กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ไว้อาลัยแด่พี่อ๋องนะคะ  ขอให้พี่อ๋องไปสู่สุขคติ นอนหลับให้สบายนะคะ

ถึงแม้ว่าจาไม่ค่อยได้คุยกะพี่อ๋องเท่าไหร่ แต่รู้แค่ว่าพี่เค้าไปรพ.บ่อยๆๆ อะนะ

พี่เค้าเป็นไรหรอค่ะ อยากรู้จังเลย เพราะตอนนี้รู้สึกใจหายมากเลย ............T^T
เสียใจด้วยนะค่ะกลับการจากไป
ขอร่วมไว้อาลัย ณ ที่นี่ด้วยค่ะ

[ แก้ไขล่าสุด jaaejum เมื่อ 28-1-2009 01:38 ]
ขอให้พี่อ๋องไปสู่สุขตินะครับ

ป๋มรัก Hi5Thaiที่สุดครับ

เป็นเหมือนบ้านหลังแรกบนโลกอินเตอร์เน็ตของผมเลย

ทำให้ผมมีเพื่อนไม่เหงา เป็นเว็ปที่สอนอะไรหลายๆๆอย่าง

ทั้งความรู้  บันเทิง  เรื่องแปลกๆๆ

ขอบคุนพี่อ๋องมากนะครับ  ถึงแม้จไม่มีโอกาสได้เห็นพี่จริงๆๆ

แต่ขอฝากผ่านบอดไฮ5ไทย ไให้พี่อ๋องรู้นะครับ

หลับให้สบายนะครับ พี่อ๋อง (แมงง้องแง้ง)

พัท
ขอให้พี่อ๋องไปดีน่ะค่ะ
แระก็ขอขอบคุณที่พี่อ๋องได้สร้าง Hi5thai ขึ้นมา
ให้พวกเราได้มีเพื่อน แระอะไรๆอีกมากมาย
เขมรัก Hi5thai มากค่ะ
เขม Y_Y
แม้ผมจะพึ่งเข้ามาเป็นส่วนหนึ่งของสมาชิกเว็ปนี้
แต่ผมก็มีความรู้สึกดีๆ ทุกคนเป็นเพื่อน เป็นพี่ เป็นน้อง เป็นที่ปรึกษา เวลามีทุกข์
ผมต้องขอขอบคุณพี่อ๋อง ที่ทำให้ผมรู้จักทุกคน
รู้จักเว็ปดีๆ ถึงแม้ผมยังไม่เคยคุยกับพี่เลย แต่พี่พัทก็เล่าให้ฟังเกีวกับพี่
จนผมทึ่งกับความสามารถของพี่
พี่ช่วยให้ทุกคนมีความสุข ให้ความสนุกสนาน
ตั้งกระทู้ สอนอะไรหลายๆอย่าง
ให้ความรู้กับน้องโง่ๆอย่างผม
ผมขอบคุณครับ
ของให้พี่อ๋องหลับให้สบาย
ผมจะไม่มีวันลืมพี่ และบอร์ดนี้ จนกว่าผมจะไม่มีลมหายใจ
ขอบคุณครับพี่ ขอบคุณจริงๆครับ

บาส

[ แก้ไขล่าสุด JaiMunLuX เมื่อ 28-1-2009 02:45 ]
ผม โอ ครับพึ่งรู่ข่าวมาครับ ไงก้ขอให้พี่ไปสู่สุขคตินะครับ
ถึงแมว่าจะไม่เคยรู้จักแต่ผมคิดว่ามันไม่สำคัญ ถ้าไม่มี
พี่ในวันนั้นก็คงไม่มีผม และทุกๆๆคนได้มารู้จักกันหรอกครับ
ขอบคุณนะสำหรับ hi5thai แห่งนี้ ขอให้หลับให้สบายนะครับ
ถ้าชาติหน้ามีจริงก็คงได้มารู้จักกันนะครับ
และไม่มีไรจะกล่าว ขอกล่าวเป็นคำสุดท้ายว่า ขอบคุณมากครับ จาก ocin99

