กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

เจ้โย  วันนี้แนทเอาขนมมาฝาก

14-7-2009 20:57

เจ้โย
จ้วฟ ๆ ๆ
แหมป้าแนท
หนม ฝารกแต่ละบ้าน

ไม่ซ้ำเรยน้ะ
อิอิ

เค้กแวะมา
แย่งเจ้โยกิน 55+
พี่โยครับ ข้าน้อยชื่อกอล์ฟขอรายงานตัวด้วยครับ
1

จำนวน

สวัสดีครับข้าน้อยนามว่ากอล์ฟ ขอฝากตัวด้วยครับ
โหหห มีแต่ของน่ากินง่ะ ... หิวเชียว

อยากถามนิดนึงว่า ถ้าเจ๊โย ติดหวัด 2010 ... จะทำอะไรเป็นอันดับแรก
เจ๊โยขรา คิดถึง

มิ้นท์ minah นะคะ (สมัครชื่อminah แล้วเด่ง)

ไม่ค่อยเจอเจ๊ในโพสจัง เพราะย้ายมาอยู่ในนี้นี่เอง
แวะมาราตรีสวัสดิ์คับเจ๊โย

คืนนี้เฝ้าบอร์ดไม่ได้อ่า  ง่วงจัด แหะๆ
อิ๋ว ขอบคุณสำหรับของกินมากจ้า

ปอ  รู้ค่ะ ว่าแฟนปอชื่อกุ๊ก แต่ชอบมีกิ๊ก

เบ้น  ขอบคุณมากค่ะ  มาเมมให้ทุกวันเลย

นู๋แนท ขอบคุณสำหรับของหวานอร่อยๆ  กินของอิ๋วเสร็จต่อเลย

เดวิล  ทานแล้วจ้า ทานจากของอิ๋วกับของแนทจ้า

เค้ก  จุ๊ฟๆ  เช่นกันจ้า คริคริ

กอฟล์  หวัดดีจ้า ยินดีที่ได้รู้จักจ้า เด็กผี

พระเจ้าเหา   ทำใจอะ จะให้ทำไงได้เป็นแล้ว ทำใจก่อนเลยค่ะ แล้วค่อย ไปรักษาจ้า

มิ้น จำได้จ้า  ก็ที่มีเรื่องในบอร์ดประกวดล่ะจ้า เจ๊เลยไม่อยากมีเรื่องอีกอะ  เขามาอยู่ก่อนเจ๊อะ

เลยตัดปัญหาอะ  ว่าไม่ไปอยู่จะดีกว่า พอดีเจอเวปนี้อะ ค่ะเลยลองมาเล่นดู ประกวดเยอะดีอะค่ะ

อีกอย่างเวปนั้นก็เงียบมากมาย เลยไม่อยาก ไปเท่าไหร่อะแต่ก็ประกวดของจี๊ดนะ
บุ๋ม   ค่ะ ขาดคนเฝ้าไปอีกคน  รักษาสุขภาพด้วยนะระวังจะปวด  ฝันดีจ้า

ดีครับ

โห ไม่บอกไม่รึนะเนี่ย อายุิ 32 ละ

หน้าอ่อนจัง

อ่ะก่อนไปนอน น้องสาวตัวป่วนก้อแวะมาบ้านพี่สาวคนโตก่อน

เอานมมาส่งอ่าค่ะ..กิกิ สมเปนพี่สาว รุฉายาเค้าด้วยแฮะ กิกิ

อยากให้พี่สาวดื่มนมก่อนนอนอ่าค่ะ

ต่อด้วย นมวิปครีมชอคเเลตค่า

และก้อ วิตามินนะคะ กินก่อนอนมีประโยชน์มากเอามาให้พี่สาวนะ

วิตามินทั้งหลายที่เราอุตส่าห์ซื้อมา จะให้ผลดีมากที่สุดถ้าเรากินมันตามเวลาที่เหมาะสม แล้วเวลาที่ว่านั่นมันตอนไหนกันล่ะ...

วิตามินบี ถ้าคุณเป็นคนหลับยาก การกินวิตามินบีก่อนนอนจะทำให้คนนอนดึกอย่างคุณกลายเป็นคนนกฮูกมากขึ้นไปอีก เพราะวิตามินตัวนี้ช่วยให้กระฉับกระเฉง คนกินก็เลยตาแข็งหลับไม่ลงไปเลย

วิตามินรวม วิตามินรวมเป็นที่รวมของวิตามินหลายชนิด ทั้งชนิดที่ย่อยง่ายและย่อยยาก แถมบางชนิดจะละลายได้เฉพาะในน้ำมันเท่านั้น จึงต้องทานวิตามินรวมก่อนหรือหลังอาหาร เพราะในอาหารที่เรากินเข้าไปจะมีน้ำมันอยู่ ทำให้สามารถย่อยวิตามินได้

เซเลเนียม คนที่จะทานเซเลเนียมควรจะทานตอนท้องว่าง เช่น หลังจากตื่นนอนใหม่ๆ เพราะร่างกายจะดูดซึมแร่ธาตุได้ดีกว่า

อีฟนิ่งพริมโรส ที่สาวๆ กินน้ำมันอีฟนิ่งพริมโรสกันมักจะเพราะเชื่อคำโฆษณาที่ว่า กินแล้วผิวจะสวยหน้าจะใส และช่วยต่อต้านริ้วรอยได้ แต่คงไม่มีร้านค้าร้านไหนเตือนคุณว่า ห้ามกินน้ำมันชนิดนี้อย่างน้อย 2 สัปดาห์ก่อนเข้าห้องผ่าตัด เพราะอาจจะทำให้เลือดไหลไม่หยุด ส่วนคนที่กำลังกินยาต่อต้านการแข็งตัวของลิ่มเลือดก็ไม่เหมาะจะกินน้ำมันนี้ เช่นกัน เพราะจะทำให้ประสิทธิภาพของยาลดลงได้

วิตามินซี การที่ร่างกายจะดูดซึมวิตามินซีได้ทีละน้อยๆ เท่านั้น ส่วนที่เหลือจะถูกขับออกไป เวลากินวิตามินซีแบบเม็ด จึงควรจะกินแค่ครั้งละเม็ดก็พอ แต่กินวันละสองครั้ง หลังอาหารเช้า-เย็น วิตามินที่กินเข้าไปจะได้ไม่ถูกขับออกมาให้เสียของเปล่าๆ

แร่ธาตุรวม นี่คือสารอาหารที่คนหลับยากต้องการ ถ้ากินก่อนนอน หัวถึงหมอนปุ๊ปคุณจะหลับสนิทไปทั้งคืน

[ แก้ไขล่าสุด TheX เมื่อ 15-7-2009 02:57 ]
ตอบคุณเอ็มทาโร่   อานะ เหอๆไม่ค่อยมีคนเชื่อเยอะอะ แต่ก็ไม่รู้จะโกหกทำไมว่าตัวเองแก่อะ  เอาเป็นว่าเห็นหน้าเท่าไหร่ ให้เท่านั้นล่ะกัน

คริคริ

อิ๋ว  ขอบคุณมากค่ะ สำหรับ ของ กินก่อนอน กับ วิตามินก่อนนอน คริคริ
เหอๆ  นู๋ไม่เคยมีกิ๊กค่ะ

เจ๊โย รู้ได้ไงว่ากุ๊ก มีกิ๊ก
กลับไปยังรายบอร์ด