กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
คำถามเล็กน้อยแต่ก็จะถามค่ะ
Hi5thai toolbar ทำไมเว็บบอร์ด
ไม่ใส่หัวข้อหลักๆมาให้หมดล่ะ
ยังไงก็ต้องหาอยู่ดีแหละ
ทำตั้งกระทู้ใหม่ไม่ได้อ่ะคะ
สงสัยว่าทะมัยบางกระทู้ไม่มีห้ายกด ตอบกระทู้ อ่ะคะ

ช่วยตอบทีน้าค๊ะ

ขอบคุงล่วงหน้าจ๊ะ

ต้นฉบับโพสโดย หมูน้อย19 เมื่อ 19-8-2009 10:10
ทำตั้งกระทู้ใหม่ไม่ได้อ่ะคะ

อาจเป็นเพราะบางฟอรั่มนั้นสมาชิกไม่สามารถสร้างกระทู้เองได้ค่ะ
ต้นฉบับโพสโดย funky_meawz เมื่อ 20-8-2009 20:08
สงสัยว่าทะมัยบางกระทู้ไม่มีห้ายกด ตอบกระทู้ อ่ะคะ

ช่วยตอบทีน้าค๊ะ

ขอบคุงล่วงหน้าจ๊ะ

...

อาจเป็นเพราะว่ากระทู้นั้นโดนล็อก ไม่สามารถตอบได้อีกค่ะ
โดยปกติแล้ว เวลาที่เข้ามาโพสท์ในบอร์ดส่วนใหญ่จะได้ zenny ครั้งละ 15 ใช่ไหมค่ะ แล้วจะมีระดับของสมาชิก
เช่น หน้าละอ่อน สมาชิกหมู่บ้าน...เป็นต้น คืออยากทราบว่าช่วงที่ได้เลื่อนระดับสมาชิกเนี่ย จะมีการเพิ่ม zenny ใ้ห้เป็นพิเศษหรือเปล่าค่ะ
หรือจะมีให้เพิ่มมากกว่าการโพสท์ปกติกในกรณีไหนบ้าง และจะมีการแจ้งให้ทราบอย่างไรค่ะ  เพราะของตนเอง อยู่ๆก็มี zenny เพิ่มขึ้นจากเดิม ตั้ง 300 กว่า zenny หลังจากระดับสมาชิกเป็น สมาชิกหมู่บ้าน คือว่ากลัวไปทำอะไรผิด แล้วเดี๋ยวจะโดนแบนทีหลัง โดยไม่ได้ตั้งใจนะคะ

ช่วยตอบทีนะคะ เพราะลองหาเกี่ยวกับข้อสงสัยนี้แต่ไม่พบ...ช่วยแนะนำด้วยค่ะ
ขอบคุณมากนะคะ
อยากถามอีกเรื่องค๊าๅ....

เกี่ยวกะการห้ายคะแนน

เวลาเรากดห้ายคนอื่น

Zenny กะ พลังน้ำใจ ของเราจาลดมิคะ

ขอบคุงสำหรับคำตอบจ๊ะ

ขอถามหน่อยค่ะ
ถ้าเรากดออกจากระบบไปแล้ว
โดยปกติแถบทางซ้ายมันก็จะขึ้นว่าออฟไลน์
แต่ตอนนี้พอกดออกจากระบบแล้ว
แล้วกลับเข้ามาดูใหม่โดยที่ไม่ได้เข้าระบบ
แต่มันก็ยังขึ้นว่าออนไลน์อยู่อ่ะค่ะทั้งๆที่ออกไปนานแล้ว
ทำไมมันเป็นแบบนั้นล่ะคะ
(ลองลบคุ๊กกี้ดูแล้วค่ะก็ยังเป็นเหมือนเดิม)
**มันหายแล้วและมันก็เป็นอีกเป็นๆหายๆให้รำคาญใจ

[ แก้ไขล่าสุด makatao เมื่อ 25-8-2009 20:36 ]
ต้นฉบับโพสโดย makatao เมื่อ 24-8-2009 21:27
โดยปกติแถบทางซ้ายมันก็จะขึ้นว่าออฟไลน์
แต่ตอนนี้พอกดออกจากระบบ ...

