กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
เขียนถึง น้องอ๋อง

ก็ไม่รู้อะไร ? ที่ดลบันดาลให้เรามาพบกัน ณ ที่แห่งนี้ คงจะเป็นกรรมที่เราทั้งสองร่วมสร้างกันมาแต่ปางก่อน ได้เกิดมาพบเจอกัน เป็นพี่น้องกัน ร่วมครอบครัวเดียวกัน อยู่กันอย่างอบอุ่นตลอดมา ขอบคุณ น้องอ๋อง ที่ทำให้พวกเรามีในวันนี้ได้ วันที่มีครอบครัวที่ใหญ่มาก ครอบครัวหนึ่ง แม้ช่วงเวลาที่เราได้พบปะพูดคุยกัน จะมีน้อยไปนิด แต่ความรู้สึกช่วงเวลานั้น มันอบอุ่นยิ่งนัก พี่ ไม่เคยได้สัมผัสแปลกๆอย่างนี้มาก่อน แม้มันจะเป็นตัวหนังสือ ทีโลดแล่นอยู่บนโลกไซเบอร์ ก็ตามเถอะ พี่จึงหลงรักเว็ปบอร์ดนี้โดยไม่รู้ตัว ก็เพราะ น้องอ๋อง นี่แหละ ที่ทำให้ทุกสิ่งเกิดขึ้น

พี่รู้สึกเสียดายนะ ที่ได้พบปะพูดคุยรู้จักกับ น้องอ๋อง น้อยไปหน่อย และก็รู้สึกเสียใจ ต่อการจากไปโดยที่ พี่ ไม่อาจรั้งมันไว้ได้ ยังไงเสีย พี่ ก็จะไม่ลืมน้องชายคนนี้ หากเกิดชาติหน้าอีก พี่ ก็ขอมีน้องที่แสนดีคนนี้อีกครั้งนะครับ ไม่ต้องห่วงทางนี้นะครับ พวกเราชาว HI5 Thai ทุกๆคน จะร่วมกันทำภารกิจตามเจตนารมณ์ของ น้องอ๋อง อย่างดีต่อไป ขอ น้องอ๋อง จงไปสู่สุคติภพเถอะครับ

รักและอาลัยต่อการจากไป

พี่ ซ่า
6

จำนวน

• love4everz

• ATM013

• cakekiez

• sukpakit

• dewtukkie

• JotaroMan

ขอบคุณพี่อ๋อง จิงๆคะ

พี่ทำสกินสวยๆ

ดูแลเวป คอย เฝ้าบ่อยมากๆเรยค่า

ขอบคุณคะ
พี่เค้าเป็นอะไรไปหรอค๊ะ วันนั้นยังเห็นมาหักคะแนนพลังน้ำใจหนูอยู่เลย

ถึงแม้จะไม่รู้จัก แต่ดูเหมือนพี่เค้าจะน่ารักมาก ๆ นะ  ไว้อาลัยด้วยคนค่ะ
ขอแสดงความเสียใจด้วยนะคะ ถึงแม้ว่าเป็นสมาชิกใหม่ไม่ค่อยได้คลุกคลีกับพี่ๆสมาชิกเท่าไหร่ แต่ก็เคยได้zennyจากพี่แมงง้องแง้งบ่อยๆคะ  
และก็สัมผัสได้จากความผูกพันจากข้อความเพื่อนๆข้างบนว่าพี่เค้าน่ารักแค่ไหนคะ  ถึงแม้ตัวไม่อยู่ แต่ทุกๆคนก็ยังจำสิ่งที่เคยทำไว้คะเหมือนกับกลอนที่เค้าว่าไว้ว่า

“พฤษภกาสร    อีกกุญชรอันปลดปลง
โททนต์เสน่งคง สำคัญหลายในกายมี
นรชาติวางวาย  มลายสิ้นทั้งอินทรีย์
สถิตทั่วแต่ชั่วดี  ประดับไว้ในโลกา”

