กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

รับสมัครผู้เข้าประกวด My Hi5 ครั้งที่ 5 หมดเขต 25 สิงหาคม 2552

ประกวด My Hi5 ครั้งที่ 5

เร่เข้ามา กระจองงองแงเจ้าข้าเอ้ย

เพียงคุณเป็นคนที่ชอบตกแต่ง Hi5 อย่าเก็บผลงานไว้ เพราะในครั้งนี้มีการเพิ่มเติมรางวัล

เนื่องจากมีคนเรียกร้องรางวัลมา แนท..จัดให้ทันที เพิ่มเติมรางวัลอะไรนั้น ก็อย่าลืมแวะไปดูด้านล่างนะคะ

ในงานนี้ต้องงัดผลงานออกมาโชว์กันหน่อย แถมยังได้รางวัลที่น่าสนใจไปครอบครองอีกด้วย

หากเพื่อนคนไหน ยังไม่มีสกินใช้งาน ก็เข้ามาเลือกสรรได้
ที่นี่

อยากสร้างสกินส่วนตัว แต่ทำไม่เป็นก็ลองเข้าไปศึกษาได้ ที่นี่

แต่ทว่ายังขาดอุปกรณ์การตกแต่ง ก็แวะ Hi5 Thai มินิมาร์ท ตลาดสดของ ตกแต่ง hi5  
ที่นี่

ต๊ายแล้ว!! จะตกแต่งแต่ยังไม่มี Code ใช้งาน ไม่ต้องตกใจนะจ๊ะ แวะมาเลือก Code ได้ตามต้องการ จิ้ม จิ้ม จิ้ม

สิ่งที่ขาดไม่ได้อีกอย่าง Banner ชวนเพื่อนเข้าเวป Hi5thai ไม่ว่าจะสร้างเองหรือเลือกจาก แบบที่ 1 แบบที่ 2

สิ่งที่ขาดไม่ได้อีกอย่าง คือภาพตัวอย่าง เพื่อนๆ คนไหนทำไม่เป็น แนทมีวิธีทำง่ายๆ มาฝากค่ะ

วิธีการทำภาพตัวอย่าง

1. เมื่อเราทำการตกแต่งพร้อมส่งประกวด จากนั้นเราก็เลื่อน Mouse เลือกตำแหน่งที่ต้องการ

แล้วกดปุ่ม Print Screen บนแป้นคีย์บอร์ด

2. เปิดโปรแกรม Paint แล้ว เลือก Edit > Paste (Ctrl+V)

3. จากนั้นก็ทำการ บันทึกภาพ โดย เลือก File > Save As... เลือกนามสกุล เป็น .gif, .jpg, .jpeg, .png

วิธีการโพสภาพตัวอย่าง ขึ้นกระทู้  คลิกจ้า!!

แล้วเราจะมาดูกันว่า My Hi5 ของสมาชิกท่านใด เป็นที่ถูกอกถูกใจผู้พบเห็น

กติกาการประกวด

Hi5 Skin ที่ใช้มาจากเวป Hi5thai หรือ ฝีมือตนเองเท่านั้น (ห้ามจากเวปอื่น)

ภายใน Hi5 ต้องมี Banner ชวนเพื่อนเข้าเวป Hi5thai ไม่ว่าจะสร้างเองหรือเลือกจาก แบบที่ 1 แบบที่ 2

เป็น Hi5 ของตนเองเท่านั้น (อย่าแอบอ้างนะ)

มีภาพตัวอย่าง My Hi5 ให้ชมด้วย

พร้อมทั้งเปิด Hi5 ให้ผู้ใช้ทุกคนเข้าชมได้ด้วยนะคะ

ผู้มีสิทธิ์เข้าประกวดต้องสมัครเข้าประกวด My Hi5 เท่านั้น

การสมัครและการโหวตให้คะแนนภายในกระทู้ที่ทีมงานจัดให้เท่านั้น

หาก My Skin ไหนผิดกติกาจะถูกตัดสิทธิ์จากการประกวดทันที
(โปรดตรวจสอบว่าถูกกติกาทุกข้อหรือเปล่า จะไม่มีการแจ้งให้แก้ไขแล้วนะคะ)

