กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

[[ กิจกรรม ]] Hi5Thai ธารน้ำใจสู่น้องๆ !!

Hi5Thai จัดกิจกรรมร่วมกันทำบุญเนื่องในโอกาสครบรอบ 1 ปี และอุทิศส่วนกุศลให้พี่แง้งของพวกเรา

โดย...เราจะไปเลี้ยงอาหารน้องๆเด็กกำพร้ากัน

ที่...

เลขที่ 78 / 1 หมู่ที่ 1 ถนนติวานนท์ ตำบลบางตลาด อำเภอปากเกร็ด จังหวัดนนทบุรี
โทรศัพท์ : 02 – 583 – 8314, 02 – 583 – 3000
E – Mail : pakkredbabieshome@hotmail.com

สิ่งของที่สถานสงเคราะห์เด็กอ่อนปากเกร็ดต้องการมีดังต่อไปนี้
๑. นมผงแอนเทอราล , นมผงโอแล็ค
๒. นมผลไอโซมิล , นมผลพีเดียชัวร์ , โอวัลติน
๓. นมผงเอ็นฟาแล็ค เออาร์ ( แรกเกิด - ๑ปี )
๔. นมผงดูเม็กซ์ ดูแลค สูตร ๑ ( แรกเกิด - ๑ปี )
๕. นมผงดูเม็กซ์ ดูโปร สูตร ๒ ( ๖เดือน - ๓ปี )
๖. นมผงตราหมี ช่วงวัยที่ ๒ ด่วนมาก
๗. นมกล่องยู เอช ที รสใดยี่ห้อใดก็ได้
๘. ข้าวสาร
๙. แชมพูสระผมเด็ก
๑๐.ผ้าอ้อมสำเร็จรูป M , L
๑๑.ผ้าเช็ดตัวผืนใหญ่ / เล็ก
๑๒.เสื้อ/กางเกงขาสั้น กางเกงชั้นใน ( ชาย/หญิง อายุ ๑-๕ปี )

เส้นทางเดินรถประจำทาง คลิก !!

~~ วิธีร่วมทำบุญทำได้ 2 ช่องทางครับ ~~

1.บริจาคสิ่งของมาที่

คุณวุฒิพร  เอี่ยมจิตกุศล
4/39 หมู่ 5 ซอยพระราม 2     (71) ถนนพระราม 2 แขวงแสมดำ เขตบางขุนเทียน กทม 10150

หรือบริจาคเงินเข้าบัญชี

ธนาคารไทยพาณิชย์ จำกัด (มหาชน)
0219 สาขาเทสโก้ โลตัส พระราม2
ชื่อบัญชี นาย วุฒิพร  เอี่ยมจิตกุศล
เลขที่บัญชี 219-222850-8
**** กรุณาบริจาคเป็นเศษสตางค์เช่น 500.02 ((ตั้งแต่ . 01 - .99)) ****

ร่วมบริจาคได้ตั้งแต่วันนี้ ถึง 28 พฤษภาคม 2552

วิธีโอนเงิน ((สำหรับมือใหม่)) คลิกที่นี่

2.ไปร่วมแจมกันได้ วันที่ 30 พฤษภาคม 2552 นี้

การเดินทาง & กำหนดการ

วันที่ 30 พฤษภาคม 2552 เวลา 10.00 น.

ณ สถานสงเคาระห์เด็กอ่อนปากเกร็ด

แจก Zenny และพลังน้ำใจมากมาย สำหรับผู้ร่วมกิจกรรมทุกท่าน กรุณาคลิกที่นี่ เพื่อรับสิทธิ์

กิจกรรมคร่าวๆ

ร่วมเลี้ยงอาหารน้องๆ อายุแรกเกิด - 5 ปี

บริจาคแงินและสิ่งของแก่น้องๆ

ร่วมตั้งจิตอธิฐานถึง พี่อ๋อง หรือแมงง้องง้อง พ่อบ้านแห่ง hi5thai ((29 พ.ค. วันคล้ายวันเกิดพี่อ๋อง))

ทีมงาน และสมาชิกร่วมรับประทานอาหาร

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

สมาชิกท่านที่ ใดต้องการไปกับเรา สามารถไปเจอกันที่ สถานสงเคาระห์เด็กอ่อนปากเกร็ด

เวลา 10.00 น. ของวันที่ 30 พฤษภาคม 2552 ค่ะ

หรือติดต่อโดยส่ง PM ให้กับทีมงานได้ทุกคนเลยนะคะ

อีกช่องทางที่ >> MSN : yaifaii@hi5thai.com <<  

[ แก้ไขล่าสุด yaifay เมื่อ 24-5-2009 16:10 ]
4

จำนวน

อย่าลืม แผนที่ สำหรับคนขับรถไปเอง กับ กิจกรรมอื่่นๆ นอกเหนือจากการเลี้ยงอาหาร น้องๆ เช่น เราจะเล่นอะรัยกับ น้องๆ ,แล้วพวกเราจะรับประทานอาหารกันที่ไหนอย่างไร อย่างนี้เป็นต้น ฯ ระบุเวลาประมาณที่เราจะทำภารกิจ แต่ละอย่างด้วย ก็จะดีมากเลยนะ อิ อิ
1