ขอไว้อาลัยให้พี่อ๋องด้วยนะคะ

พี่อ๋องจะอยุ่ในใจพวกเรา บ้าน hi5thai ทุกคนตลอดไป

ถึงจะเป็นคนไม่รู้จัก แต่ก้อรักและเคารพพี่คนหนึ่งค่ะ

หนูเชื่อว่า ถ้าหากพี่ได้มาเห็นคอมเม้นที่เป็นกำลังใจให้ ก้อขอให้พี่ปล่อยวางนะคะ

และขอให้พี่หลับให้สบายค่ะ

แพตตี้
ขอให้ไปสู่สุคตินะคะ
หลับให้สบายไม่ต้องห่วงหลังนะคะ
พี่อ๋องคัฟ

หนูเคยเจอพี่อ๋องที่หน้าบอร์ดไม่กี่ครั้งเอง

ถึงหนูกะพี่อ๋องจาไม่สนิทกาน

แต่หนูก้อรักพี่อ๋องน๊า

หนูสัญญาพี่อ๋องจาอยู่ในใจหนูตลอดไป

รักพี่อ๋องคัฟ

หนูขอให้พี่อ๋องไปดี

หลับให้สบายนะคัฟ
ถึงพี่ชาย.. ผู้เป็นแรงบันดาลใจให้ผม..

แต่ก่อนผมก็ป็นคนเหงาๆ ไปวันหนึ่ง แต่สิ่งเหล่านั้นก็หายไปเมื่อได้มาเจออยู่บ้านหลังนี้ มีครอบครัวของเราอยู่ตรงนี้  มีเพื่อน  พี่  น้อง ทุกๆคน ได้ทำสิ่งหลายอย่างร่วมกัน จะสุขจะเศร้า เราก็อยู่ข้างกัน บ้านหลังนี้ทำให้ผมรู้จักผู้คนมากมาย รู้จักสิ่งต่างๆ บ้านหลังนี้ สอนให้ผมรู้หลายอย่าง   บ้านหลังนี้ทำให้ผมรู้สึกอบอุ่น ทุกครั้ง ที่เข้ามา รู้สึกดีทุกครั้งที่ เห็นเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ของเราอยู่กันพร้อมหน้า  คอยพบปะพูดคุย ถามสาระทุกข์ สุกดิบซึ่งกันและกัน มีปัญหา หรือเรื่องขุ่นหมองใจ ก็ให้คำปรึกษาซึ่งกันและกัน  และที่สำคัญพี่อ๋องเป็นแรงบันดาลใจให้ผมในการทำงานหลายๆอย่าง

ผมอยากขอบใจพี่อ๋อง  ที่สร้างบ้าน  หลังนี้  บ้านแห่งความสุข ที่แสนอบอุ่นหลังนี้ ให้พวกเราได้มาอยู่อาศ้ย ผมอยากบอกว่าผมรักบ้านหลังนี้มาก ถึงพี่อ๋อง จะไม่ได้อยู่แล้ว ผมขอสัญญาว่าผมจะอยู่บ้านหลังนี้ จะรัก ดูแล บ้านหลังนี้ให้ดีตามพี่อ๋องได้ตั้งใจไว้  พี่จะอยู่ในความทรงจำของเราตลอดไป     ขอขอบคุณ ทุกอย่างที่พี่อ๋องทำทุกอย่างเพื่อบ้านหลังนี้ให้น่าอยู่  ขอให้ พี่อ๋อง หลับให้สบาย ขอให้พี่ไปสู่สุคติ....

..พี่จะเป็นไอดอลในใจผมตลอดไป พี่ชายที่แสนดี..
4

จำนวน

• o^^oนู๋ฝน

• ATM013

• cakekiez

• JotaroMan

ขอบคุนสำหรับทุกอย่างนะคับ

พี่อ๋อง เปนพี่ชายอีกคนนึงของดิว

เปนพี่ชายที่ แสนดีมั่ก ๆๆ

และขอให้รู้ไว้

ว่าดิวจะคิดถึง พี่อ่อง ตลอดไป

TC..

