กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ประกาศผลการประกวด เรียงความ แต่งกลอน เนื่องในวันแม่

ประกวด เรียงความ แต่งกลอน เนื่องในวันแม่ ปี 2552

ความรักจากคุณแม่ที่มีต่อลูกนั้น หาสิ่งใดมาเปรียบมิได้ เพราะคุณแม่รักลูกด้วยใจบริสุทธิ์

แล้วในวันนี้ คุณได้บอกรักคุณแม่แล้วหรือยัง

เนื่องในโอกาสวันแม่ เรามากลั่นความรู้สึกจากใจ เรียงร้อยถ้อยคำด้วยการเขียนเรียงความหรือแต่งกลอน กันดีกว่าค่ะ

เพื่อความรู้สึกเหล่านั้น จะส่งถึงคุณแม่ของเพื่อนๆ นะคะ

อย่ารอช้า เรามาดูรายละเอียดการประกวดเลยดีกว่าค่ะ

กติกาการประกวด

ผู้ืั้ร่วมสนุกต้องเป็นสมาชิก www.hi5thai.com เท่านั้น

เขียนเป็นเรียงความ หรือ แต่งกลอน ความยาวไม่เกิน 1 หน้ากระดาษ ใช้ Font ขนาด  16  

บันทึกไฟล์ด้วยโปรแกรม Microsoft Office Word

ส่ง Mail ผลงานการประกวดของท่านมาที่ nattyjung@hi5thai.com  

พร้อมทั้งระบุ
ชื่อเรื่องเรียงความ หรือ บทกลอน
ชื่อไอดีสมาชิกเวป Hi5thai
พร้อมทั้งแนบไฟล์ผลงานบทความมาด้วย

ตัวอย่างการส่ง Mail

1-8-2009 15:22

เมื่อส่งผลงานเรียบร้อยแล้ว โพสแจ้งได้ที่กระทู้นี้เท่านั้น แล้วทางทีมงานจะตอบรับการยืนยันในการรับ E-Mail  

หากผลงานชิ้นไหนทำผิดกติกา ทีมงานขอสงวนสิทธิ์ในการตัดสิทธิ์ผลงานชิ้นนั้น

รางวัลที่ได้รับ

เรียงความ

รางวัลที่ 1 50,000 Zenny พร้อมทั้งพลังน้ำใจ + 70 ได้แก่ ดอกไม้สีรุ้ง

ผลงานการประกวด_ดอกไม้สีรุ้ง.doc (30.5 KB)

รางวัลที่ 2  30,000 Zenny พร้อมทั้งพลังน้ำใจ + 50 ได้แก่ raining

รักแม่_raining.doc (31.5 KB)

รางวัลที่ 3  10,000 Zenny พร้อมทั้งพลังน้ำใจ + 30 ได้แก่ smile200, กฤติยาภา

แม่_smile200.doc (29 KB)

เเม่_กฤติยาภา.doc (28 KB)

รางวัลที่ได้รับ

บทกลอน

รางวัลที่ 1 50,000 Zenny พร้อมทั้งพลังน้ำใจ + 70 ได้แก่ tarotman

อยากรักแม่ให้มากกว่านี้_tarotman.doc (28 KB)

รางวัลที่ 2  30,000 Zenny พร้อมทั้งพลังน้ำใจ + 50 ได้แก่ idoldolly, หมอกจาง

บทกลอนวันแม่_idoldolly.doc (29 KB)

รักที่ไม่มีข้อแม้_หมอกจาง.doc (29 KB)

รางวัลที่ 3  10,000 Zenny พร้อมทั้งพลังน้ำใจ + 30 ได้แก่ byenarisara, คนโขทัย

ผลงานการประกวด_byenarisara.doc (27 KB)

ดอกมะลิ_คนโขทัย.doc (26 KB)

