กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

[ระดับเซียน] บทที่11 : สอนทำสกินด้วย Code เปลี่ยน Head ย่อยให้แนวไม่เหมือนใคร

เป็นโคทที่ทำให้เราเลือกเปลี่ยน
หัวข้อย่อยๆ  ของแต่ละอันได้ครับ
เช่น
ตรงFriend แบบนึง
ตรงComment แบบนึง
ทุกHeadย่อยเลยอะคับ

<style>

.section h1 {margin-top:10px;height:ความสูงนะคับpx;}

#recent-updates h1 { text-indent:-9999px;background: url(ตรงนี้เอา Url รูปมาใส่นะงับ);
background-position:right;background-repeat:no-repeat;}

</style>

โคทบนนี้เปนของ ตรงอัพเดทนะครับ
ของส่วนอื่นอยู่นี่ (เอาไปเปลี่ยนแทนตรง #recent-updates h1 )
#videos h1
#widgets h1
#common-friends h1
#lifestyle h1
#interests h1
#journalDetail h1
#friends h1
#photoAlbums h1
#user-fives h1
#comments h1
#groups h1

ปล.ไม่เข้าใจอะไรถามได้นะคับ
แล้วก็รูปต้องขนาด กว้าง470px นะงับ สูง เท่าไรก็ได้

[ แก้ไขล่าสุด RicKuKunG เมื่อ 24-5-2008 19:12 ]
6

จำนวน

ลืมบอกไปอีกอย่างนึง

ตรงFriends มันจะรวมทั้งของ
Top friend กะ common friend เปงรูปเดียวกันนะงับ
ขอบคุณคับพี่

เท่จิงๆ

เล่นแรคด้วยหรอ

ผมก็เล่นนะ

แต่ก่อนอะคับ

อยุ่ไอดัน

เท่จิงๆไฮ5ท่าน

คนทำก็หน้าตาดี

สุดยอดๆๆๆ

เหอะๆใครว่าพี่เล่น
พี่ว่ารูปมันสวย+หาง่าย เลยเอามาทำ
แล้วโค๊ตรูปจากไหนอะ
หมายเหตุ: กระทู้ถูกปิด เจ้าของถูกแบนหรือถูกลบ
ต้นฉบับโพสโดย bigblues เมื่อ 28-3-2008 02:52
แล้วโค๊ตรูปจากไหนอะ

Url ของรูปเราต้องเอารูปที่เราจะใช้ไปฝากเวปครับ
แล้วเอาUrl มาใส่ คับผม
หมายเหตุ: กระทู้ถูกปิด เจ้าของถูกแบนหรือถูกลบ
รูปแบบของผมหรอ แหะๆ
คือผมหารูปจากเวปแรคอะคับ
แล้วมาแต่งเอาเอง

แล้วทำชื่อพี่ติดไว้ในรูปด้วยงะ
ถ้าอยากได้จิงๆแอดเมลล์มาละกันงับ
จะแบ่งให้ละกันน๊า
(ถ้าไม่รังเกียจชื่อพี่ที่ติดอยู่55+)
รูปภาพใช้ไฟล์นามสกุลไรได้มั่งอ่ะ
ต้นฉบับโพสโดย kudochineiji เมื่อ 29-3-2008 23:19
รูปภาพใช้ไฟล์นามสกุลไรได้มั่งอ่ะ

ใช้ได้ทั้ง JPG กะ GIF คับ
แต่ส่วยใหญ่นิยมใช้ GIF มั้ง อิอิ
ต้นฉบับโพสโดย piratesza เมื่อ 29-3-2008 23:52
แล้ว Head ตรงชื่อโปรไฟล์กะผู้เข้าชม ขนาดกว้างเท่าไรอะ เอาโคตด้วยนะคับ

ลองเข้าไปดูในนี้นะครับ

http://www.hi5thai.com/viewthrea ... xtra=&frombbs=1

thank

thank kub  
เดี๋ยวลองเอาไปใช้
ต้นฉบับโพสโดย piratesza เมื่อ 30-3-2008 01:44
ขออิก 1 คำถามน๊า

ตรง
วิดีโอกะวิตเจต นี่ จาแก้ไงหรอ

ทำเสดจาหมดอยู่แระ เหลือแค่2 อันนี้อะ ...

#videos h1  อันนี้วีดีโอ
#widgets h1  อันนี้วิดเจต นะครับ

ขอบคุงมากมาย

ขอบคุงมากเลยครับ หามาฝากบ่อยๆๆนะครับ
กลับไปยังรายบอร์ด