ถึงพี่อ๋อง

วันแรกที่รู้จักพี่อ๋อง ..เมื่อประมาณเดือนเมษายนของปีที่แล้ว เป็นช่วงที่เว็บเปิดได้ประมาณเดือนกว่าๆเท่านั้นเอง ตอนนั้นเข้าไปแรกๆ
สีชื่อยังเป็นสีเขียวอยู่เลย เห็นชื่อพี่อ๋องเลยทักว่า ทำไมเป็นชื่อสีส้มอยู่คนเดียว พอทัก พี่อ๋องเลยเปลี่ยนเป็นสีเขียวเหมือนสมาชิกใหม่
น้ำใจงาม ... จนฟินเล่นได้หนึ่งเดือนกว่าๆ พี่อ๋องจึงชักชวนเป็นทีมงาน จำได้เลย วันที่ 4 พค 2551 ..พอได้เป็นทีมงานทำให้เราสนิทกันมากขึ้น
คุยกันมากขึ้น ได้เจอ ได้นัดมิตติ้งกัน ได้พี่อ๋องเลี้ยงอาหารญี่ปุ่นของโปรดฟิน ได้ช่วยพี่อ๋องออกแบบกระเป๋า แล้วฟินยังบอกพี่อ๋องแล้วนะ
ว่าจะไปเที่ยวหัวหิน ทำไมพี่อ๋องด่วนจากไปยังงี้ แล้วใครจะเป็นไกด์พาฟินเที่ยวล่ะ ~ ไม่ยอมนะ

ยังจำได้นะ วันที่พี่อ๋องอ่านทำนายดวงให้ฟัง

ยังจำได้นะ วันมิตติ้งเราไปกินหมูกะทะ

ยังจำได้นะ วันที่เราไปเล่นพูลกัน

ยังจำได้นะ ...

ยังจำได้เสมอ ...

รัก จาก ฟิน

28-1-2009 03:35

ฝากเพลงนี้ถึงพี่อ๋องนะคะ

ยังเดินผ่านทุกวัน ที่ที่เราพบกัน เมื่อก่อน
ยังจำซ้ำๆ ได้ทุกตอน
ราวกับมีใครมาหมุนย้อนเวลา
...
แต่ก็คงจะหมุนย้อนได้แค่ในความคิด
ในชีวิตจริงคงไม่เจอกันอีกแล้ว
ยืนอยู่ตรงที่เดิม แต่ไม่มีวี่แวว
เธอจากไปแล้วและคงไม่ย้อนคืนมาหา

...
*ได้แต่ฝากความคิดของฉันเอาไว้ เผื่อวันไหนเธอผ่านมา
เห็นที่เดียวกันนี้ เธอจะนึกขึ้นได้ว่า
เคยมีคนหนึ่งยืนข้างเธอ อยู่ตรงนี้เสมอ ตลอดมา
ให้เธอสัมผัสความคิดที่ฉันทิ้งไว้ อาจไม่เห็นได้ด้วยตา
ฉันจะฝากเอาไว้ อยู่ในผืนดินและท้องฟ้า...
มันเป็นความคิดที่กระซิบว่า...ฉันยังรักเธอ
...
อยากเจอเธอเหลือเกิน
เพราะก่อนที่เราต้องเดินแยกทาง
ฉันมีความคิดหลายๆอย่าง
หลายอย่างเหลือเกินที่ฉันไม่ได้พูดไป
แต่กลับมานึกขึ้นได้ในเวลานี้
ในเวลาที่เธอเดินจากฉันไปแสนไกล
หากเธอนั้นยังอยู่ จะกอดเธอให้ชื่นใจ
และค่อยพูดออกไป ทุกสิ่งที่อยู่ในใจฉัน
...
(ซ้ำ *)
...
Intro...
..
ขอ...ให้เธอสัมผัสความคิดที่ฉันทิ้งไว้ อาจไม่เห็นได้ด้วยตา
ฉันได้ฝากเอาไว้อยู่ในผืนดินและท้องฟ้า...มันเป็นความคิดที่กระซิบ

ความคิด - แสตมป์ (7thSCENE)

28-1-2009 03:35
2

จำนวน

• พรเด็กliverpool

• ATM013

ขอร่วมไว้อาลัยกับการจากไปของน้องอ๋องด้วยนะคะ

และขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของน้องอ๋องด้วย

หลับให้สบายนะคะน้องอ๋อง
เมือคืนเปิดฟังเพลงอ่าครับ

แล้วเจอเพลงนี้

เลยฝากมาให้พี่อ๋องนะครับ

......
เพียงเวลาแค่ไม่นาน ทำให้เราได้คุ้นเคย
สุขและทุกข์ที่ล่วงเลย มันทำให้เรายิ่งผูกพัน
แต่เวลาคือสิ่งเลวร้ายเช่นกัน เวลาช่างแสนสั้น
ทำให้เราต้องจากกัน