ผลงานชิ้นไหน ถูกใจคณะกรรมการก็รับรางวัลไปเลยนะคะ

หมดเขตในการส่งผลงาน วันที่ 12 สิงหาคม 2552 เวลา 23.59 น.นะคะ

โพสแจ้งว่าส่งผลงานแล้วได้ที่กระทู้นี้

กรุณาอย่า Copy ผลงานผู้อื่นมาประกวดนะคะ

เพราะการถ่ายทอดความรู้สึกจากใจที่มีต่อคุณแม่ของเราเอง จะเหมือนกับคนอื่นได้อย่างไร

แล้วของรางวัลก็จะเป็นของคุณ

4

จำนวน

• tarotman

• Auto-69

• llxล้ullจ้u

• FR13ND

ขอบคุณค่ะ ป้าแนท~

หนูส่งผลงานแล้วนะค่ะ

llPinkyll : ได้รับ E-mail เรียบร้อยแล้วนะคะ  ขอบคุณค่ะ
1

จำนวน

• llPinkyll

ขอบคุณค่า ~

เด๋วจารีบทำส่ง ^^
จะรีบทำเลยค่ะ^^
อิอิ
ป้าแนท ผมทำส่งไปแล้วครับ
ทำอย่างนั้นถูกไหมครับ

llPinkyll : ได้รับ E-mail เรียบร้อยแล้วนะคะ  ขอบคุณค่ะ
1

จำนวน

• llPinkyll

ส่งเรียบร้อยแล้วค่ะ

1

จำนวน

• llPinkyll

ส่งไปแล้วนะครับ

ได้รึป่าวครับ

llPinkyll : ยังไม่ได้รับ E-mail นะคะ รบกวนส่งใหม่อีกครั้งนะ ขอบคุณค่ะ
ส่งไม่เป็น ค๊าฟ ป้า ทำไง ดีอ่ะค๊าฟ

llPinkyll : ได้รับ E-mail แล้วนะคะ แต่รบกวนแก้ไข โดยการนำผลงานบันทึก ไฟล์ ด้วย Word ก่อน และทำการแนบไฟล์ หรือ Attach File มาส่งนะคะ หากยังส่งไม่ถูกต้อง จะถูกตัดสิทธิ์นะคะ
ส่งแล้วนะครับ

ได้รับหรือยังคร้าบ

llPinkyll : ได้รับ E-mail เรียบร้อยแล้วนะคะ ขอบคุณค่ะ
1

จำนวน

• llPinkyll

ป้าแนท นู๋แต่งเรียงความไว้นานแล้วล่ะ ส่งได้ใช่มั๊ยคะ เด๋วนู๋ส่งน๊า

ส่งเรียบร้อยแล้วนะคะพี่แนท ได้รับยังคะ (ต้องตัวใหญ่ๆ)

llPinkyll : ส่งได้ค่ะ ขอแค่เป็นสิ่งที่ทำเอง อย่าเอาของคนอื่นมาเป็นพอค่ะ ขอบคุณค่ะ

1

จำนวน

• llPinkyll

ส่งไปแล้วไม่ทราบว่าทำถูกหรือป่าวครับ

llPinkyll : ได้รับ E-mail เรียบร้อยแล้วนะคะ ขอบคุณค่ะ
1

จำนวน

• llPinkyll

ส่งแล้วน่ะครับป้าแนท

1

จำนวน

• llPinkyll

ส่งบทกลอนแล้วค่ะ

ได้รับหรือเปล่าค๊ะ

ขอบคุณค่ะ

1

จำนวน

• llPinkyll

ส่งไปแล้วนะครับ
ดีไม่ดีอย่างไรช่วยตัดสินทีนะครับ

1

จำนวน

• llPinkyll

ส่งแร๊ ว ว น่ะคั๊ บ ~
ได้รั๊บ บ  ยัง คร๊า บ บ ~

1

จำนวน

• llPinkyll

กลับไปยังรายบอร์ด