กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ถึงน้องชาย

ขอบคุณทุกสิ่งทุกอย่างที่ทำให้เราได้มาพบเจอกัน แม่เวลาไม่นานแต่พี่ก็รักอ๋องมาก
เหมือนน้องคนนึง อ๋องจะมาคอยถามและขอคำปรึกษาอยู่เรื่อยๆ
วันนึงอ๋องก็มาหาถึงสระแก้ว ดีใจมาก ดูท่าทางอ๋องไม่น่าเป็นคนอายุสั้น
แค่บอกพี่ว่าไม่สบาย เข้ากรุงเทพบ่อยๆเพื่อไปหาหมอเอายามากิน
ไม่เคยบอกให้พี่ได้เตรียมใจไว้ว่าน้องจะไม่อยู่กับพี่แล้ว
อยู่ๆก็มาบอกว่าอ๋องไม่อยู่แล้ว ยอมรับว่าทำใจไม่ได้
ตั้งแต่หัวค่ำ รวบรวมกำลังใจเพื่อมาไว้อาลัยให้
ขอให้น้องชายของพี่คนนี้ไปสู่สุขติ

ขอบคุณค่ะ

27-1-2009 22:52

1

จำนวน

• ATM013

เค้กเห็นด้วยอ่ะป้าเล็ก

เค้กไม่เคยรู้เลย

เค้กรู้แค่ว่าพี่อ๋องไป ศิริราชอยู่บ่อย ๆ
พอเค้กถามว่าไปทำไม

เค้าไม่บอกเค้กด้วยซ้ำ
ก็พูดแค่ว่า ไปเอายาให้แม่ หมอนัด อะไรแบบนี้

แล้วก็มีพักนึงคุยกันบ่อย ๆ
เค้กถามทีไร
เค้าก็บอกว่าอยู่ ศิริราชทุกทีเลย

เค้กไม่รู้ด้วยซ้ำว่าพี่อ๋องไม่สบายมานานแล้ว
พี่เค้าเพิ่งมาบอกว่าไม่สบาย มาเมื่อไม่นานมานี้เอง

เค้กรักพี่อ๋องมาก
มากที่สุดเลย
1

จำนวน

• ATM013

ผมเสียใจกับการจากลาที่กะทันหันแบบนี้ แม้ผมจะไม่สนิทกับอ๋อง
แต่ผมอยากจะบอกว่า ผมขอบคุณนะที่อ๋องสร้างที่นี่ขึ้นมา ที่นี่hi5thai ที่มีเพื่อน พี่ น้อง มิตรภาพ
และสิ่งดีๆอีกมากมาย  
ผมขอร่วมไว้อาลัยกับการจากไปของอ๋องไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ
ขอให้อ๋องไปสู่สุขคติ อ๋องจะอยู่ในใจเพื่อนๆพี่ๆน้องๆตลอดไปครับ
                     จากใจของผมเอ็ม   ีuou_uou  
      27 ม.ค 52

ร่วมไว้อาลัยกับพี่อ๋อง หรือแมงง้องแง้ง

หากไม่มีพี่ในวันนั้นก็คงไม่มี hi5thai

ถึงยังไงพี่อ๋องก็อยู่ในใจพวกเราเสมอ

รักและนึกถึงเสมอ
ขอให้พี่อ๋องไปสู่ สุขคตินะค่ะ ...
ขอร่วมไว้อาลัยด้วยนะคะ
เพิ่งทราบข่าวจากรอเมื่อกี๊เองค่ะ
ไม่นึกเลยว่าพี่ใหญ่ของเราจะจากไปเร็วขนาดนี้
บุ๋มรู้จักกับพี่มาก็หลายเดือนมากแล้ว
เราเคยหยอกล้อด้วยกัน
ถึงแม้วันนี้จะไม่มีพี่อีกแล้ว แต่พี่อยู่ในใจพวกเราเสมอนะคะ
พี่ไม่เคยห่างหายไปจากความรู้สึกพวกเราเลย
รู้สึกเสียดายที่ยังไม่มีโอกาสเจอหน้าพี่สักครั้ง
บุ๋มอยากให้พี่มีความสุขนะคะ เว็บนี้พวกเราจะช่วยกันสานต่อให้นะคะ
ตามเจตนาของพี่ ไม่ต้องเป็นห่วงนะคะ หลับให้สบายเถอะค่ะ
ยังไงก้อขอไว้อาลัยกับพี่อ๋องด้วยนะคับ ไป้ท์ก้อรักบ้านหลังนี้นะ ถ้าไม่มีพี่คงไม่ได้มาเจอบ้านหลังนี้ แต่มีอยู่เรื่องนึง ไป้ท์มีอะไรจะถามพี่อีกตั้งหลายอย่างเลย แต่คงไม่มีโอกาสได้ถามละแหละ ยังไงก้อขอให้พี่ไปสู่สุคตินะคับ
แม้มองไม่เห็น แต่สัมผัสได้ถึงพี่เสมอนะคะ

ขอให้พี่หลับให้สบายนะคะ ไม่ต้องเป็นห่วงทางนี้นะคะ
ถึงแม้เบญจ์จะเข้ามาเล่นที่นี่ได้ไม่นานนัก
แล้วก็ไม่ได้คุยกับพี่อ๋องจริงๆ จังๆ ซักเท่าไหร่

แต่ว่า ใ จ ห า ย จริงๆ ที่คนที่เรารู้สึกดีด้วย ต้องจากไปไวขนาดนี้
ขอให้พี่อ๋องจากไปอย่างสงบสุขนะคะ

จะคิดถึงพี่ชายที่แสนดีคนนี้ไปอีกนาน ,,,

RIP
ก็ขอร่วมไว้อาััลัยและแสดงความเสียใจกลับครอบครัวคุณอ๋องด้วยนะค่ะ

ขอให้คุณอ๋องหลับอย่างสงบนะค่ะ
ถึงไม่ใช่ทีมงานก็แวะเวียนเข้ามาจนเหมือนคนคุ้นเคย

วันนี้รู้ข่าวการจากไปเศร้าใจ..จนพูดไม่ออกบอกไม่ถูก
1

จำนวน

รักhi5thaiมากแม้จะเพิ่งเข้ามาไม่นาน

บีขอให้พี่สู่สุขติน่ะค่ะ
ขอให้พี่อ๋องไปสู่สุขติด้วยนะคะ
ไว้อาลัยไว้ ณ ที่นี่ดด้วยนะค่ะ

ขอบคุณสำหรับผลงานมากมาย
เราเองก้อนำไปใช้ มากมาย
พี่เพิ่งเข้ามาเล่นที่นี่ได้ไม่นาน
แต่พอรู้ข่าวอ๋อง ใจหายจริงๆ
เมื่อต้นเดือน อ๋องยังมาตอบข้อสงสัยของพี่อยู่เลย
ตั้งแต่ตอนนั้น ก้อพอรู้บ้างว่าไม่สบายอยู่
แต่ไม่คิดว่าจะจากไปเร็วขนาดนี้

ขอให้อ๋องไปสู่สุขคติ อยู่ในภพที่ดีและสวยงามนะจ๊ะ
ขอร่วมไว้อาลัยกับการจากไปของคุณอ๋องด้วยนะคะ

หลับให้สบายนะคะ
กลับไปยังรายบอร์ด