2 อย่างเสร็จ แล้วก็นำมารวมกัน ให้เป็น  เรเยอร์เดียว

จากนั้นทำการกลับภาพ  ให้ไปอยู่อีกด่านหนึ่ง  ตามภาพเลยจ้า  แล้วทำการเซปเก็บ

ดึงภาพทั้งสองเข้า รวมกันให้เป็น 1 เรเยอร์

ทำการปิดตา แล้วใช้เม้มท์เรื่อน ตัวกาตูนไปเรื่อยๆ ดึงจนสุด

แล้ว สลับปิดตาอีกรูปหนึ่ง ลดค่าให้ เร็วขึ้นกว่าเดิม แล้ว เรื่อนไปให้สุด

3

จำนวน

• Winniez

• kukzaaa

• K!B!W::V!P

โอ้ววหามานาน

เจอแล้ว ขอบคุนมากค่ะ
น่ารักจังค่ะเจ๊

แต่หัวตัวเองไม่สวย เดี๋ยวไปตัดหัวคนอื่นก่อน

ขอบคุณค่ะ ขอไปลองแล้วจะเอามาส่งนะคะ
สวยดีจังเลย

เดี๋ยวลองทำมาให้ดู

อิอิ

ขอบคุณนะครับ เจ๊โย

ขอบคุณสำหรับความรู้ใหม่ๆ

......................
ว้าว น่ารักจิงๆเลยค่ะ
ขอบคุณมากๆๆค่ะเจ้
นู๋ขวัญทำมาส่งแล้วค่ะพี่โย
หวังว่า พี่โย คงไม่ว่าอะไรน่ะค่ะ
1

จำนวน

• yo_mod

ยากเหมือนกัลนะเนี๊ยะ
เก่งจังเลยอ่ะ เด๋วจะพยายามทำ ให้ได้น่ะค่ะ
...ขอบคุนนะคะ...

......น่ารักมากๆเลย...อิอิ
555 เพิ่งเห็นกระทู้นี้ๆ
อิอิ เห็นแต่ในกระทู้ทีมงาน

ขอบคุณนะค่ะ ทำเป้นแล้วๆ เย่ๆ ๆ

^^
น่ารัก ๆ

เด๋วเอาไปทำมั่ง

ขอบคุนค่า

ขอบคุณมาก......สวยสุดๆๆทำไม่ยาก
โอ้โห...สุดยอด...จะทำได้บ้างไหมเนี่ย
ขอบคุณจ้า
กลับไปยังรายบอร์ด