กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ถ้าว่างก็อยากไปนะ

แต่ไงก็ขอบคุณนะ

วิธีโอนเงิน

เห็นมีสมาชิกถามว่าว่า โอนเงินบริจาค ทำยังไง ไม่เคยโอน

วิธีโอนมี 2 ช่องทางนะคะ

1. ไปที่ธนาคาร

ธนาคารไหนก็ได้นะคะ เขียนใบโอนเงิน

แบบนี้นะ

24-5-2009 16:01

**** กรุณาบริจาคเป็นเศษสตางค์เช่น 500.02 ((ตั้งแต่ . 01 - .99)) ****

แล้วก็ไปยื่นให้เจ้าหน้าที่ธนาคาร พร้อมเงิน อาจจะมีค่าธรรมเนียมของธนาคาร ((ประมาณ 25 บาท))

เสร็จแล้วก็ถ่ายรูป หรือสแกนใบโอนเงินมาให้เรา พร้อมกับบออก user ของคุณ มาแปะที่กระทู้นี้

หรือใครต้องการเป็นความลับก็ส่งมาที่ yaifaii@hi5Thai.com ก็ได้ค่ะ

วิธีที่ 2 ทาง ATM

ให้คุณไปที่ตู้ ATM ของคุณ ใส่บัตร ATM แล้วกดรหัส

จากนั้นกดไปที่ บริการอื่นๆ >> โอนเงิน >> เลือกบัญชี ออมทรัพย์ หรือสะสมทรัพย์ >>

ใส่จำนวนเงินเป็นเศษสตางค์ เช่น 500.02 >>

ใส่เลขที่บัญชี  219 222850 8 ไม่ต้องเว้นวรรคนะ กดเลขไปเลยค่ะ

ตรวจสอบความถูกต้อง ชื่อบัญชี คุณวุฒิพร เอี่ยมจิตกุศล จากนั้นยืนยัน

รอรับสลิปการโอนเงิน แล้วถ่ายรูป หรือสแกนส่งมาเหมือนด้านบนค่ะ

อันนี้เป็นตัวอย่าง จากธนาคารกรุงเทพนะคะ ขอบคะณที่มา  www.siamstamp.com

24-5-2009 16:07

[ แก้ไขล่าสุด yaifay เมื่อ 24-5-2009 16:07 ]
น่าสนใจมาก
น่าไปจังเลยค่ะแต่ไม่ว่างอ่ะค่ะ
เฮ้อ...
แต่..จะคอยเป็นกำลังใจให้นะคะ^^
หมายเหตุ: กระทู้ถูกปิด เจ้าของถูกแบนหรือถูกลบ
  เค้าไปมะด้ายอ่ะตัว

ฮือ เสียจัยอ่า
หมายเหตุ: กระทู้ถูกปิด เจ้าของถูกแบนหรือถูกลบ
ต้นฉบับโพสโดย BenZLuciFeR เมื่อ 25-5-2009 16:02
พี่คับๆ เอาของ และไปให้ที่นั่นเลยได้ป่ะ  แบบ ไม่รู้สิ

แล้วมาแจ้งด้วยน๊า ว่เอาอะไรมาให้มั่ง อิอิ
ทำไมต้องมีเศษสตางค์ด้วย อ่ะ ไม่เข้าจ
ก็จะได้เช็คได้ไงคะ ว่าใครโอนมามั่ง

คือเศษสตางค์ก็จะไม่เหมือนกัน

อย่างคุณ A โอนมา 500.39 คุณ B 500.42

เราก็จะรู้ว่า อันนี้ของ A ของ B ถ้าเหมือนกันก็ดูความต่างที่เวลา

อะไรประมาณนี้ค่ะ เป็นเรื่องของธุรกรรมการเงินแหละ อิอิ
อยากปัยๆ แต่พ่อแม่ไม่รุว่าว่างรึป่าว

อยากโอนด้วยค่ะ

แต่ ATM ของปุยมีแค่ 7000 เอง

ไว้รอจัดอีกนะคะ หนูเก็บตังค์ก่อน
อยากไปจังค่ะ
แต่ไปไม่ได้
ต้องไป ม.

แย่จัง
ต้นฉบับโพสโดย yaifay เมื่อ 24-5-2009 16:01
เห็นมีสมาชิกถามว่าว่า โอนเงินบริจาค ทำยังไง ไม่เคยโอน

วิธีโอนมี 2 ช่องทางนะคะ

1. ไปที่ธนาคาร

ธนาคารไหนก็ ...

เค้าโอนผ่าเอทีเอ็มอ่ะ  ได้ป่ะ

เดวจะไปโอนแล้วเนี่ย

แล้วจะมาโพสทิ้งไว้นะจ๊ะ
ง่ะ

อยากไปบ้างจังเลยย
นู๋ก้ออยากร่วมกิจกรรมนะคะ แต่คงไม่ไหวอ่าค่ะ นู๋ยังเดกเลย ไม่มีเงินและก้อสิ่งของหรอกค่ะ
งั้นอวยพรให้น้องๆทุกคน มีความสุขด้วยนะคะ
กลับไปยังรายบอร์ด