ง่ะ ตรงข้ามกันอ่า

ของเราเข้าระบบยุแต่ขึ้น ออฟไลน์

ชักกะงงๆ

ผู้รู้ช่วยตอบทีจ๊ะ

ขอบคุงง๊าฟ

ทำไมตรงที่สอนphotoshop
ถึงไม่มีตัวที่เขียนว่าตั้งกระทู้ใหม่ล่ะคะ
ถ้าจะโพสเกี่ยวกับphotoshopต้องตรงไหนคะ
กลัวโพสผิดที่อ่ะ
ต้นฉบับโพสโดย makatao เมื่อ 26-8-2009 21:29
ทำไมตรงที่สอนphotoshop
ถึงไม่มีตัวที่เขียนว่าตั้งกระทู้ใหม่ล่ะคะ
ถ้าจะโพสเกี่ยวกับphotoshopต้องตรงไหนคะ
กลัวโพ ...

กระทู้สอน Photoshop จะมีเฉพาะทีมงานเท่านั้นที่ตั้งได้ค่ะ

ถ้าต้องการตั้งกระทู้สอน ให้ไปตั้งกระทู้ที่บอร์ดขี้โม้ก่อนนะคะ จากนั้นให้แจ้งทีมงานหน้าห้องแชท แล้วทีมงานจะทำการย้ายกระทู้ไปยังบอร์ดสอน Photoshop ให้ค่ะ
ต้นฉบับโพสโดย makatao เมื่อ 24-8-2009 21:27
แต่ตอนนี้พอกดออกจากระบบ ...

ลองอ่านดูในนี้นะคะ http://www.hi5thai.com/thread-79416-1-1.html

ต้นฉบับโพสโดย funky_meawz เมื่อ 23-8-2009 14:54
อยากถามอีกเรื่องค๊าๅ....

เกี่ยวกะการห้ายคะแนน

เวลาเรากดห้ายคนอื่น

Zenny กะ พลังน้ำใจ ของเราจาลดมิคะ

ขอบคุง ...

ไม่ลดค่ะ ^ ^

[ แก้ไขล่าสุด ▬Fernzaza▬ เมื่อ 26-8-2009 22:27 ]
ต้นฉบับโพสโดย ▬Fernzaza▬ เมื่อ 26-8-2009 22:24

กระทู้สอน Photoshop จะมีเฉพาะทีมงานเท่านั้นที่ตั้งได้ค่ะ

ถ้าต้องการตั้งกระทู้สอน ให้ไปตั้งกระทู้ที่บอร์ดข ...

**ขอถามอีกนิดนะคะ
ถ้าไปโพสไว้ที่บอร์ดขี้โม้แล้วก็ก็อบยูสใส่ไปที่ห้องแชทเหรอค่ะ
หรือแค่ส่งข้อความไปว่าโพสสอนโฟโต้ไว้ที่บอร์ดนี้ช่วยย้ายทีแบบนี้รึป่าว
--พยายามหาอ่านแล้วแจอแต่ย้ายเองด้วยไอเท็ม
ต้นฉบับโพสโดย makatao เมื่อ 27-8-2009 11:27

**ขอถามอีกนิดนะคะ
ถ้าไปโพสไว้ที่บอร์ดขี้โม้แล้วก็ก็อบยูสใส่ไปที่ห้องแชทเหรอค่ะ
หรือแค่ส่งข้อความไปว่า ...

ค่ะ พอโพสเสร็จแล้วก็ก็อป url ของกระทุ้ไปใส่ที่ห้องแชทแล้วขอให้ทีมงานย้ายให้ได้เลยค่ะ
สอน ทำ มั่ง สิ คะ
กลับไปยังรายบอร์ด