จำนวน

• Indi!eS

แล้วจะทำกระทู้ ที่บอกว่าคนนี้บริจาคเท่าไหร่ป่ะ ดี้
ทำก็ดีนะโอ จะได้เหมือนขอบคุณเค้าอ่ะ
ต้นฉบับโพสโดย Y@GuZ44-555+ เมื่อ 9-3-2009 08:04
อย่าลืม แผนที่ สำหรับคนขับรถไปเอง กับ กิจกรรมอื่่นๆ นอกเหนือจากการเลี้ยงอาหาร น้องๆ เช่น เราจะเล่นอะรัยก ...

พี่ซ่าจะไปส่วนตัวหรอ อย่าลืมมารับฝนนะ 55+
ใครไปส่วยตัว

รับดิวด้วยนะคับ

5 5+

อยากไป
อ่ะ น้องฝน อยู่ พระราม 2 ก็น่าจะเป็นทางผ่านอยู่หรอก แต่ น้องดิว นี่ พี่ ไม่รู้ว่าอยู่ไหนอ่ะ
ต้นฉบับโพสโดย o^^oนู๋ฝน เมื่อ 9-3-2009 17:26

พี่ซ่าจะไปส่วนตัวหรอ อย่าลืมมารับฝนนะ 55+

พี่ซ่ารับฟินด้วย จาได้เสียค่ารถแค่เข้า กทม 555+
พระราม 2 ใครจะไปยกมือขึ้น น้องฟินไปนั่งรถตรงหอลูกกวาด มาเซ็นทรัลนะ 1 ร้อยกว่าบาท แต่วันที่ 30 ดันเป็นวันเสาร์พี่เปิดเรียน
ป.โท จะไปได้ไหมนะเนี่ย ต้องดูตารางก่อนเห้อเซ็ง
ไม่ได้พี่วุด พี่ต้องโดดเรียนไป1วัน อิอิ
แง่มคิดว่า

อดไปอ่า แงๆ
ต้นฉบับโพสโดย wej เมื่อ 10-3-2009 15:24
พระราม 2 ใครจะไปยกมือขึ้น น้องฟินไปนั่งรถตรงหอลูกกวาด มาเซ็นทรัลนะ 1 ร้อยกว่าบาท แต่วันที่ 30 ดันเป็นวันเส ...

เซ็นทรัลพระราม 2 หรอคะ
ไปยังไม่ถูกเลยอ้ะ T-T

ใครบอกได้มั่ง จากชลบุรีไปปากเกร็ดยังไง
หึหึ T-T
โอ๊ว รถพี่จะเอาไปเป็น รถกระบะ 4ประตู ก็รับได้สบาย ๆ อีก 3 -4 คน ได้ๆๆ

ว่าแต่ น้องฟิน จะไปขึ้นตรงไหนเนี่ยสิ นอกจากมาขึ้นบ้าน พี่ ซ่า เอิ๊ก ๆ ๆ (ล้อเล่น)

เด๋ว ขอคิดหนทางดูหน่อยนะ ว่า น้องฟิน จะเดินทางมายังงัย

เพราะเคยคุ้นแต่ขับรถเอง ไม่เคย นั่ง รถทัวร์ ตั้งนานแล้วสิ

ติ๊ก ต๊อก ติ๊ก ต๊อก
พี่ฟินก็ไปลงสาวรีย์ดิคะ แล้วก็ นี่ไง

"ถ้าใครมาทางอนุเสาวรีย์ ต้องลงต่อรถนะ เพราอนุเสาวรีย์จะมาลงทางด่วนแจ้งวัฒนะจ้า
บางทีอาจจะนัดเจอที่คาฟูร์แจ้งวัฒนะ แล้วพี่โบว์จังไปรับก้อได้น้า"
งั้นขอไปถามทางไปแจ้งคาฟูร์วัฒนะจากเพื่อนก่อนแล้วกัน - -"
ลืมไปหมดแล้ววว ออกจาก กทม มาแล้ว 2 ปี ลืมหมด ...
กลับไปยังรายบอร์ด