วิธีการสมัคร

เพื่อนๆ สมัครได้ที่กระทู้นี้เท่านั้น
ห้ามลงชื่อจองนะคะ ใครโพสจองจะถูกหักคะแนนพลังน้ำใจ -10
สิ่งที่ต้องแจ้งในการสมัคร

1. ชื่อสมาชิก Hi5thai และ ชื่อเล่น >>>
2. ลิ้ง Hi5 >>>
3. ลิ้ง กระทู้ Hi5 Skin ที่ใช้ (หากเป็นสกินทำเองข้ามไปข้อ 4) >>>
4. สิ่งที่ได้รับจาก Hi5 คือ >>>
5. สิ่งที่ได้รับจาก Hi5thai คือ >>>
6. เรียกคะแนนกันสักหน่อยนะ >>>
7. ภาพตัวอย่าง My Hi5 >>>

แหล่งที่มาของคะแนน

คะแนนโหวตจากเพื่อน Hi5thai
คะแนนจากทีมงาน Hi5thai

รางวัลที่ได้รับ

รางวัลที่ 1  50,000 Zenny พร้อมทั้งพลังน้ำใจ + 70 และ Ment รูป 25 Ment และ 25 Five

รางวัลที่ 2  30,000 Zenny พร้อมทั้งพลังน้ำใจ + 50 และ Ment รูป 20 Ment และ 20 Five

รางวัลที่ 3  10,000 Zenny พร้อมทั้งพลังน้ำใจ + 30 และ Ment รูป 15 Ment และ 15 Five

รางวัลชมเชย 5,000 Zenny พร้อมทั้งพลังน้ำใจ + 20 และ Ment รูป 10 Ment และ 10 Five

คนสมัครน้อยและคนจัดไม่สบาย จึงปิดรับสมัคร วันที่ 25 สิงหาคม 2552 เวลา 23.59 น.

เพื่อนๆ สมัครได้ที่กระทู้นี้เท่านั้น

ห้ามลงชื่อจองนะคะ ใครโพสจองจะถูกหักคะแนนพลังน้ำใจ -10 (ไม่อ่านให้ดีก่อน สมน้ำหน้า)

รีบๆ สมัครกันหน่อยนะ ชักช้าสมัครไม่ทันไม่รู้ด้วย

หุ๊ๆ ~ ป้าเเนท !!...อยากส่งอย่างเเรง ง~
เเต่เข๊เกียด ด !!    ๕๕๕+
สกินผม สีกระพิบอะ เลยเข้ารวมแข่งมะได้
มะเชื่อลองคลิ๊กที่ hi5 <--- ข้างๆ นี้
1. ชื่อสมาชิก Hi5thai และ ชื่อเล่น >>>ID ดอกไม้สีรุ้ง ชื่อ นิ้ง ค่ะ
2. ลิ้ง Hi5 >>> http://lovesanrio-lumi.hi5.com
3. ลิ้ง กระทู้ Hi5 Skin ที่ใช้ (หากเป็นสกินทำเองข้ามไปข้อ 4) >>>http://www.hi5thai.com/thread-56926-1-4.html
4. สิ่งที่ได้รับจาก Hi5 คือ >>>ความสุขทางใจที่มีคนคุยด้วย ไม่รู้สึกเหมือนถูกทอดทิ้ง
5. สิ่งที่ได้รับจาก Hi5thai คือ >>>มิตรภาพจากเพื่อนๆพี่ๆน้องๆค่ะ
6. เรียกคะแนนกันสักหน่อยนะ >>>ถึงคราวที่แล้วจะได้แค่ชมเชย แต่คราวนี้จะพยายามให้มากขึ้นค่ะ
7. ภาพตัวอย่าง My Hi5 >>>อยู่ข้างล่างค่ะ
ปล.ไม่รู้วิธีลงรูปแบบคนอื่นอ่ะเลยต้องลงแบบนี้ T-T