จุ๊ฟฟฟ ๆๆ
ขอ ให้ พี่ อ๋อง ไป สู่ สุขติ นะครับ......
อ่า ขอไว้อาลัยด้วยคนครับ T_T ขอให้ไปดีนะคับพี่อ๋อง
ถึงพี่แง้ง
                แมงง้องแง้ง ตอนแรกที่ได้แชทกับพี่แง้งก็งงนิดหน่อย ว่าอายุก็พอๆกัน แ่ต่แปลกที่คนอื่นต่างก็เรียกพี่แง้ง แม้่กระทั้งเจ๊โบว์ แต่เมื่อได้คุยกับพี่แง้งแล้ว  บอยคิดว่าที่ใครๆต่างก็เีรียกพี่ นั่นเป็นเพราะพี่แง้งมีความสามารถจนเป็นที่ยอมรับ ทุกคนจึงต่างเรียกพี่รวมทั้งบอยด้วย แม้อายุจะต่างกันไม่มากก็ตาม แต่สามารถสร้่างบ้านที่น่าอยู่ ทำให้มุมมองการเล่นแชทของบอยเปลี่ยนไป เคยคิดว่าอยากเจอกับพี่แง้งตัวจริงอยู่เหมือนกัน แต่คงไม่มีโอกาสนั้นแล้ว ผมยังจำมุกที่พี่แง้งชอบเล่นได้ พี่แง้งชอบซุ่มตอบปัญหาและแบนคนทำผิดหน้าห้องแชทเสมอ และประโยคสุดท้ายที่ได้คุยกับพี่แง้งก็คือ พี่แง้งมาประกา๋ศว่าเวบเราได้เลื่อนจาก PR2 เป็น PR3 ยังจำได้ว่าพี่แง้งจะตั้งกระทู้บอกรายละเอียดเรื่องพวกนี้ ใจหายเหมือนกัน
                ...แม้วันนี้พี่แง้งจะจากพวกเราไปแล้ว แต่... ขอร้องเพลงให้พี่แง้งซักเพลงนะครับ

Friendship Forever…You are my Friendship Forever…
ก็ใจฉันหายเมื่อได้รับรู้ ว่าเธอจะจากกันไป
ในวันพรุ่งนี้ที่ไม่มีเธอ ก็ไม่รู้จะเป็นอย่างไร
อาจจะเหงาแค่ช่วงหนึ่ง เพียงแค่ช่วงหนึ่ง
แค่อยากให้รู้เอาไว้ ทุกๆนาที ทุกเรื่องดีๆ จะอยู่ในหัวใจ

* ก็อยากจะมีคำูพูดมาลา แต่กลัวน้ำตาจะไหลมาแทน
ก็คงจะมีคำนึงที่มาจากใจ ก็คงจะมีสิ่งนี้จะฝากไว้

** จดจำเธอไว้ข้างในหัวใจ อยู่ข้างในหัวใจ
เวลาจะนาน นานสักแค่ใหน ก็จะไม่ลืมชื่อเธอ
จดจำเธอไว้ข้างในหัวใจ ถึงแม้ว่าเราต้องไกลกัน
ที่ตรงนี้ ที่ใจของฉัน จะมีแต่เธอในนั้นเหมือนเดิมเสมอ

เส้นทางที่ฝันยังไม่ลืมวัน ที่เรากอดคอกันมา
แต่วันพรุ่งนี้ เมื่อตื่นลืมตา ก็ไม่รู้จะไปกอดใคร
จะจดจำว่าครั้งหนึ่ง เวลาแค่ช่วงหนึ่ง ได้เคยหัวเราะกับใคร
ไม่ว่ายังไงฉันก็ดีใจ อย่างน้อยก็เคยมีเธอ *

ได้เพียงแค่ยิ้มให้เธอ เมื่อเธอจะเดินจากไป
อยากจะขอให้เธอนั้นโชคดี รู้ไว้นะว่ายังมีคนห่วงเธอเสมอ
ที่นาทีนี้ ที่ๆตรงนี้ ยังมีฉัน คนนี้ที่เป็นเพื่อนเธอ
แม้วันเวลาจะนานซักเท่าไร จะคิดถึง จะคิดถึง จะคิดถึง จะคิดถึง… **

จะมีแต่เธอในนั้นเหมือนเดิมเสมอ

ด้วยความอาลัย
                                                                                                                                                                                     บอย
4

จำนวน

• o^^oนู๋ฝน

• ATM013

• cakekiez

• JotaroMan

ขอร่วมไว้อาลัยให้พี่อ๋อง ณ ที่นี้ด้วยข๊ะ
ผมก็สงสัยอยู่อว่าพี่อ๋องหายไปไหน...

เสียใจจังครับ

นึกถึงวันที่พี่อ๋องมาเล่นในบอร์ด สนุกมากเลย

ขอบคุณพี่อ๋องมากครับ

สู่สุขคติครับ
กลับไปยังรายบอร์ด