กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

พี่ช้างน้อย หรือวุดดี้ ภาระกิจที่สำคัญที่สุดก็คือการทำให้คนที่อยู่กับเรามีความสุ

สวัสดีครับ เพื่อนๆ พี่ ๆ น้อง ๆ ทุกคนก่อนอื่นแนะนำตัวก่อน
ชื่อ: วุฒิ (เป็นเพื่อนกับอ๋อง)
การศึกษา :
ประถม : รร.โยนออฟอาร์ค
มัธยมต้น : รร.วัดราชาธิวาส
มัธยมปลาย : รร.วัดราชบพิธ
ปริญญาตรี : มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าพระนครเหนือ (ไม่จบการศีึกษา)
คณ: วิทยาศาสตร์ประยุกต์
สาขา: ฟิิสิกส์อุตสหกรรมและอุปกรณ์การแพทย์

ปริญญาตรี : มหาวิทยาัลัยสยาม (จบการศึกษา)
คณะ: วิทยาศาสตร์
สาขา: วิทยาการคอมพิวเตอร์

วันเกิด: 16 พ.ค. 2521
กิจกรรมสุดโปรด: ถ่ายภาพ ท่องเที่ยว อ่านหนังสือ คอมพิวเตอร์ ดูภาพยนต์ กินไอติม
สัตว์ที่เกลียด: กิ้งกือ,งู,อีกัวน่า
สัตว์ที่ชอบ: หมา แมว กะรอก นก ปลาทอง
ที่อยู่ปัจจุบัน : ในเมืองหลวงฟ้าอมรของประเทศไทย กทม เมืองที่คนตกท่อ
นิสัยเสีย : หงุดหงิดง่ายมาก ลำคาญเร็ว หาสาเหตุความหงุดหงิดไม่ค่อยเจอ แต่หายโกรธเร็ว
นิสัยดี : ขี้สงสาร รักความยุติธรรม  ชอบช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์
ผู้หญิงในเสป็ก : ขาว ๆ หมวย ๆ สวย ๆ ฉลาดน้่อย ๆ   

สำหรับกระทู้นี้มีไว้ให้เพื่อนๆนั้นเข้ามาถาม พูดคุยเรื่องราวไร้สาระกัน...

สุดท้ายขอฝากคำพูดเพื่อน ๆ เอาไว้ ซึ่งเป็นคำพูดที่เรา 2 คนเห็นตรงกันและเป็นคำพูดที่เราจะจดจำมันตลอดไป

"เป็นอะไรไม่สำคัญเท่ากับทำอะไร"

สำหรับ Msn นั้นสามารถ Add ได้ที่ wutmylife@hi5thai.com นะครับ บางครั้งที่ไม่ได้ตอบเพราะว่าไม่ได้อยู่หน้าจอครับ

ส่วนถ้าใครเจอพี่วุดดี้นอกบ้าน อย่าลืมเข้ามาทักทายกัน เขียน User มาเลยครับ โอนให้ 5000 Zenny (เลียนแบบเพื่อนอ๋องนิด แต่รางวัลน้อยกว่า อิอิ)

