กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

แจ้งสมาชิกทุกคน ร่วมกันไว้อาลัย ให้พี่อ๋องพ่อบ้านขอเวป hi5thai

กำหนดการ ฌาปนกิจศพ พี่อ๋อง

เริ่มมีสมาชิกมาถามหน้าบอร์ดนะค้ะ
พี่เลยตัดสินใจจะแจ้งให้ทราบ
เพราะยังไงเราก็อยู่บ้านหลังเดียวกันน้ะ

พี่อ๋อง (แมงง้องแง้ง) พ่อบ้านของเวปนี้
เสียชีวิต แล้วนะค้ะ

27-1-2009 19:33

ไม่ต้องห่วงน้ะ เค้กเชื่อว่ายังไงพี่อ๋องก็จะคอย
อยู่ข้าง ๆพวกเรา คอยดูพวกเราแบบนี้แหล่ะ

ฝากให้สมาชิกทุกคนน้ะ ๆ

Hi5thai เป็นเหมือนครอบครัวเล็ก ๆ

เป็นสื่อกลางที่ทำให้พวกเราหลาย ๆคนได้รู้จัก
ได้รัก... ได้ผูกพันธ์กัน ได้ทำอะไรดีดีร่วมกัน

ทั้งเสียงหัวเราะ... รอยยิ้ม น้ำใจเล็ก ๆ น้อย ๆที่หยิบยื่นให้กัน
ที่สามารถทำให้บ้านเล็ก ๆหลังนี้
เป็นบ้านที่น่าอยู่มากที่สุด

บ้านหลังนี้มี  หัวหน้าครอบครัวที่อบอุ่นไปด้วยความรัก
รอยยิ้ม เสียงหัวเราะ ที่พร้อมจะหยิบยื่นให้พวกเราตลอดเวลา

เวลาพวกเรามีอะไรไม่สบายใจ .. เราก็ปรึกษาพี่อ๋อง

พี่อ๋องรักบ้านหลังนี้มาก
พี่อ๋องรักพวกเราทุกคน

ถึงวันนี้ พี่อ๋องจะไม่ได้อยู่กับพวกเราแล้ว
แต่พวกเราก็จะ อยู่ด้วยกัน รักกัน ดูแลกันและกัน ให้ดีที่สุดน้ะ

แมงง้องแง้ง
ในใจพวกเราตลอดไป.....

[ แก้ไขล่าสุด yaifay เมื่อ 27-1-2009 22:39 ]
22

จำนวน

• ต่อธีรภัทร์

• pannily

• tan14007

• Nasame

• GOLFZAZA

• Sosweets

ใช่ค่ะ พี่อ๋อง ทำให้รอได้มาอยู่ที่นี่
พี่อ๋อง เป็นที่รักของใครหลายๆคน รวมถึงคนในเว็บนี้

ดีใจที่พี่อ๋องเป็นพี่โรงเรียน เป็นคนที่ทำเว็บที่มีคุณภาพออกมา

ยังคิดถึงพี่อ๋องเสมอ

ขอให้ไปอย่างสงบ

ขอไว้อาลัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะคะ
พี่อ๋องครับ

ขอให้พี่อ๋องไปสู่สุขตินะครับ

น้องสิง ไว้อาลัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยคับ

ขอให้พี่อ๋องไปดี
ทุกสิ่งทุกอย่างที่ผม

ทำให้พี่ไม่พอใจอย่างไร

อโหสิกรรมให้ผมด้วยนะครับ

บ้าน Hi5THAIหลังนี้

จะไม่ลืมพี่ครับ

รัก และ เคารพ จากใจ จริง

ป๊อป วีรพงษ์ แก้วสุข

[ แก้ไขล่าสุด sukpakit เมื่อ 27-1-2009 21:57 ]
ขอให้พี่อ๋องไปสู่สุขติด้วยนะคะ
ไว้อาลัยไว้ ณ ที่นี่ด้วย
พี่อ๋อง จากเราไปแค่ตอนตื่น

แต่เวลานอน พี่อ๋องยังอยู่กับพวกเราเสมอ

ไปสู่สุคตินะครับพี่ชายที่แสนดี

เรารักพี่อ๋องกันทุกคนครับ
ขอให้พี่อ๋อง

ไปสู่สุขตินะคร้า

คิดถึงพี่อ๋องมากๆค่ะ
จี้จะจดจำพี่เอาไว้นะคะ
สาวเมืองนนท์ที่พี่เคยบอกว่าน่ารัก
จะคิดถึงพี่เสมอค่ะ
ขอให้พี่อ๋อง ไปสู่สุขคตินะคะ
ไม่มีอะไรจะพูดจริงๆค่ะ
บอกเลยว่าเสียใจมาก
เพราะจี้ไม่ได้คุยกับพี่อ๋องนานแล้ว
สักวันเราคงพบกันนะคะ
รักและ อาลัยเสมอค่ะ
ขอโทดกับทุกสิ่งทุกอย่างนะคัฟ

ขอให้พี่อ๋องไปดีนะคัฟ
เฟิร์นรักพี่อ๋องนะเฟิร์นอยากให้พี่รู้

เฟิร์นขอบคุนที่พี่คอยคุยด้วย

ปลดแบนให้

และส่งคำแนะนำต่างๆมาให้เฟิร์น

เฟิร์นจะไม่ลืมพี่เลย
ขอให้พี่อ๋อง ไปสู่สุขตินะคะ

ไม่ต้องห่วงบ้านหลังนี้นะพี่่

ที่นี่เป็นที่ๆพี่รัก ฉนั้นเราก็ต้องดูแลบ้านหลังนี้ต่อไปสิถึงจะถูก

ขอไ ว้อาลัย ณ ที่นี้ด้วย
ไว้อาลัยแด่พี่อ๋องด้วยนะคะ

ขอบคุนที่พี่ทำให้เว็บนี้เป็นบ้าน

ขอบคุนอีกครั้งค่ะ
รักอ๋อง  รัก hi5thai ครับ

ครั้งหนึ่ง ตอนที่ยังเป็นสมาชิก  ไม่รู้อะไรเลยเกี่ยวกับ Hi5

ได้รับความช่วยเหลือจากทีมงาน(น้องมิ้นท์) แก้ปัญหาเรื่องสกินที่โหลดไปใช้

ที่นี่ให้อะไรมากมายกับผม  จากที่ทำสกินไม่เป็นเลยสักนิดเดียว

ศึกษากระทู้สอนทำสกินของทางเว็บ  

จากคนที่ไม่ค่อยรู้เรื่องคอม  ยิ่งนานวันก็ยิ่งรักที่นี่มากขึ้นทุกที

ได้รู้จักเพื่อนใหม่  ได้เป็นส่วนหนึ่งของครอบครัว hi5thai  ดีใจมากๆครับ

เป็นครอบครัวที่มีแต่ความรักมอบให้กันเสมอมา  มีแต่สิ่งดีดีเกิดขึ้นที่นี่

ขอให้ แมงง้องแง้ง  ชื่อตัวหนังสือสีเขียว  ไปสู่ที่ๆเป็นสุข

ถึงตอนนี้ก็ยังรออ๋องอยู่นะ...  มาแก้ไขให้พี่ด้วย

อ๋องครับ  ตอนนี้พี่ตั้งกระทู้ไม่ได้เลย

ด้วยความคิดถึง...
พี่อ๋องยังอยุกับพวกเราตลอดไปนะคะ
ขอให้พี่อ๋องไปดี-ดี นะคัฟ
ขอไว้อารัย ณ ที่นี้ด้วยนะคัฟ
กลับไปยังรายบอร์ด