กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

[Basic Skin] วิธีการใส่ Hi5 Skin จาก Hi5Thai.com

วิธีการลง Hi5 Skin จาก Hi5 Thai !
[[ ประเภท Basic Skin สกินมาตรฐานของ Hi5 ( สกินแบบสร้างโปรไฟล์เอง ) ]]

1. ก่อนอื่น ดาวโหลด ไฟล์สกิน ก่อนเลย

2. คลิกเมาส์ค้างไว้แล้วลากแถมทึบ เพื่อ Copy(Ctrl+C) ลิ้งภาพสกิน ไปวาง(Ctrl+V)
   ที่ แถบเครื่องมือนำทาง กด Enter แล้ว คลิกขวาที่ภาพ เลือกบันทึกไฟล์ภาพ
   ไว้ในเครื่องคอมพิวเตอร์ของเพื่อนๆ

3. เปิด Hi5 แล้วคลิก แต่งสกินให้โปรไฟล์ของฉัน (Skin my Profile)
   หรือ เปลี่ยนสกินของฉัน(Change my Skin)

4. คลิก สร้างสกินสำหรับโปรไฟล์ (Made Make a Profile Skin)

5. เปิด ไฟล์สกินที่ดาวโหลดขึ้นมา เพื่อนำข้อมูลต่างๆ และรูปภาพสกินที่บันทึกตามไฟล์สกิน
   มาใส่ในแต่ละส่วน

ุ6. ตั้งชื่อ สกิน

7. เริ่มดำเนินการนำภาพสกิน จากที่บันทึกไว้ที่เครื่องคอมพิวเตอร์ โดยคลิกที่
แล้วเลือกภาพให้ตรงตามตำแหน่ง และกด เปิด (Open)

8. คลิก เพื่อทำการอัพโหลดไฟล์ภาพสกิน

หากใส่ไฟล์ภาพผิด กดลบภาพ แล้วทำการใส่ภาพใหม่

9. จากนั้นทำตามข้อมูลที่แจ้งไว้ ในการกำหนดลักษณะต่างๆ ไม่ว่าจะเป็น ไฟล์แนบ การทำซ้ำ สี เป็นต้น

เพื่อนๆ สามารถเปลี่ยน Code สี คลิก!!หรือ ปรับเปลี่ยนตำแหน่ง ได้ตามต้องการ

10. ลงข้อมูลต่างๆ ให้ครบถ้วน

11. เมื่อเรียบร้อยแล้ว ก็คลิก บันทึก (หากเพื่อนๆ อยากดูตัวอย่าง ก็คลิก ดูตัวอย่าง)
ทางทีมงานขอความร่วมมือเพื่อนๆ งดการกดส่งไปที่ Hi5 นะคะ

12. เมื่อระบบบันทึกเรียบร้อยแล้ว คลิก สกินที่ฉันสร้าง (Skin)

13. คลิก ใช้สกิน (Use Skin)

เพียงเท่านี้ เพื่อนก็ได้ใช้สกินตามที่ต้องการแล้ว

ขอให้มีความสุขสำหรับการเล่น Hi5 นะ
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก Hi5 Thai ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
24

จำนวน

• ณ๊องแป้ง

• lordbaget

• proypray

• jaikoh

• oopz_ef

• ครีมza

เพิ่มเติมครับ สำหรับคนที่มีสกินอยู่แล้ว แล้วไม่เห็นปุ่มที่เขาว่า ให้ทำการลบสกินก่อนนะครับ
2

จำนวน

• OiLZ2

• แมงง้องแง้ง

ขอบคุณคร๊าฟ

ที่เอาความรู้มาบอกกัน

ถ้ามีคนดีดีงี้เยอะๆ

ประเทศไทยคงเจริญ

อิอิ

ขอบคุณมากมายน่ะค่ะ
ขอบคุนคับๆ
1

จำนวน

• mimylovenes

ต้นฉบับโพสโดย inatmon เมื่อ 26-3-2008 21:22
เพิ่มเติมครับ สำหรับคนที่มีสกินอยู่แล้ว แล้วไม่เห็นปุ่มที่เขาว่า ให้ทำการลบสกินก่อนนะครับ ...

ขอบคุงค้าบบบ
ผมก็เคยหาอยู่เหมือนกันว่ากำหนดรูปแบบโพรไฟล์มันอยู่ตงไหน
อยากทราบว่าเอา URL มาจากไหนคับ เคยจะเอารูปที่ Up ไว้มาใช้ใน imeem.com แต่ใช้งานไม่ได้
มัน error อ่ะคับ เลยไม่แน่ใจว่าจะเอาภาพ จาก URL จากที่ไหนดี รบกวนตอบด้วยคับ   
ขอบคุณคร๊าบ
ง่า จาลองลงดู

อิอิ

สวยสุดๆเลย
ขอบคุนมากๆๆๆเยยงับ
++ ลบสกินไม่ได้อ่าาา ทำไงดี

ตอบกลับโพสของ 12# kisschup

Capture หน้าจอมาให้ดูหน่อยครับ

อันนี้จร้า

อ่า แก้ได้แล้วจร้า ม่ะต้องและ แง่มๆๆๆ

[ แก้ไขล่าสุด kisschup เมื่อ 31-3-2008 16:45 ]
ขอบคุณสำหรับ Skin สวยๆๆด้วยนะคะ
2

จำนวน

• parn_ioi

• บูมบู

กลับไปยังรายบอร์ด