กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ขอหั้ยพี่อ๋องหลับหั้ยสบายนะค่ะ
ขอหั้ยพี่ไปสู่สุขตินะค่ะ
จากวันนั้น ถึงวันนี้ ...

ก็ครึ่งเดือนแล้ว ที่พี่อ๋องไม่อยู่กับพวกเรา
ไม่อยากเชื่อจริงๆว่าพี่จากพวกเราไปแล้ว

ไปสู่สคตินะคะพี่อ๋อง

ฟินจะจำวันที่อยู่กับพี่อ๋องเอาไว้ ตราบนานเท่านาน
เสื้อที่พี่ซื้อให้ ฟินก็จะเก็บเอาไว้ ...

รักพี่อ๋องนะคะ

"เป็นอะไรไม่สำคัญเท่ากับทำอะไร"
ขอให้พี่หลับให้สบายนะคะ
คิดถึงจัง   หน้าพี่อ๋องยังสดใสอยู่เลย
เพิ่งจะเข้ามาเป็นสมาชิกค่ะ ได้ทราบเรื่องนี้ตอนที่คลิกเข้ามาอ่าน  ขอให้ไปสู่สุขคตินะคะ
เศร้ามากๆเลย เสียใจ
ไม่มีคำบรรยาย..

เวลามองขึ้นไปบนฟ้า ฉันนั้นได้แต่ถอนใจ น้ำตาก็ไหลซึมออกมา
เราไกลกันอยู่คนละฟากฟ้า ไม่รู้จะอีกนานไหม และฉันเองก็จะคอย

อยากจะขอให้ได้พบ แค่เพียงขอให้ได้พบ อยากจะรู้ว่าเธอเองเป็นเช่นไร
เธอจะคิดถึงฉันหรือเปล่า เธอจะเหงาบ้างหรือเปล่า จะรู้สึกแตกต่างกับฉันบ้างไหม

เพราะว่าเราห่าง ไกลกันเหลือเกิน
คิดถึงแต่เธอนั้น เฝ้าแต่นับให้ถึงวันที่เรานั้นได้พบกัน
เราช่างห่าง ไกลกันเหลือเกิน ฉันเองก็ไม่รู้ เมื่อไรจะได้พบเธอ

เมื่อมีการพบ ย่อมมีการจาก เป็นเรื่องธรรมดา
แต่การจากครั้งนี้ เป็นการจาก..ที่เราไม่ได้พบกันอีก

ตอนนี้อ๋องได้ข้ามไปอยู่ในอีกโลกหนึ่ง อ๋องยังคงต้องเดินทางต่อในโลกนั้น
แนทขอให้อ๋องเดินทางปลอดภัย และมีความสุข กับการดำเนินชีวิตอีกรูปแบบหนึ่ง

จงอย่าท้อถอย เพราะเราต้องยืนหยัดต่อไป สู้ๆๆ แมงง้องแง้ง

ไม่ว่ากาลเวลาจะหมุนเปลี่ยนไปยังไง อ๋องก็ยังคงเป็นเพื่อนที่ดีเสมอ
ความทรงจำเหล่านั้นก็ยังตราตรึงอยู่ตลอดไป

โชคดีนะอ๋อง

ขอให้ไปสู่สุขคติ  ไปในภพที่สูงขึ้นต่อไป

ความรู้ที่ได้บอกไว้ในเวป  จะไม่สูญหาย

มันเป็นทั้งครูผู้สอนวิธีใช้  พร้อมทั้งวิธีแก้ปัญหาขั้นต้นได้อย่างละเอียด  เข้าใจง่าย

(แม้จะเพิ่งเล่น  ก็สามารถนำไปใช้ได้เลย)

เป็นครูที่เก่ง  แล้วก้อสอนคนไม่เป็นให้เก่งได้ด้วยตัวเอง

ขอบคุณในสิ่งที่ได้ทำไว้ให้  ขอบคุณกับความรักในสิ่งที่ได้ทำ

ด้วยรักและอาลัย
ไปสู่สุขติค่ะพี่แง้ง

หลับให้สบายสักวันคงพบกัน...พี่อ๋อง

จะจำคำนี้ค่ะ

"เป็นอะไรไม่สำคัญเท่ากับทำอะไร"
ไม่ได้เข้ามานานเลยไม่รู้ข่าวเลยอ่ะคะ

เพิ่งรู้วันนี้เอง

ทุกครั้งที่ออนไลก้อจะเหนพี่เค้าออนอยู่ตลอด

ยังงัยก้อขอให้พี่อ๋องไปสู่สุขตินะคะ
ขอบคุณสำหรับทุกๆรูปนะคะ
เห็นแล้ว น้ำตาไหล
ถึงจะรู้จักกันไม่นาน
แต่ความผูกพันกับพี่แง้ง
และพี่ๆน้องๆทุกๆคน
มันมากเหลือเกิน

วันนี้ยังคิดถึงพี่อยู่
และจะคิดถึงตลอดไปค่ะ

ปอขอโทษนะคะพี่แง้ง
เอาไอดี littleopor มาโพสไม่ได้อีกแล้ว
ไม่มีพี่แง้งแล้ว ไม่มีใครช่วยปอเรื่องโรงเรียนแล่ว

คิดแล้วใจหาย
littleopor ปอก็ยังเอามาใช้ แต่ไม่ได้ช้ายโพส

พี่แง้งหลับให้สบายนะ
รักและเคารพ ตลอดกาลค่ะ
หลับให้สบายค่ะพี่แง้ง

คิดถึงเสมอค่ะ

^^
แล้วใครจะมาดูแลเว็บต่อไปละคะ  น่าเศร้าจังเลยนะคะ
ขอให้ไปสู่สุขคติคัฟ

จาก เด็ก จุฬาภรณ ลพบุรี คัฟ
ดูกี่ทีก้อ เศร้า
กลับไปยังรายบอร์ด