กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

อ้าาก โดนไวรัสจากแฮนดี้ไดร์ฟ ทำไงดี มานี่เลย

ต้องขอบอกก่อนเลยว่า ไวรัสจาก แฮนดี้ไดร์ฟเนี่ย มันก็มีหลายแบบนะครับ

บางแบบมันก็โดนแอนตี้ไวรัสจัดการไปก่อนจะได้เริ่มต้นทำอะไรเรา แต่บางแบบมันก็พลีชีพเพื่อผลงานไปก่อนแล้ว

จะทำอย่างไรเมื่อรู้สึกว่าเครื่องมันไม่ปกติ เช่น เปิด Task Manager ไม่ได้ (กด Ctrl+alt+delete แล้วไม่เกิดอะไร)

วันนี้มีตัวแก้ไขปัญหายุบยิบที่ไวรัสมันสร้างไว้ก่อนตายมาฝากครับ

เจ้าตัวนี้เป็นผลิดผลของผู้ที่สร้าง Nod32 ขึ้นมาครับ
  1. 1. เมื่อคุณ download ลงมาแล้วจะได้รับไฟล์ NOD32 Registry Recovery-V1.1.zip ให้ทำการ แตก ไฟล์ ออกมานะครับ

2. 2. ให้คุณทำการ double click ที่ไฟล์ NOD32 Registry Recovery-V1.1 เพื่อเริ่มการทำงานของโปรแกรม

3. 3. ให้คุณอ่านและทำความเข้าใจ License agreement แล้วกด I Agree

4. 4. เมื่อถึงหน้าต่าง Choose Component จะมี 21 หัวข้อให้คุณเลือก (เลือกอะไรบ้าง ไปดูข้อ 5. นะ)

5. 5. จากข้อ 4. แนะนำให้คุณเลือกทั้ง 21 ข้อครับแต่ถ้าคุณไม่มีโปรแกรม NOD32 ให้เลือกข้อ 1-20 แล้วกด Fix Now

6. 6. จากนั้นให้คุณทำการ restart เครื่องของคุณ
คัดลอกไปที่คลิปบอร์ด
ดาว โลด >>
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก Hi5 Thai ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
ไม่โหลด NOD32 ไม่ได้หรอ
55+
อ่อ มันไม่ใช่ NOD32  อ่ะ

มันเป็นอีกโปรแกรมนึง เล็กๆ มาช่วยซ่อมความผิดปกติของเครื่องเราครับ

ไม่ต้องติดตั้งลงเครื่องครับ มันทำงานแบบ standalone ครับ
มันเป็นโปรแกรม ตรวจสอบและแก้ไข Registry ของวินโดว์ให้เป็นปกติใช่ไม๊อ่ะดี้
อ่อ ลองดูและ

เข้าใจง่ายดี
มีภาษาไทยด้วย
ขอบคุณนะครับ
ขอบคุนที่แนะนำ
ความรู้ใหม่ๆๆๆ
ก้อโอเคนะ
เจ๋งเฮะ

เราว่าน่าจะไปเรียนโปรแกรมเมอร์นะ

จะได้เจ๋งสุดๆไปเลย
ขอบคุณนะ  เป็นประโยชน์มากครับ
เหอะ ๆ เกี้ยวเจอบ่อย
แต่คอมเกี้ยวมันจิพังแหล่ไม่พังแหลแล้ว รุยไม่สะทกสะท้าน อิอิ
กลับไปยังรายบอร์ด