กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

นิทาน100เรื่อง

เรามีเรื่องลึกลับซ่อนเร้นมาบอกกล่าว สำหรับคนขวัญอ่อนอย่าริไปทำเล่น
ใครที่ชอบลองของลองทำกันดูนะ(โปรดใช้วิจรณญาณในการอ่าน)
1.เตรียมเทียนสีดำหรือสีขาวไว้100เล่ม
2.หาคนที่ชอบลองของมา100คน หรือเพื่อนคุณ100คน
เริ่มขั้นตอน......
1.จุดเทียน100เล่มไว้ตรงหน้าทุกคนที่ร่วมเล่น
2.แล้วค่อยๆเล่าเรื่องประสบการณ์ภูตผีที่ตัวเองเคยเจอมาหรือเพื่อนของคุณที่เคยเจอมา แต่ ห้ามเล่าเรื่องที่คนไปกับคุณเค้าเจอมา และ ห้ามเล่าซ้ำกันหรือลอกเรื่องซ้ำกันในกลุ่ม100คน
3.เริ่มเล่าเรื่องที่พวกคุณเจอตั้งแต่คนอายุน้อยที่สุดจนถึงคนอายุมากที่สุด(ถ้าอายุเท่ากันให้เล่าตั้งแต่คนเกิดก่อนจนถึงคนทีเกิดที่หลังนะ)
4.เมื่อเริ่มเล่นให้เล่าเรื่องไปถ้าจบให้ดับเทียนทีละเล่มตามลำดับคน
5.ห้ามเปิดไฟในสถานที่ที่คุณเล่นให้ในห้องที่คุณเล่นมีแต่แสงเทียนที่คุณจุดเอาไว้
6.ต้องทำหลังก่อนเที่ยงคืน
7.เมื่อถึงเทียนเล่มที่99 แล้วดับเทียนลงคุณจะพบสิ่งแปลกๆ หรือ วิญญาณจิงๆเลย
ระวังตัวให้ดีนะ เหอ เหอ เหอ
2

จำนวน

น่ากลัวง่ะ

กว่าจะเล่ากันจบ ไฟไหม้บ้านก่อนจิค๊าฟ

๕๕+ ล้อเล่นค๊าฟๆ
กว่าจะเล่าจบเค้าคงประสาทกิงก่องอ่านะ
แบบว่าน่ากัวเกิ๊น! คงมะกล้าเอาปายใช้อ่า
วันหลัง จัดตัวหนังสือให้อ่านง่ายและก้อ สีสรร สักหน่อยน่าจะดีนะครับ

ไปดูในนี้หน่อยก้อได้นะครับ
แจ้งสมาชิก เกี่ยวกับการให้คะแนนคุณภาพกระทู้ กรุณาอ่านก่อน Post กระทู้ใหม่

http://www.hi5thai.com/thread-58846-1-1.html
อย่าลองเล่นกัลเลย

ชิชิ

มิอยากเจอ
น่ากลัวค่ะ......และกว่าเที่ยนจะดับ....ไฟไหม้ก่อนพอดี
หาเพื่อนให้ครบร้อยก่อนท่าจะดีกว่าแหะ

บ้านไหม้เเน่นอนชัวร์ป้าบเเค่10เรื่องก็บ้านทั้งหลัง
กว่าจะเล่ากันจบ

ตั้ง 99 คนแน่ะ
รอนาน..
ง่วงตายเลย

99 คน
แต่ถ้าผีมางตื่นแหล่ะ
55+
อืม
ครับ
แต่รู้สึกว่าเล่าร้อยเรื่องนะครับแต่ไม่จำเป็นต้องถึงร้อยคน
แค่2 คนขึ้นไปก็ได้ แล้วพูดจบเรื่องนึงก็ดับเทียนเล่มนึงนะครับ
อันนี้รับรองเพราะเจอมาแล้ว
จัยจร๊ .ๆๆๆ
2

จำนวน

แค่จะหาคนมาเล่นก็ไม่ครบแล้วคับ
เยอะปายมั้งตั้ง100คน
เหอะๆ ใช้เวลาจนถึงเช้าอ่ะ
กว่าจะเล่าถึง 100คน  
กลับไปยังรายบอร์ด