[ แก้ไขล่าสุด ดอกไม้สีรุ้ง เมื่อ 18-8-2009 23:06 ]

กล่องคอมเม้น

พื้นหลัง

เฮดหลัก

ตรงที่บอกข้อมูลส่วนตัว

เฮดย่อย

1

จำนวน

• llPinkyll

1. ชื่อสมาชิก Hi5thai และ ชื่อเล่น >>> byenarisara ชื่อเล่น บาย ค่ะ >.<~
2. ลิ้ง Hi5 >>> คลิกๆจ้ะ
3. ลิ้ง กระทู้ Hi5 Skin ที่ใช้ (หากเป็นสกินทำเองข้ามไปข้อ 4) >>> ทำเองค่า (สกินแรกใน ชีวิต!!)
4. สิ่งที่ได้รับจาก Hi5 คือ >>> ได้เพื่อน ได้ความสนุกสนาน คุยกับคนรู้จัก
5. สิ่งที่ได้รับจาก Hi5thai คือ >>> ที่สำคัญเลยก็คือ แต่งไฮ 5 ตัวเอง เป็น และดูดีขึ้นค่ะ
6. เรียกคะแนนกันสักหน่อยนะ >>> สกินวันแม่ค่ะ ช่วยโหวตๆน้า อยากบอกว่าวันแม่แล้วนะคะ คุณทำอะไรให้แม่รึยัง ไม่ต้องเป็นสิ่งที่หรูเริด มีค่า ราคาแพง แค่ทำ ให้มันออกมาจากใจก็พอ
1

จำนวน

• llPinkyll

ง่วงนอน ตอบไม่รู้เลย

1. ชื่อสมาชิก Hi5thai และ ชื่อเล่น >>> nonkmaynaka เมย์
http://nubarbor.hi5.com/
3. ลิ้ง กระทู้ Hi5 Skin ที่ใช้ (หากเป็นสกินทำเองข้ามไปข้อ 4) >>>
http://www.hi5thai.com/thread-94474-1-2.html เป็นสกินที่ทำเองแล้วเอามาโพสแจกเพื่อนๆค่ะ
4. สิ่งที่ได้รับจาก Hi5 คือ >>> ได้พบเพื่อนใหม่ ติดต่อกับเพื่อนเก่าค่ะ
5. สิ่งที่ได้รับจาก Hi5thai คือ >>> มีเพื่อนใหม่ กิจกรรมมากมาย โชว์ฝีมือตัวเองได้ค่ะ
6. เรียกคะแนนกันสักหน่อยนะ >>> ครั้งแรกนะค่ะ ให้กำลังใจกันหน่อย วี้ด วิ้ว

12-8-2009 19:37

12-8-2009 19:37

12-8-2009 19:47

llPinkyll : ไม่มี Banner ชวนเพื่อนเข้าเวป จึงถูกตัดสิทธิ์
1

จำนวน

• llPinkyll

ดอกไม้สีรุ้ง

รบกวนนำ ภาพสกินจากใน hi5 ของนู๋ มา ลงใหม่นะค่ะ

คือมันไม่เหนเป็นภาพสกินที่ใส่ใน hi5 แล้วอ่ะค่ะ

ทำแบบคนอื่นเค้านะ โอเคนะ เปลี่ยนใหม่ด้วยนะจ้ะ

มันเหนแึ่ึค่ กล่องคอมเม้น ฟุตเตอร์ อ่ะ มันไม่เหนทั้งสกิน
1. ชื่อสมาชิก Hi5thai >>> plubpla61และ ชื่อเล่น >>> เอ๋
2. ลิ้ง Hi5 >>> http://humdred.hi5.com
3. ลิ้ง กระทู้ Hi5 Skin ที่ใช้ (หากเป็นสกินทำเองข้ามไปข้อ 4) >>> ทำเองค่ะ
4. สิ่งที่ได้รับจาก Hi5 คือ >>> สามารถพูดคุยติดต่อกับเพื่อนได้ง่ายขึ้น
5. สิ่งที่ได้รับจาก Hi5thai คือ >>> ได้รับเทคนิคจากการแต่งhi5มากมาย
6. เรียกคะแนนกันสักหน่อยนะ >>> ช่วยเข้ามาโหวตให้เอ๋ด้วยนะคะ เพิ่งสมัครเป็นครั้งแรกค่ะ ฝากเนื่อฝากตัวด้วยนะคะ
13-8-2009 09:21

