กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

หากพบเห็นการกระทำผิด ภายในเว็บ Hi5thai แจ้งที่นี่!!

11-8-2009 23:18

บ้านหลังนี้จะมีความระเบียบเรียบร้อย ก็ต้องขึ้นอยู่กับเพื่อนๆ สมาชิกทุกคน

โดยเพื่อนๆ ต้องปฎิบัติตามระเบียบของเว็บ Hi5thai

หากทว่าเพื่อนๆ สมาชิกท่านใด พบการกระทำผิดภายในเว็บ Hi5thai

โพสแจ้งทีมงานได้ที่กระทู้นี้นะคะ

เพื่อที่ทีมงานจะได้ตรวจสอบ และดำเนินการลงโทษผู้กระทำผิดต่อไป

ทางเวป Hi5thai  ขอขอบคุณเพื่อนๆ สมาชิกที่ช่วยกันสอดส่องดูแลบ้านหลังนี้

บ้านของเราจะได้น่าอยู่นะคะ

5

จำนวน

• b.k.school

• nongfordna

• โฟนน่ารัก

• Auto-69

• Y@GuZ44-555+

ต้นฉบับโพสโดย ร้องทุกข์ เมื่อ 7-12-2009 12:18
hi5 อันข้างล่างนี้ เอาข้อมูลส่วนตัวและรูปภาพของผู้อื่นมาใช้ และยังใส่ข้อความที่เป็นการหมิ่นประมาท ทั้งย ...

เรื่องนี้ต้องแจ้งกับทาง hi5 เองนะคะ

ทางเราไม่สามารถกระทำการใดๆ ได้ค่ะ
ต้นฉบับโพสโดย ล๊อกไวเล๊อร์ เมื่อ 18-2-2010 01:52

ช่วยตรวจ ip ของ 2 member นี่ด้วยนะค๊าฟ
สงสัยๆว่าเป็นคนๆเดียวเล่นเพื่อที่จะปั่นน้ำใจอ่ะค๊าฟ
(8.ห้ามสมัครไอดีใ ...

ซึ่งจากการตรวจสอบแล้ว แม้ไอพีเครื่องจะไม่ใช่ไอพีเดียวกัน แต่ก็ผิดในการนำไอดีอื่นมา + พลังน้ำใจ  โดยมีเจตนาในการปั่นพลังน้ำใจให้ซึ่งกันและกัน
โทษการแบนทั้งสองไอดี 7 วัน , b.k.school ถูกหักคะแนนพลังน้ำใจ -2000 และ B.K.25221 ถูกหักคะแนนพลังน้ำใจ - 1000

ตัวอย่างส่วนหนึ่ง

ขอบคุณเพื่อนๆ ทุกคนที่ช่วยกันดูแลบ้านหลังนี้นะคะ
กลับไปยังรายบอร์ด