14-6-2009 21:12

NoW! 1

จงจำไว้ว่ามีเวลาที่สำคัญที่สุด
เวลาเดียว คือ ปัจจุบัน

เพราะช่วงขณะปัจจุบันเท่านั้นเป็นเวลาที่เราเป็นเจ้าของได้อย่างแท้จริง

บุคคลที่สำคัญที่สุดก็คือคนที่เรากำลังติดต่ออยู่ คนที่อยู่ตรงหน้าเรา

นี่แหละ เพราะเราไม่รู้ว่าอนาคตเราจะมีโอกาสได้ติดต่อกับใครอีกหรือไม่

และภาระกิจที่สำคัญที่สุดก็คือการทำให้คนที่อยู่กับเราขณะนี้มี

ความสุข

เพราะนั้นเป็นภาระกิจเดียวของชีวิต

Living in Now Not Living in Thought

14-6-2009 21:19

NoW! 2

หากชีวิตคุณสับสนก็จงใช้ชีวิต

อยู่กับความสับสน ไม่ต้องไปเดือดร้อนกับมัน

จงรู้ถึงความทุกข์ยากทั้งปวงของมัน แล้วอยู่กับมัน

นั้นหละคือความเป็นจริงในปัจจุบัน

และการใช้ชีวิตอยู่กับมันโดยไร้ซึ่งความขัดแย้ง

ก็เป็นการปลดปล่อยตนเองออกจากความ

ขัดแย้ง

4

จำนวน

• llPinkyll

• พลอย-จัง

• แมงปอ2007

• kukzaaa

จ๊ะเอ๋ พี่ช้างน้อยย

อิอิ
หมายเหตุ: กระทู้ถูกปิด เจ้าของถูกแบนหรือถูกลบ
สวัสดีครับพี่ช้างน้อย 555+

ไปๆ ว่างๆ ไปดูแพนด้าขี้กันอีก

555+
แวะมาเยี่ยมคนบ้านนี้จ้า พี่วุดดี้ หรือพี่ช้างน้อยนี่เอง อิอิ

เปิดบ้านสักที ขอให้เจ้าบ้านมีความสุข สุขภาพแข็งแรงนะจ๊ะ บะบายจ้า
ว้าวสุดยอดไปเลยครับ พี่วุฒิดี้ เจ๋ง
สวัสดีครับพี่วุด
สวัสดีค่ะ พี่วุด ^^
พี่วุดค้า
นู๋ มีเรื่องข้องใจอยากทราบอะค่ะ

1. ทำไม สาวๆในสเป๊ก พี่ ต้อง ฉลาดน้อยละค่ะ แบบนู๋ ฉลาดน้อยพอมะค้า

2. เมื่อคืน พี่ ฝันถึงนู๋มะค้า?

3. คืนพรุ่งนี้ พี่ จะฝันถึงนู๋ม่ะค้า?

4. เมื่อไหร่ จะมีโครงการมาเยี่ยมทีมงาน ที่ ออส บ้างละค้า พี่วุดค้า นู๋อยากให้่มีบ้างจัง

สุดท้าย

ดูแลสุขภาพนะพี่

จุ๊บๆ

[ แก้ไขล่าสุด JuMungJo เมื่อ 15-6-2009 00:28 ]
เ(ศร้าซึ้งกินใจ

โอ้วว์
เปิดบ้านแระมาบังคับเม้น
เชอะ

ห๊าๆ ๆ

สงสัยอะ
ทำไมผุ้ญ ในสเปคต้องโง่ด้วยอะ

แบบเค้กนี่ไง
แบบนี้โง่พอปะ

ห้าห้า

^__________^
สวัสดีค่ะลุงวุด

ผู้หญิงในเสป็ก : ขาว ๆ หมวย ๆ สวย ๆ  รวย ๆ  ฉลาดน้่อย ๆ

โดนๆ

^^
โอ้วแม่เจ้า คำถามมาเพียบเลยแล้วจะเริ่มตอบใครก่อนดีหละเนี่ย อิอิ เอาเป็นว่าผมตั้งใจให้คนอ่าน อ่าน Now1 กับ Now2 มากกว่าอ่านผู้หญิงในสเป็คผมคับพี่น้อง ใครอ่านแล้วได้อะไรดี ๆ ก็มาบอกเล่ากันได้นะครับผม
1

จำนวน

• taonoi

อ่านอะอ่าน

แต่มะรุ้จาเขียนไร แซวไรไงพี่

เรยยกเรื่องสเปคมาไง
อิิอิ ๆๆ
หมายเหตุ: กระทู้ถูกปิด เจ้าของถูกแบนหรือถูกลบ
กลับไปยังรายบอร์ด