1

จำนวน

• llPinkyll

1. ชื่อสมาชิก Hi5thai และ ชื่อเล่น >>> Wisezz หรือว่า ไวส์ค่ะ
2. ลิ้ง Hi5 >>> http://mizukudo.hi5.com << คลิ๊กได้เลยค่ะ
3. ลิ้ง กระทู้ Hi5 Skin ที่ใช้ (หากเป็นสกินทำเองข้ามไปข้อ 4) >>> ทำเองค่ะ
4. สิ่งที่ได้รับจาก Hi5 คือ >>>
ไม่ว่าเราจะอยู่ที่ไหน เราก้ยังมีเพื่อนค่ะ .. แม้ว่าเพื่อนใน hi5 จะไม่เคยเห็นหน้า และสนิทสนมก้ตาม
แต่พวกเขาก้สามารถทำให้เรามีความสุขได้ค่ะ

5. สิ่งที่ได้รับจาก Hi5thai คือ >>>
ที่นี่ hi5thai ให้อะไรเยอะแยะมาก นอกเหนือจากแจกสกิน ให้โค๊ด หาเพื่อนใหม่แล้ว ยังมีมิตรภาพ ..
ไวส์ได้เพื่อนจากที่นี่เยอะมากเลยค่ะ ต้องขอบคุณ hi5thai ที่ทำให้เราไ้ด้พบกับมิตรภาพของคำว่าเพื่อน ^^

6. เรียกคะแนนกันสักหน่อยนะ >>> ฝากด้วยนะค๊ะ ยังไงก้ขอคะแนน เป็นกำลังใจให้สร้างสรรค์ผลงานต่อๆไปค่ะ
7. ภาพตัวอย่าง My Hi5 >>> เชิญชมเลยค่ะ

อ่อ อันนี้ กลิตเตอร์เชิญชวนของ hi5thai นะค๊ะ

18-8-2009 11:19

[ แก้ไขล่าสุด wisezz เมื่อ 18-8-2009 11:20 ]
2

จำนวน

• llPinkyll

• หวานจาย

1. ชื่อสมาชิก Hi5thai และ ชื่อเล่น >>> kukzaaa  : กุ๊กซ่า
2. ลิ้ง Hi5 >>> http://tm-kukza.hi5.com
3. ลิ้ง กระทู้ Hi5 Skin ที่ใช้ (หากเป็นสกินทำเองข้ามไปข้อ 4) >>> อยากบอก .. แต่ไม่บอกดีกว่า
4. สิ่งที่ได้รับจาก Hi5 คือ >>>ได้ความสนุกสนานในการไปส่องไฮ5คนอื่น 55+
5. สิ่งที่ได้รับจาก Hi5thai คือ >>> เพื่อนใหม่ๆ ทริคต่างๆ ในการใช้โฟโต้ช็อป โฟโต้สแครป และอีกมากมาย
6. เรียกคะแนนกันสักหน่อยนะ >>> สกินนี้เปนสกินของขวัญวันเกิดชิ้นแรกที่มีคนทำให้ ยังไงก็ช่วยโหวตหน่อยนะค่ะ ขอบคุณค่ะ ^^

13-8-2009 21:18

13-8-2009 21:18

[ แก้ไขล่าสุด kukzaaa เมื่อ 13-8-2009 21:21 ]
3

จำนวน

• llPinkyll

• แมงปอ2007

• หวานจาย

นัทขอไปพิจารณา ฮิ5* นัทก่อนล๊ะกัล ล !

