กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
รักเเม่ทุกวันเลยค๊าฟ

เเม้อาจจะเคยทำให้ท่านต้อง เสียใจ ก็ตาม
มายด์ลั๊คเเหม่เเม๊โน๊ะส์ ~
ขอโทดร๊ะกัลที่ชอบทำตัวให้เเม๊หนักใจ...

""

นานมากแล้ว ที่เราสองคน ไม่ได้..เจอกันเลย

เวลาผันผ่าน เนิ่นนาน ... ความทรงจำทุกอย่าง ไม่เคยจางหายไป

คิดถึงแม่จังเลยค่ะ

ทุกวันเราเคยมีกันและกัน

แต่...แล้ว วันนั้นก้อผ่านเข้า

วันที่เราสองคนต้องจากลา วันที่ไม่สามารถ หวนย้อนคืนกลับ

วันที่ฉันเอง ไม่เคยลืมเลือน ภาพมันยังคงฉายแสง ไม่จืดจาง

แม่จ๋า รู้บ้างไหม..หนูคนนี้ รักแม่

ฉันรู้ว่าต่อให้ฉันตะโกน หรือป่าวประกาศ ไปสักหมื่นครั้ง

แม่ของฉัน ก้อจะไม่หวนกลับคืนมา

ใคร บ้าง ใคร หนอ ที่ยังมีพระ พระท่านนี้ที่ยังคงอยู่ในบ้าน

พระท่านที่ยังคงโอบกอด

พระท่านที่สามารถพูดคุย

พระท่านที่คอยยื่นมือเข้ามาหา ยามที่เราไม่มีใคร

โปรดเถืด โปรดกรุณา กราบไหว้ท่าน

ก่อนที่มันจะสายไป

ก่อนที่จะไม่มีแม้แต่ท้าวที่จะให้กราบไหว้

ก่อนที่ แม่ของเราจะกลายเป็นดิน

รักแม่.. ครอบครัวล้อธนานันต์
1

จำนวน

ถึงจะชอบทำให้เสียใจบ้อยๆแต่ก้อรักแม่มากมายนะค่ะ
พุ้งนี้กลับไปหาแม่ เด่ซค่อยบอก ^^ ตอนนี้ก้อ ขอบพระคุนแม่มากมายค่ะ

แระขอกราบอภัยที่ทำแม่เสียใจ หรือทามให้ลำบาก ต่อไป

นู๋จาดูแลเเม่เอง คิคิ ตอนนี้แม่ดูแลนู๋ไปก่อนนะ เรียนจบ แม่สบายแน่ๆจ้ะ

แต่นู่อาจจะไม่ค่อยอยุ่กะแม่มากนัก ( ยังกะจิได้เรียนต่อจิงๆ 55+)

แระรักทุกคนที่อยุ่บ้านนี้ที่มีศักดิ์ เปน ผุ่ใหย่กว่านู่นะคะ แระทุกคนๆคนค่ะ

11-8-2009 09:13

จี้ก้ขอให้เเม่ของพี่อ๋องเเข๊งเเรงไม่เจ็บไม่ไข นะค่ะ
วันแม่นี้ ถึงไม่มีแม่ให้กอดเพราะแม่จากไปแล้ว
แต่ยังคิดถึงแม่อยุเสมอ รักแม่นะคะ

ขอบคุณความรักที่แม่มอบให้

ทั้งชีวิตนี้คงไม่มีใครรักเราเท่าผู้หญิงคนนี้อีกแล้ว
คำพูดไม่ซึ้ง แต่ก้อรักแม่ทุกวัน ขอโทดที่ทำหัยแม่ ต้องปวดหัวตลอด แต่ ยังไง ก้อรักแม่ มากๆ

รักแม่ทุกวันค่ะ ไม่ใช่เฉพาะวันแม่

11-8-2009 19:57

รักแม่มากนะจ๊ะ
ถึงการแสดงออกมันจะไม่ค่อยมี
แต่หนูก็รักแม่เสมอนะ

^^

รักแม่คับi30
รักม่าม๊าที่สุดในโลกเลยคร้า
เป็นเด็กดีของม๊าเสมอคร้า
แม่ คือ ตา พ่อ คือ ดวง ใจ

แล้ว เรา จะ รักใคร เท่า พ่อ แม่ เรา

รัก พ่อ กะ แม่ คับ ผม
รักแม่ คิดถึงแม่มากนะ.....
กลับไปยังรายบอร์ด