กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ผมว่าไม่น่าเกลัยดนะคับ แต่ถ้าผู้ชายเตี้ยกว่าแฟนนี่น่าเกลียดนะ
เราว่าไม่เกี่ยวหรอกนะ

เราสูงแค่ 150 เองง่ะ..ถ้าเปนอย่างที่เธอว่า เราก้อหมดสิทธิ์มีแฟนอ่าเด่ะ---
ขอโทษนะคะ บอกว่าเลิกดไม่ได้แล้วจะไปคิดมากอะไรกะความตัวสูงรึเตี้ยของแฟนล่ะคะ รักกันที่ใจไม่ใช่ที่ความสูงหรือรูปร่างนะคะ ถ้ารักเพราะแบบนั้นมันไม่ใช่รักหรอกค่ะมันคือความชอบความหลงเปลือกนอกเท่านั้นค่ะ อย่างเราเองก็มีแฟนเตี้ยแต่ไม่มีอุปสรรคอะไรเลยสักนิด เขาดีกะเราเราดีกะเขา มันก็ไม่ได้เสียหายอะไร อย่างเราๆกลัวแฟนเราน้อยใจด้วยซ้ำว่าเราใส่ส้นสูงทำให้ดูสูงกว่าเราก็มาใส่ส้นเตี้ยแทน แล้วเราก็เดินจูงมือกันตลอด รักแท้ไม่เกี่ยงสูงต่ำหรอกค่ะ สู้ๆนะคะ
ไม่เห็นเกี่ยวเลย แฟนเราก็เตี้ยกว่าเรา

เราสูง170 แฟนเราสูง163น่าจะได้

ยังคบกันได้3ปีกว่าเลย

ของแบบนี้อยู่ที่ใจคะไม่ใช่ความสูง
ผมว่ามะน่าเกลียดนะ
เพราะคนที่ผมชอบก็เตี้ยก่าผมอิก555
ไม่นะ

แฟนเราก้อสูงตั้ง 178

เราสูงแค่ 150 เองน่ะ

ยังคบกันมาตั้งนานเลย

ไม่น่าเกลียดหรอกค่ะ

น่ารักดีออก
เจ้า่ของกระทู้
เขาหมายความว่า ในแง่ที่ผู้ชายเตี้ยกว่าผู้หญิง
ส่วนผู้ชายสูงกว่าผู้หญิง นี่มันก็ปกตินะครับ
แต่ในกรณีแบบนี้ ขึ้นอยู่กับผู้ชายมากกว่านะ

ว่าเขารู้สึกเป็นปมด้อยหรือเปล่า เพราะผู้ชายส่วนมากก็ไม่อยากเห็นแฟนสูงกว่าตัวเองเท่าไรหรอก

เพราะจะทำให้ขาดความมั่นใจ แต่ถ้าเขารักและไม่คิดไรมาก คิดว่าฝ่ายหญิงไม่น่าจะมาเป็นฝ่ายเลิกนะ

ความรัก ถ้ารักกันแล้วจริงๆ ไม่ใช่แค่อารมณ์เหงา หรือวาเหว่ เรื่องพวกนี้ไม่มีผลอะไรหรอกครับ

ยกเว้นจะแต่งงานอยู่ด้วยกัน มา 3 ปีขึ้นไป อะไร ๆ ก็เกิดขึ้นได้นะ ตอนนั้นอาจจะเบื่อ หรืออะไรก้ได้นะ

อิอิ  ความคิดคนแก่ก็งี๋ละนะ 555+
เราสูง167

แฟนสูง165

แต่ความสูงมันก็ต่างกันนะ

แต่ก็รักอะ ดูแล้วก็ไม่เหมาะกันหรอก

แต่รักอะ เหอะๆๆ

ถ้าผู้ชายสูงกว่ามันก็ดูดีอะนะ

แต่ถ้ารัก ให้ทำงัย รักไปแล้ว
ไม่เห็นจะเป็นไรเลย
ไม่หรอกค่ะ น่ารักดีออก
พกพาง่าย สะดวกทุกทีทุกเวลา
ไม่เกี่ยวนะค๊าฟฟฟ

คนจะรักกัน ไม่เกี่ยวหรอกความสูง

แต่ผมเป็ยเกย์นะ ผมสูง 188  แฟนผม 175 เอง ไม่ถึงด้วยมั้ง

ยังคบกันได้เลย
ถ้ารักกัน ส่วนสูงไม่ใช่สิ่งสำคัญค่ะในความคิดเรา
ผู้ชายเตี้ยกว่าเราก็ไม่ชอบนะ
แต่ของอย่างนี้อยุที่ใจมากกว่า
แค่ 5 เซนเอง ไม่น่าเกียจหรอกนะ
อื๋อ..ไม่เห็นน่าเกลียดตรงไหนเลย

ความรักจำกัดส่วนสูงเรอะ
กลับไปยังรายบอร์ด