กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

วิธีดูดเพลงจากเว็บ

เวปทั่วๆไปที่ให้ฟังเพลงออนไลน์ แบ่งได้ซัก 3 - 4 ประเภท แต่ละประเภทก็ดูดไม่เหมือนกัน
เอาประเภทแรกเลยละกัน   เป็นพวกที่ทำเป็นไฟล์ wav รึ wma แนบมาตอนเปิดเวปเลย เป็นเวปฟังเพลงที่ปุ่มหยุด - เล่นเพลง รึสารพัดปุ่มที่บังคับเพลงเราเป็นไฟล์รูปภาพ วิธีดูดพวกนี้ไม่ยาก  ง่ายมากๆ

1. เปิดเวปที่ว่า แล้วก็รอจนมันโหลดเสร็จ เวปพวกนี้จะโหลดช้า - ช้ามาก แต่ถ้าใช้ adsl ก็ไม่ทันรู้สึกอ่ะนะ
2. พอมันโหลดเสร็จ เพลงเริ่มเล่นเมื่อไหร่ เราก็เริ่มเลย
เข้าไปที่ c:\\windows\Temporary Internet Files (WinXP จะอยู่ที C:\Documents and Settings\Praphun\Local Settings\Temporary Internet Files) แล้วเรียงตามขนาดไฟล์  สังเกตตรงที่ไฟล์ใหญ่ๆ จะมีไฟล์นึง ที่เป็น wav หรือ wma อยู่ด้วย นั่นแหละ เพลงที่เราต้องการ  เวปพวกนี้มันจะส่งเข้ามาให้เราเองเลย ง่ายมั่กๆ
3. ทีนี้จะต้มยำทำแกง  แปลงเป็น mp3 ก็ตามใจ

มีเคล็ดลับนิดนึง ก่อนเปิดเพลง เข้าลบไฟล์ในTemporary Internet Files ออกซะก่อน เวลาหา จะได้ง่ายๆ แล้วก็สะดวกหากจะหาหลายๆไฟล์

ประเภทที่ 2 พวกที่ใช้ windows media players ในการฟัง พวกที่เปิดแล้วมีไอ้เนี่ยโผล่ขึ้นมา

เวปทั่วๆไปที่ให้ฟังเพลงออนไลน์ แบ่งได้ซัก 3 - 4 ประเภท แต่ละประเภทก็ดูดไม่เหมือนกัน
เอาประเภทแรกเลยละกัน   เป็นพวกที่ทำเป็นไฟล์ wav รึ wma แนบมาตอนเปิดเวปเลย เป็นเวปฟังเพลงที่ปุ่มหยุด - เล่นเพลง รึสารพัดปุ่มที่บังคับเพลงเราเป็นไฟล์รูปภาพ วิธีดูดพวกนี้ไม่ยาก  ง่ายมากๆ

1. เปิดเวปที่ว่า แล้วก็รอจนมันโหลดเสร็จ เวปพวกนี้จะโหลดช้า - ช้ามาก แต่ถ้าใช้ adsl ก็ไม่ทันรู้สึกอ่ะนะ
2. พอมันโหลดเสร็จ เพลงเริ่มเล่นเมื่อไหร่ เราก็เริ่มเลย
เข้าไปที่ c:\\windows\Temporary Internet Files (WinXP จะอยู่ที C:\Documents and Settings\Praphun\Local Settings\Temporary Internet Files) แล้วเรียงตามขนาดไฟล์  สังเกตตรงที่ไฟล์ใหญ่ๆ จะมีไฟล์นึง ที่เป็น wav หรือ wma อยู่ด้วย นั่นแหละ เพลงที่เราต้องการ  เวปพวกนี้มันจะส่งเข้ามาให้เราเองเลย ง่ายมั่กๆ
3. ทีนี้จะต้มยำทำแกง  แปลงเป็น mp3 ก็ตามใจ

มีเคล็ดลับนิดนึง ก่อนเปิดเพลง เข้าลบไฟล์ในTemporary Internet Files ออกซะก่อน เวลาหา จะได้ง่ายๆ แล้วก็สะดวกหากจะหาหลายๆไฟล

2

จำนวน

555+

ขอบคุณค่ะ

ดีมากๆ

ชอบๆๆ

ค่ะ
โห อยู่ ใกล้แค่ เนี้ย ทำไมไม่เคยรู้เลยหว่า หุหุ  
ขอบคุงคร่า

โหลดที่ไร มายได้ทุกทีอานะ
เราขอขอบคนุนายมั๊กมากเลยนะ i15 i15
อืมๆ

ขอบคุณมากกกกกกกกกกกกกกกกกก

เดี่ยวทำ

ต้มยำเลย

เหอะๆๆ
น่ากินจิงๆเลย ต้มยำ ทำแกงเองก้ได้ง่ายจิงๆ ขอบคุณงับ
ขอบคุณนะค่ะ
ว้าววว ง่ายจัง ขอบคุงมากง้าบบบบบ
ขอบคุณมากค่ะ
ไมเราหาโฟลเอร์ที่ว่าไม่เจออ่ะ งงเยย..
ขอบคุณมากค่ะ

จะลองทำดู
นั่นไง

ผมเคยทำบ่อยๆ

โกงมาหลายเพลงละี้
กลับไปยังรายบอร์ด