กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ถาม - ตอบเกี่ยวกับ Hi5thai ปัญหามากมายเสียจริง (มาที่นี่ มีคำตอบ)

ถาม - ตอบเกี่ยวกับปัญหา Hi5Thai ได้ที่นี่เลย !!

ไม่ต้องไปตั้งกระทู้ถามให้มั่วแล้ว--- ถามได้ที่กระทู้นี้ เพื่อลดปัญหาเกี่ยวกับโพสคุณภาพต่ำ ปัญหาเยอะก็ถามได้ ถามได้ทุกเรื่องเกี่ยวกับ Hi5Thai
งงไรก็มาถามได้ๆ

[[[- กติกา -]]]

- เล่นเหมือน คนบนคนล่างถามตอบอ่า
    - ข้อแตกแต่ง คือ ถามทิ้งไว้ได้เดี๋ยวจะมาตอบ
    - ใครตอบได้ก็ช่วยตอบด้วย เพราะ เราคนเดียวคงตอบได้ไม่หมด ( 1+1 มันต้องมากกว่า 1 )

ถ้าไม่มีคนมาตอบก็ลอง ศึกษากับกระทู้นี้ก่อนละกัน  หรือว่ากระทู้ปักหมุดนะงับ

[Content] เทคนิค เล่น Hi5Thai เก่ง แบบไม่ต้องพึ่งยาเสพติด ^0^

โย่วๆ!!~ ถามตอบ ถามกันให้หมด

อย่าให้ค้างคาอยู่ในใจนะค๊าฟ

555+

ขอบคุณสำหรับทุกคนถามนะงับ

[ แก้ไขล่าสุด นู๋ฟ้]ใส เมื่อ 22-5-2009 14:56 ]
1

จำนวน

• แมงปอ2007

ทำมัยพอผมโพสมันเขียนว่าไม่อนุยาดให้ใช้งานอ่ะ
อ๋อ คำถามนี้เจอบ่อย
เจอเองก็เคย อิอิ

-+------------------------------+-
เป็นเพราะว่า หน้านั้น(หน้าสุดท้ายอ่า) (เวลาเราเม้นเสร็จ ระบบจะพาเราไปยังหน้าสุดท้ายซึ่งหน้าสุดท้ายอาจโดนลบไป)

ภายในหน้าสุดท้ายอาจมีโพสที่โดนทีมงานลบไปอ่า
(ประสบการณ์ของตัวเองเลย )

สาเหตุที่ 2 -สาเหตุเป็นเพราะว่า ตอนตอบเสดอ่ะ เป็นโพสต์สุดท้ายของหน้านั้น แล้วระบบทำหน้าใหม่รอให้ แต่ว่าไม่มีโพสต์แรกของหน้าใหม่จ้า เลยแจ้งเตือนแบบนั้น

เสริมๆ !!~
ถ้าอยากดูโพสเรา ก็ไปดูหน้าก่อนหน้าสุดท้าย เช่น ภายในกระทู้นี้ มี 10 หน้า เราต้องการไปดูโพสเรา เราก็กดดูหน้า 9 อ่าคัฟ

[ แก้ไขล่าสุด นู๋ฟ้]ใส เมื่อ 27-3-2009 10:18 ]
ม้ายู้เหมือนกันจิ
-ขอบคุงนะครับ
ขอบคุนครับ ฟ้าใส

ผมเจอบ่อยเลยอ่ะ ตอนนี้รู้สาเหตุแล้ว
เอ  เราจะใช้ ' ไอเท็ม ดันกระทู้ ' แหละ แต่ตอนจะใช้เค้าให้ใส่ tid ของกระทู้อ่า แต่เราไม่เข้าจัยว่าต้องเอามาจากตรงไหนอ่าจ้า  ช่วยตอบทีน้า   i21
ต้นฉบับโพสโดย BomollsJ เมื่อ 14-4-2009 19:08
เอ  เราจะใช้ ' ไอเท็ม ดันกระทู้ ' แหละ แต่ตอนจะใช้เค้าให้ใส่ tid ของกระทู้อ่า แต่เราไม่เข้าจัยว่าต้องเอามาจา ...

ไม่ต้องหา Tid ก็ได้งับ
กดใช้ไอเท็ม

แล้วก็มันจะขึ้นหน้าต่างไอเทมให้เลย จากนั้นก็กดไอเทมทีต้องการมันจะมี Tid ขึ้นมาเอง
ขอบคุณค้าบบ  มะวานนั่งงงทั้งวันเลย
วิธีดู tid กระทู้ คือดูตรง url กระทู้ค่ะ

ขอบคุนคร๊า
อยากรู้ว่า เครดิตคืออะไร นำมาจากไหน ทำไมถึงได้มา ช่วยตอบน่อยนะค่ะ
และอีกำถาม เวลาเรารับทำเสเปนสกุล อะไรสักอย่างที่ไม่ใช่ gif อ่ะค่ะ ทำไมลงไม่ได้ แล้วจาลงแบบอื่นยังไง เอา url ของรูปที่เราทำมาจากไหนค่ะ??ถ้งงกะคำถามบอกนะค่ะ
เครดิต หรือที่เว็บเราเรียกว่า พลังน้ำใจ
ส่วนใหญ่จะมาจากการตั้งกระทู้
และมาจากที่เพื่อนให้คะแนนเราค่ะ

และถ้าเรากดปุ่ม

ด้านล่างของ Browse จะมีข้อมูลว่าใส่ไฟล์ไหนได้บ้าง
ได้เท่าไหร่ นะคะ

ไฟล์นอกเหนือจาก Allowed extensions
จะไม่สามารถอัพลงเว็บได้จ้า~
ต้องฝากเอาอย่างเดียวนะ

[ แก้ไขล่าสุด EinniF เมื่อ 15-4-2009 18:02 ]
ขอบคุณที่แนะนำค่ะ
แล้วเราจะให้คะแนนเค้ายังไงอ่ะคับ

ผมเดกใหม่ ไม่เข้าใจ
กลับไปยังรายบอร์ด