กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
เจ๋งไปเลยตั้มม
อิอิ *
ขอบคุณมากๆค่ะ ทำแล้ว สวยดีค่ะ.
i33 i33 i33

ขอคุณนะคร้าบ...
สามารถเอารูปไปฝากไว้ที่เวปไหนได้บ้าง
ขอบคุณค่ะ

เจิด

มีความรู้เพิ่มอีกแย้ว ขอยคุณครับ
ขอบคุนคับ

..
ขอบคุณครับ
ยอมรับในความสามารถของนายนะเก่งจัง
แต่บอกตรงเราเป็นคนที่ไม่เปงเรื่อง
คอมเท่าไหร่
อยากทำเปงแต่ก็งงงง
ฮิฮิเลยไม่รู้จาทามอาไร

อยากให้ทำ skin ให้บ้าง

ถ้าไม่รบกวนเกินไป อยากให้ทำ skin ไซอิ๋ว นะค่ะ จะขอบคุณมากเลย ตอนนี้หลง ไซอิ๋วมาก พระถังซัมจั๋งอ่ะค่ะ ยังไงก็ รบกวนนิดนึง ( ถ้าไม่ว่างก็ไม่เป็นไร ) ยังไงก็ขอบใจแล้วกันค่ะ
hi5 สวยมากๆอ่ะ ขอบคุณสำหรับโค๊ตนะ
ขอถามหน่อยค่ะ 2 ข้อนะ

ข้อแรก  อันนี้คือส่วนไหนหรอค่ะ     #journalDetail h1  อันนี้ด้วยค่ะ    #common-friends h1  

ข้อสอง  ทำให้มันโค้งๆยังไงหรอค่ะ ตรง เฮด hi5 อ่ะค่ะ ที่มันโค้งๆ 4มุมอ่ะ ทำไงหรอ
สอนหน่อยนะค่ะ ( ที่ตรงมุมมันจะมนๆอ่ะ มันไม่ใช่ เป้นเหลี่ยมๆอ่ะ )  
http://tatumspiritturtle.hi5.com  ในนี้อ่ะค่ะ

ขอบคุนนะค่ะ

[ แก้ไขล่าสุด unkaew เมื่อ 27-4-2008 21:21 ]
(ตอบข้อ1)
#journalDetail h1
คือ หัวกรอบ ตรง สมุดบันทึกค่ะ

#common-friends h1
คือ หัวของกรอบคอมม่อนเฟรนด์(บนสุดขวามืออ่ะค่ะ)

(ตอบข้อ2)

เอ่อ ใช้ รูปสี่เหลี่ยมมุมโค้ง
ใน Photoshop อะค้ะ *
ขอบคุนค่ะ พี่เค้ก

แต่ว่า ตรง เฮดหลักอ่ะค่ะ น้องทำแล้ว มันไม่มนแบบนั้นอ่ะ  ที่ hi5 ที่น้องให้ไปอ่ะค่ะ
มันมนนิดๆเองนะ  น้องอยากให้มันมนเยอะๆเเบบนั้นอ้ะค่ะ  ทำไงหรอ

ขอบคุนอีกครั้งนะค่ะ  พี่เค้ก
อ่างี้คะ

ถ้าจะทำให้มนน้ะ
ก่อนอื่น ตอนทำ

ตอน file >> news อะค้ะ
ให้เลือกกระดาษจาก white ให้เป่ลี่ยนเป็น tranparent นะค้ะ

แระก้อ ทำ เหมือนเดิมนะ
ใช้ บรัช ใน photoshop

นะค้ะ
เสดตอนเซฟ (จำเป็นนะค้ะ )
ต้อง File >> Save as for web

เลือกนามสกุลไฟล์เป็น gif หรือไม่ก็ png

นะค้ะ (ห้ามใช้ jpg เด็ดขาดไม่งั้นไม่มนนะค้ะ ) *

ขอบคุนมากค่ะ พี่เค้ก

น้องจะลองไปทำดูนะค่ะ  
กลับไปยังรายบอร์ด