กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

การฝึกอบรมโปรแกรมออกแบบสิ่งพิมพ์ ด้วย Open Source Software

2-7-2009 13:42

ชมรมการจัดพิมพ์อิเล็กทรอนิกไทย ร่วมกับสหพันธ์อุตสาหกรรมการพิมพ์ ได้จัดโครงการ “ส่งเสริม Open Source Software เพื่ออุตสาหกรรมการพิมพ์”  โดยได้รับความสนับสนุนจากสำนักงานส่งเสริมอุตสาหกรรมซอฟต์แวร์แห่งชาติ (SIPA) จัดกิจกรรมฝึกอบรมโปรแกรมออกแบบสิ่งพิมพ์ให้แก่สถาบันการศึกษาที่สนใจ และสถาบันการศึกษาที่ส่งนักศึกษาเข้าประกวดใน “โครงการประกวดออกแบบสิ่งพิมพ์ ครั้งที่ 2″ เพื่อส่งเสริมภาคอุตสาหกรรมการพิมพ์ในการใช้ซอฟต์แวร์ที่ถูกต้องตาม ลิขสิทธิ์ ด้วยต้นทุนที่ต่ำ อีกทั้งยังส่งเสริมให้สถาบันการศึกษาได้ตระหนักถึงการอบรมบ่มเพาะนักเรียน นักศึกษา ในการใช้ซอฟต์แวร์ที่ถูกต้องตามลิขสิทธิ์ อีกด้วย

การฝึกอบรมในครั้งนี้จะจัดที่ ห้องประชุมชั้น 7 อาคารพิพิธภัณฑ์เทคโนโลยีทางภาพ ภาควิชาวิิทยาศาสตร์ทางภาพถ่ายและเทคโนโลยีทางการพิมพ์ คณะวิทยาศาสตร์ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย ในวันที่ 17-18 กรกฎาคม 2552 เวลา 8.30-17.00 น.

กำหนดการ
ว้นศุกร์ที่ 17 ก.ค. 2552
08.30 - 12.00 น.  โปรแกรม Gimp (ทดแทน Photoshop)
13.00 - 17.00 น.  โปรแกรม InkScape (ทดแทน Illustrator)

วันเสาร์ที่ 18 ก.ค. 2552
08.30 - 12.00 น.  โปรแกรม Scribus (ทดแทน InDesign)
13.00 - 17.00 น.  ฝึกทำแบบฝึกหัดจากทุกโปรแกรมร่วมกัน

ทั้งนี้ผู้เข้าอบรมจะต้องนำคอมพิวเตอร์ขนาดพกพา (Notebook) มาสำหรับการฝึกอบรมในครั้งนี้

สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ คุณเยาวเรศ ราชเกษร 08-1441-5944

ดาวน์โหลดใบสมัคร
1

จำนวน

• llPinkyll

อยู่เชียงใหม่อ่าครับ ว่างๆ มาจัดที่นี่นะพี่
ใครบ้านอยู่กทม เชิญเลยนะคับผมโทรไปสอบถามได้เลยงานนี้ฟรีไม่มีค่าใช้จ่ายแถมได้อะไรดี ๆ กลับมาเพียบแน่นอน
อยากเรียนเหมือนกานครับ แต่เหมือนกะเจ้าเรปคนที่ 2อ่ะ

อยากเรียนโอเพนซอสเหมือนกานครับพี่
ว้า เสียดาย ที่เค้าไม่รับคนหน้าตาดีอย่างเรา
ต้นฉบับโพสโดย llPinkyll เมื่อ 2/7/2009 14:25
ว้า เสียดาย ที่เค้าไม่รับคนหน้าตาดีอย่างเรา

กล้าพูดนะ ป้าแนตตี้
หมายเหตุ: กระทู้ถูกปิด เจ้าของถูกแบนหรือถูกลบ
อยากจะไปน่ะ
แต่ว่าบ้านเราไม่มีโน๊ตบุ๊ค

ยก ซีพียูไปแทนได้ป่าว
555.

ล้อเล่น :DD
ขอบคุงน่ะครับ
สำหรับสิ่งที่ดีดี
ขอบคุนนะคะ
ว่าแต่มันคือโปรแกรมอารายหรอคะ  อย่าว่าน๋เชยนะ นู๋ไม่รุ อิอิ
จะยากมากป่ะเนี่ย
กลับไปยังรายบอร์ด