สุดเส้นทางปรายขอบฟ้า ชะตาได้กำหนด
ไม่อาจจะพบกัน แต่ตัวฉันไม่เคยจะลืมเธอ
ภาพเก่าคืนย้อนมา
จุดจบคือน้ำตา และรักที่ยังไม่เคยจางหาย

แม้ว่าวันนี้เธอจะอยู่แสนไกล
แต่ความทรงจำดีๆนั้นไม่เคยจางหาย
ตราบที่ดาวเต็มฟ้าเธอยังคงวนเวียนในหัวใจ
หลับให้สบายสักวันคงพบกัน สุดที่รัก

สุดเส้นทางปรายขอบฟ้า ชะตาได้กำหนด
ไม่อาจจะพบกัน แต่ตัวฉันไม่เคยจะลืมเธอ
ภาพเก่าคืนย้อนมา
จุดจบคือน้ำตา และรักที่ยังไม่เคยจางหาย

แต่ความทรงจำดีๆนั้นไม่เคยจางหาย
ตราบที่ดาวเต็มฟ้าเธอยังคงวนเวียนในหัวใจ
หลับให้สบายสักวันคงพบกัน

หลับให้สบายสักวันคงพบกัน สุดที่รัก สุดที่รัก สุดที่รัก

28-1-2009 10:48

รัก และ อาลัย ...จาก แมงปอ2007

[ แก้ไขล่าสุด ATM013 เมื่อ 28-1-2009 11:52 ]
พึ่งจารู้ข่าวค่ะขอแสดงความเสียใจ และ ร่วมไว้อาลัย ด้วยค่ะ

ขอให้พี่อ๋องไปสู่สุขตินะค่ะ หลับให้สบายค่ะ ถึงแม้ว่าจะไม่เคยคุยกาน ไม่ได้สนิทกัน

เพราะพึ่งเล่นได้ไม่นาน เคยเห็นในบอร์ดในกระทู้

แต่รับรู้ได้ว่าทุกคนในนี้ต่างก็รักและเคารพพี่อ๋องกันทุกคน

ก็เสียใจจากการจากไปครั้งนี้ค่ะของพี่อ๋อง  

ปล.เวลาเพียงไม่นานที่ได้มารู้จักทุกคนในเว็ปนี้รู้สึกมีความสุขมากๆเลยค่ะ
ยังจำได้ไม่ลืมเลือน เธอผู้นั้น คนที่สอนเรื่องราวหลายๆสิ่ง...

ยังจำได้ดีเลยนะครับ พี่อ๋องเปิดเว็บเดือน มีนาคม 2551 แล้วต่อมาหลังจากนั้น วันที่ 18 เมษา 2551 ยังจำได้ดีเลย วันที่ผมสมัคร ซึ่งตอนนั้นสมาชิกเว็บก้อหมื่นกว่าๆแล้ว ซึ่งหลังจากนั้นอีก 1 วันผมได้เข้าไปที่เว็บ สีผมก้อสีเทา ก้อได้คำตอบจากพี่อ๋อง และพี่อ๋องก้อได้ปลดแบนให้ตอนนั้นเลย แต่แก ก้อแกล้งว่าเป็นสมาชิกคนหนึ่ง คุยกันอยุ่ประมาณ 3-4 วันผมก้อได้เป็นส่วนหนึ่งของฟันเฟืองของเว็บคือ พี่อ๋องได้ชักชวนให้มาเป็นทีมงาน ให้มาช่วยกันดูแลและพัฒนาเว็บที่พี่อ๋องรัก (ซึ่งผมก้อรักมากเช่นกัน) และหลังจากนั้นมาเราก้อทำงานกัน และได้พูดคุย สนิทเหมือนคิดว่าพี่อ๋องเป็นพี่จริง ยังจำได้ทุกประโยคที่พี่อ๋องได้โทรหา "โอชิ พี่คอนฟิกserver ใหม่แล้วนะ ลองเทสให้พี่หน่อยนะ" ฯลฯ และมีอยู่ครั่งหนึ่งที่พี่อ๋องโทรมาทำท่าทางตื่นเต้น "โอชิ พี่ฝากดูแลเว็บแทนพี่หน่อยนะ ตอนนี้พี่อยู่ที่สวน ไฟไหม้สวนพี่ ตอนนี้รถดับเพลิงมา 2 คัน คนมาช่วยกัน เกือบ 50 คน แล้วไฟยังไม่ดับเลย "  และก้อมีอีกหลายๆครั้ง ที่บอกให้ช่วยดูแลเว็บให้ ซึ่งก้อทำให้รู้ว่าพี่อ๋องรักเว็บนี้มากขนาดไหน พวกเราทีมงานทุกคนขอสัญญาว่าจะดูแลเว็บต่อไปให้ดีที่สุด จะทำเต็มความสามารถที่มีอยู่ และจะรักเว็บนี้พอๆกับพี่อ๋องเลยนะครับ เพราะยังไงก้อรู้ดีว่า ไม่มีใครรักเว็บนี้ได้มากกว่าพี่อ่องแน่นอน