ฮิ5* แต่ล๊ะคนน่ากัว อิ ๆ :)
1. ชื่อสมาชิก Hi5thai และ ชื่อเล่น >>> TREIZE13 / เฟิน
2. ลิ้ง Hi5 >>> http://fernii-jer.hi5.com
3. ลิ้ง กระทู้ Hi5 Skin ที่ใช้ (หากเป็นสกินทำเองข้ามไปข้อ 4) >>> ทำเองหมดเล้ยย ย
4. สิ่งที่ได้รับจาก Hi5 คือ >>> ได้พบเพื่อนใหม่จากทั่วทุกมุมโลก ฮ่า ฮ่า ~
5. สิ่งที่ได้รับจาก Hi5thai คือ >>> ได้แลกเปลี่ยนความคิด ได้มิตรภาพในเวป
6. เรียกคะแนนกันสักหน่อยนะ >>> ช่วยโหวตให้เฟินด้วยนะ พึ่งประกวดเป็นครั้งแรก ไม่ขอคะแนนมากมาย แต่ถ้าชอบไฮไฟว์เค้า ให้คะแนนเค้าหน่อยนะ 5555+  o^o
7. ภาพตัวอย่าง My Hi5 >>> ออกโทนขาว + ดำ + เทา ทะเล้นๆ ออกจะธรรมดาไปหน่อย ไม่มีอะไรมาก อิอิ

อันนี้แบบเลื่อนๆให้ดูง่ายๆ

อันนี้ให้แบบละเอียดหน่อยนึง

[ แก้ไขล่าสุด TREIZE13 เมื่อ 13-8-2009 22:42 ]
2

จำนวน

• llPinkyll

• K!B!W::V!P

1. ชื่อสมาชิก Hi5thai และ ชื่อเล่น >>>แมงปอ2007 : ปอ
2. ลิ้ง Hi5 >>>http://Mangpor-Toffy.hi5.com
3. ลิ้ง กระทู้ Hi5 Skin ที่ใช้ (หากเป็นสกินทำเองข้ามไปข้อ 4) >>>ไม่บอกแหล่งที่มา
4. สิ่งที่ได้รับจาก Hi5 คือ >>>ได้...ไรไม่รู้ครับ
5. สิ่งที่ได้รับจาก Hi5thai คือ >>>ได้เพื่อนใหม่ ได้แฟน(อิอิ) ได้ความรู้ใหม่ๆครับ
6. เรียกคะแนนกันสักหน่อยนะ >>>สมัครครั้งแรก ช่วยๆกันโหวตหน่อยนะครับ

14-8-2009 20:33
14-8-2009 20:33

[ แก้ไขล่าสุด แมงปอ2007 เมื่อ 14-8-2009 20:34 ]
1

จำนวน

• llPinkyll

1. ชื่อสมาชิก Hi5thai และ ชื่อเล่น >>>    rockiie_soulmat   ///   กุ๊กกิ๊ก
4. สิ่งที่ได้รับจาก Hi5 คือ >>>   ได้รู้จักมิตรภาพ ที่ดีๆ ของคำว่า  เพื่อน   และก็ การให้ ค่ะ

5. สิ่งที่ได้รับจาก Hi5thai คือ >>>    ความสะใจ ๕๕+ (เกี่ยวไหม)   ได้ความภาคภูมิใจ และ เรื่องดีๆ ค่ะ
6. เรียกคะแนนกันสักหน่อยนะ >>> ลง สมัคร เป็นครั้งแรก  ยังไง ก็ขอความ เห็น ใจ + ความ น่ารัก (ของทุกคน) ช่วยโหวต ให้ ด้วยนะค่ะ   
7. ภาพตัวอย่าง My Hi5 >>>จัดให้ค่ะ  (เป็นสกิน กลุ่ม ที่ทำ เอง   (แอบภูมิใจ คิคิ)

llPinkyll : ไม่ได้แนบลิ้ง Hi5 ที่ประกวด จึงถูกตัดสิทธิ์
1

จำนวน

• llPinkyll

กลับไปยังรายบอร์ด