กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

[ระดับเริ่มต้น] สำหรับคนที่มีปัญหาในการใช้เชิญที่นี่ค่ะ

โพสถามที่นี่เลยนะค้ะ !

^^

+ คำถามหรือปัญหาที่ไม่เกี่ยวกับกระทู้อื่นนะค้ะ

+ โพสในนี้แล้วกันเนาะ.. เพื่อจัดระเบียบให้บอร์ดเราดูสวยงาม

+ ไม่งั้นไปโพสต์ ปนกับที่สอนมันดูมั่วๆ เนาะ

+ เช่นมักจะมีคนถามอย่างอื่นฝากรูปฝากเพลง.. ถามที่นี่เลยจ้ะ

+ ถ้าปัญหาเกี่ยวกับเรื่องในกระทู้นั้นๆ โพสในกระทู้นะจ้ะ

+ ถ้าปัญหาอื่น ๆให้โพสที่นี่เลยค่ะ เดี๋ยวจะมาตอบให้ค่ะ ๆๆ

[ แก้ไขล่าสุด cakekiez เมื่อ 4-5-2008 01:06 ]
    ตอบปัญหาเก่า ที่โพสกันไว้น้ะ *
ปล. ไม่ได้จำชื่อมานะค้ะ

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

+ การใส่ header ควรกว้าง 956 ยาวเท่าไหร่ก็ได้ค่ะ

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

+ การใส่สกินจากโค้ด ที่สกินเบี้ยวเพราะว่า ..
+ คุณต้อง ปรับโค้ด(ตัวเลข) ความกว้างยาวให้ตรงกะรูปนะค้ะ

+ โค้ดไม่ขึ้น ลองลบออกก่อน แล้วรีเฟรชดูน้ะค้ะ
+ แล้วใส่ใหม่ ละกดเซฟฟ
+ ให้ดูก่อนน้ะค้ะ ว่าเซฟติดไหม
+ แระค่อยไปหน้าโปรไฟล์คะ

+ เวปฝากรูป
+ แนะนำนะ เค้กใช้ประจำคือ  www.siamcafe.net/img

+ เวปฝากเพลง
+ แนะนำคือ www.imeem.com

เอ่อ เราจะเปลี่ยนสี ตัวหนังสือที่เวลาเม้นไปแล้วไม่ให้กลืน กับสกินอ่ะคับ
พอดี พื้นกสินมันเปนสีขาว ตัวหนังสืมที่เม้นเลยมองไม่เห้นน่ะคับ
ขอความกรุณาด้วยนะค๊าปผม
ขอบคุณล่วงหน้าคร๊าป

-

พอซื้อสกินมาแล้วแล้วต้องทามไงต่ออะเราไม่รุ
เราเพิ่งมาเล่นเปนว่าแรก
ช่วยบอกเปงขั้นตอนด้วยนะค่ะ
เพราะทามไมเปงอะนะ
ช่วยหน่อยนะ
กราบๆๆ
  ตอบ Casshern1010  

มองไม่เห็นเหรอค้ะ
ลองใส่เงาดูไหม

<style type="text/css"> .section .comment-text {
TEXT-ALIGN:left;
line-height: 15pt;
color:แก้สีเงาตรงนี้พิมชื่อสีเลยก็ได้;
filter: glow(color=#FFFFFF, strength=5)} </style>
  ตอบ ooo1

นะจ้ะ
ซื้อไปแล้ว

ก่อนอื่นดูก่อนว่าเป็นไฟล์อะไร
ถ้าเป็น winzip ก็แตกก่อน

ถ้าเป็น notepad ก็เอาโค้ดข้างในมาใช้ได้เลยน้ะ

+ ก้อล้อคอินหน้าไฮไฟวตัวเอง
+ กดหน้า profile
+ เลือก กำหนดรูปแบบฉันหรือ Cuztomize my profile
+ เสดเอาโค้ดทั้งหมดไปใส่
+ แล้วกดบันทึก

+ เรียบร้อยละคะ *
cakekiez

เหนภาพสกินที่ซื้อมามุมมันมน

ทุกมุมเลย

ไม่ทราบว่าคุนทำได้ไหมคับ

ถ้าเปนผม
เค้กทำก็มนน้ะ

เอ๊ะหมายถึงอะไรหว่า

ไอ่คำว่า "คุณทำได้ไหมถ้าเปนผม" อะค้ะ

ไม่เข้าจัยคำถามอะ *

hi5 เรามันไม่มี Cuztomize my profile อ่ะ ทำไงดี

hi5 เรามันไม่มี Cuztomize my profile อ่ะ ทำไงดี แง.......
ใครรู้ช่วยทีน๊า.........
เราก็กำลังพยายามหา cuztomize my profile อยู่ล่ะ
ปัญหาสมุดบันทึกในHi5อะงับ

กดเขียนสมุดใหม่ไม่ได้พอกดเขียนใหม่ มันพาลิ้งเข้าเวป

นี้อ่ะคับhttp://static.hi5.com มันคือเวปอะไรหรอ

แก้ยังไงคับช่วยบอกที

ไม่มี cuztomize profile เหมียนกันงับ
ทำไงดี
อ้อ ไอ้นี่ด้วย lifestye งะ
มันอยู่ตงไหนเหยอ
Help me please!!!!

ตอบกลับโพสของ 10# hi_aimmy

ช่วยตอบแทนให้น๊ะครับสำหรับ

ถ้าหา cuztomize profile ไม่เจอ แสดงว่าคุณใช้สกินสำเร็จที่ไม่ใช้ code อยู่

คุณต้องไป Remove Skin ออกก่อน ถึงจะเห็น cuztomize profile ครับ

น่าจะแก้ปัญหาสำหรับกรณีนี้ได้ครับ

ลองพยายามเปิดอ่านที่เค้าสอนเกี่ยวกับ hi5 เยอะๆ ครับ

จะได้ความรู้เยอะเลย

( อ่านไปก่อนไม่เข้าใจก็ถามได้ครับ  เพื่อนกันอยู่แล้ว 555+)

i34 i34

[ แก้ไขล่าสุด smartybee เมื่อ 10-5-2008 11:34 ]

เข้าhi5ไม่ได้

พี่ครับผมเข้าhi5ไม่ได้มันขึ้นว่าหยั่งงี้อะครับ    ใช้คุณลักษณะนี้ไม่ได้ชั่วคราวเนื่องจากกำลังดำเนินการดูแลฐานข้อมูลตามปกติ โดยคุณลักษณะนี้จะกลับมาในไม่ช้า นี่อะครับ จะแก้ยังไงเหรอครับ
กลับไปยังรายบอร์ด