ขอให้พี่อ๋องหลับให้สบายนะครับ ไม่ต้องเป็นห่วงทางนี้นะครับ พวกเราชาวทีมงานhi5thai.com ต้องช่วยกันให้ถึงจุดที่พี่อ๋องฝันไว้ซักวันครับ ขอให้พี่อ๋องมองลงมาดู และเป็นกำลังใจนะครับ

[ แก้ไขล่าสุด ATM013 เมื่อ 30-1-2009 11:18 ]
2

จำนวน

*---ครั้ง ๑ ที่เคยกล่าว ถึง.....ในเพื่อนต่างแดน---

ความลับในใจนะ..งิงิ

-*--ไม่ได้ตั้งใจเข้ามาที่นี่หรอก..หาโค้ด hi5 ไปเรื่อยๆ แล้วผ่านมาเจออ่ะ

....เข้ามาตอนแรก..นี่มันเว็บอารายเนี่ยะ..วุ่นวายจริงๆเรยย

....เป็นคนที่เล่นเน็ตแบบว่าเป็นประจำ...แชทออกจะบ่อยด้วย..

....แต่ไม่ชอบการแชมรวมเป็นที่สุดเลย..

....เว็บนี้เป็นที่แรก ที่พร เล่นแชทรวม..

....มาตอนแรก ไม่ชอบเลย วึดวือมากๆ

....เล่นไปเรื่อยๆก็เริ่มดีละ มีเพื่อนมากขึ้น มีบ้างเพื่อนที่ไม่ดี ...แต่ส่วนน้อย

....ขอบใจพี่ปอ พี่สา พี่บี คนแรกๆที่คุยกะพร

....ขอบใจน้องฝน ที่ช่วยแก้หน้าโปรไฟล์หาย

....ขอบใจพี่โบว์ ที่มีเกมส์มาทายเล่น แจกตังค์

....ขอบใจพี่แมงง้องแง้ง (พี่อ๋อง)ไม่ค่อยคุยกัน..แต่พี่โหดดีเวลาพรตั้งกระทู้พลาด เตือนตลอด..ขอบใจจ้า

....ขอบใจพี่แบงค์ ที่กวนพรมากมาย ใบแดงตลอดเรยย..ดีใจด้วยนะที่ได้ทุนไปเรียนต่ออ่ะ..

....ขอบใจคนอื่นๆด้วย ที่ไม่ได้กล่าวถึง เพราะเยอะมาก...

***--พรติดเว็บนี้ไปแล้วค่ะ...จะติดไปตลอดด้วย..**--

....ชอบนะเว็บนี้ ให้อะไรเยอะแยะมากมายเกี่ยวกะ hi5 แต่พรไม่ค่อยใช้อะไรหรอก นอกจากบอกต่อเพื่อนๆ

....ทำได้แค่ โพสต์กระทู้เท่านั้นอ่ะค่ะ....

สุดท้ายๆๆ ดีใจมากๆเลย ที่ได้รู้จักที่นี่...สรุปคือ ไม่ว่าเพื่อนต่างแดน หรือกระดานไหน พรก็ชอบหมดล่ะ..

ดีใจสุด..สุดที่จะบรรยาย..

28-1-2009 12:22

ตอนนั้นก็เหมือนตอนนี้....พี่อ๋องไม่เคยคุยกะพรเลย

เจอในบอร์ด พรทักพี่ แต่พี่ก็ไม่เคยทักพร.....ตอนแรกก็งงมาก---แต่ไม่เคยโกรธพี่ เพราะรู้ดีว่าพี่คงจะงานยุ่ง...และมีคนรู้จักอีกมาก

ไม่เคยน้อยใจ เจอหน้าบอร์ดทีไร พรก็ยังคงทักพี่ตลอด...แต่ก็เหมือนเดิม พี่ไม่ตอบกลับ...พรก็ไม่ว่า ขอแค่ทักพี่ก็พอ

ไม่รู้เหมือนกันว่าทำไม...เพราะถ้าพรทักใครแล้วไม่ตอบมีอันต้อง วีน ทุบ...งอน ทุกครั้ง แต่กับพี่แมงง้องแง้ง....พรไม่เคยน้อยใจเลย

พี่....พรไม่รู้จะบรรยายยังไงเนี่ยะ

พรทำอะไรไม่เป็นเลยตอนเข้ามาใหม่ๆอ่ะ....

ตั้งกระทู้ก็ไม่เก่ง...พี่ส่งข้อความมาเตือน....

ตอนแรกก็งงนะ...ว่าพี่เป็นใคร แต่หลังก็เข้าใจละ.....

ขอบใจค่ะ-----

พี่...เห็นรูปด้านซ้ายไหม??...รูปของเจ้าของกระทู้อ่ะ พรกับหมา

พรเห็นว่ารูปพี่น่ารักดี...เลยทำตาม...พี่...ที่ถ่ายคู่กะหมาของพี่

แต่มันคงจะน่ารักสู้พี่ไม่ได้หรอก---

ไวไปรึป่าวเนี่ยะ....มันไม่น่าเชื่อเลย.....ไม่น่าเชื่อ

**---จะอยู่กะ hi5thai ตลอดไป ค่ะ....

**--//--ให้พี่อ๋อง นะคะ **---

เธอเป็นใคร ไม่เคยเห็น ไม่รู้จัก

ไม่อยากทัก ว่าเป็นใคร มาจากไหน

โพสกระทู้ ดูแล้วเตือน หักน้ำใจ

คุยด้วย ทักไป ก็ไม่ตอบ....

เค้าคงหยิ่ง ไม่จริงใจ แถมยโส

ทำตัวโก้ วางมาด เลยใช่ไหม

แต่ตอนนั้น ไม่เคยคิด ไม่ใส่ใจ

เค้าคงดี เพราะใครๆ ต่างนับถือ

ได้แต่ดู อยู่ห่างๆ อย่างชื่นชม

เวลาคุย มีคารมณ์ ข่มสาวๆ

แต่กะเรา ไม่มีทัก ไม่มีเรื่องราว

น่าน้อยใจ แต่เราไม่ เพราะอะไร??

มาวันนี้ เค้าจากไป ไม่น่าเชื่อ

มันคงเหลือ ความรู้สึก ที่สงสัย

พี่จะรีบ ทำไม ไม่เข้าใจ

หักน้ำใจ ลบเซนนี่ รอพี่อยู่

อยากให้กลับ มาแบน มาหักตัง

ได้แต่หวัง พี่จะดู พวกหนูๆ

แม้วันนี้ ไม่มีพี่ hi5thai ก็จะอยู่

ขอให้พี่ แม้งง้องแง้ง จงไปสู่ สุคติ นิรันดร....

รักและเคารพ....๒๘ มกราคม ๒๕๕๒

l

l

l

หลับให้สบายนะคะ.....

[ แก้ไขล่าสุด พรเด็กliverpool เมื่อ 28-1-2009 12:25 ]
3

จำนวน

ขอไว้อาลัยจากการจากไปของพี่อ๋องด้วยค่ะหลับให้สบายค่ะ

[ แก้ไขล่าสุด kookkei เมื่อ 28-1-2009 13:18 ]
ขอให้พี่อ๋องไปอยู่ในภพภูมิอย่างมีความสุข
หลับให้สบายนะค่าทุกๆคนยังรักและคิดถึง
แต๊งตกใจมากที่พี่อ๋องด่วนจากไป
การจากไปของพี่แทบไม่มีใครเชื่อ
เพราะมันเร็วมากขอแสดงความเสียใจด้วยนะค่า
                  ด้วยรักและคิดถึง
                                        น้องแต๊งค์

ยังคง...คิดถึง..พี่แมงง้องแง้ง

ไม่ใช่ตลอดไป

แต่คือตลอดกาล

กลับไปยังรายบอร์ด