กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
มีปัญหาคร่า
คือแพ๊ตเคยเอาโค้ดที่ลบโฆษณาได้จากเวบบอร์ดนี้ไปใช้
ใช้ได้ดีใจมาก
แต่หลังจากนั้นสองอาทิตย์โฆษณามานมาอีกแระอ่ะค่ะ
ทั้งๆที่โค้ดลบก้อยังอยู่ แต่ไหงฆษณาขึ้นมาได้อีกอ่ะคะ
ช่วยหน่อยค่ะ
ขอบคุณล่วงหน้าไว้ก่อนเลยคร่า
ทำไมหน้าโปรไฟล์ของเราไม่ว่าจะคลิกเข้าไปดูอะไรก็ตามจะเด้งกลับมาเป็หน้าแรกของhi5อยู่เรื่อยมีปัญหาที่ตรงไหรช่วยตอบที
การเขียน code เขียนใน notepad ใช่มั้ย?

เราลองเข้าไปเขียนในนี้แล้วนะ

เขียน Code เสร็จ  copy code มาลงใน  customize แล้ว

ไม่เห็นอะไรเลยอ่ะ  พื้นขาวไปหมดเลย  มีแต่ตัวหนังสือ

ส่วนรูปที่  เรา resize แล้ว  เอาไปลงใน photobucket.com  แล้ว copy  url  มา

ช่วยเช็ค code หน่อยนะ  เราว่ามันถูกแล้วนะ

ต้องทำให้ครบมั้ย ?

<style type="text/css">
.section,.subsection {color:#006699;}  
body {color:#006699!important;}  
a:link {color: #000000; text-decoration: none; }  
a:active {color: #000000; text-decoration: none; }  
a:visited {color: #000000; text-decoration: none; }  
a:hover {color: #FFFFFF; text-decoration: none; }
</style>
#p_nav_header { background: url()!important;
background-repeat:no-repeat!important; border:none;
width: 956px!important;margin-top:7px!important;height:164px}
#new_header,#top_header , #primenu li.on,#p_nav_primary ,#nav_select{ background:none !important; border:none; }
table#search_table tr td { vertical-align: left !important;}
#search_table {direction:ltr !important}
.box_profile_connections {display:none!important}
.profile-nav {margin: 0 0 10px 0; padding: 0px 0 0 0!important;}
#profile-name {background-image:url();width:956px; height: 765px;background-repeat:no-repeat; }
.profile-nav .name strong {color:#006699!important;}.profile-nav .name span {color:#006699!important;}
#profile-nav {background:url() no-repeat;height:15px;}.sub_nav_link {color:#006699!important;}
#user-details .content {background: url();height:410px}
#user-details{border:none !important;}.section .footer { display:block!important;}
#user-details .footer {background:none;height:5px;}
</style>
.section h1 {background-image: url();height: 113px;repeat: no-repeat;margin-top:7px!important;text-align: left;padding-left: 10px;border:none;}
.section h2 {background-image: url();background-color: transparent;text-align: left;}
.section .content {background-image: url();background-color: none;background-position: top;background-repeat: repeat-y;?text-align: left;}
.section .footer {background-image: url();display: block;height: 30px;}
</style>

ตอบหน่อย

เปลี่ยนชื่อโปร์ไฟล์ยังไงอ่ะ
เราเคยลองเลี่ยนที่แก้ไขข้อมูลพื้นฐานแล้ว
แต่มันก้อเปลี่ยนไม่ได้อ่ะ
ต้องทำยังไงอ่ะ
ช่วยหน่อยนะ
ขอร้อง

ช่วยตอบ..

การเปลี่ยนชื่อ Profile นะคะ
เข้าไปที่  Edit My Basic Info หรือ แก้ไขข้อมูลส่วนตัว
แล้วก็ไปเปลี่ยนที่ First  name  (โทษทีนะ  ของเราเป็นเวอร์ชั่น Eng)
ปล. ไม่รู้ว่าเราตอบตรงคำถามหรือปล่าวนะ  ลองดูละกันนะคะ
ทำรูป hi5 สลับซ้าย-ขวา
ทำตรงหัวข้อไหนเหรอครับ
อยากทราบเกี่ยวกับการตั้ง position ค่ะ

คืออยากใช้สกินที่ใช้โค้ดบีบ ความกว้างเข้ามา

เป็นแบบหน้าจอเล็กอ่ะค่ะ

แต่เจ้าของสกินเค้าบอกว่าต้องปรับ position  เอง

ช่วยทีนะคะ

ฝนฝน

อ่อค่ะ
ถ้าใส่สกินแล้ว
มันขึ้นว่า อุ๊ย เราทตามคำขอคุนไม่ได้...............อะไรประมาณนั้นใช่มัย
เราจะต้องลบโค้ดที่เราใส่ไปก่อนเพราะเราใส่โค้ดเยอะ  แล้วมันจะรับไม่ได้  อันดับแรกต้องลบโค้ดออกให้หมดค่ะ  แล้วค่อยใส่โค้ดสกิน  แล้วจะต้องแต่งใหม่หมดเลย  ค่ะ  ส่วนคนที่ซื้อสกินแล้วไม่ทราบว่า โค้ดอยู่ตรงไหนนะคะ  ก้อเลือกสกินเส็ดแล้ว  คลิกที่ซื้อ  มันจะขึ้นอีกที  แล้วก้อคลิกที่ซื่อ  สักพักมันจะขึ้นข้อความ  ซื้อเรียบร้อย..........อะไรทำนองนี้  แล้วก้อกดปุ่มแบคกลับ  มันจะมี  คำว่า  save open...................อะไรทำนองนี้แหละคะ  เราก้อคลิกที่  open นะคะ  เท่านี้โค้ดก้อจะขึ้นมาทันทีเรยค่ะ  ส่วนโค้ดปีก  ก้อคลิก  แก้ไขส่วนนี้  แล้วใส่โค้ดที่ชอง  ความสนใจพิเศษ  แล้วคลิก  บันทึกโปรไฟล์  เล่นเอาเหนื่อยนะคะเนี้ย

ฝนฝน

อ่อค่ะ
ถ้าใส่สกินแล้ว
มันขึ้นว่า อุ๊ย เราทตามคำขอคุนไม่ได้...............อะไรประมาณนั้นใช่มัย
เราจะต้องลบโค้ดที่เราใส่ไปก่อนเพราะเราใส่โค้ดเยอะ  แล้วมันจะรับไม่ได้  อันดับแรกต้องลบโค้ดออกให้หมดค่ะ  แล้วค่อยใส่โค้ดสกิน  แล้วจะต้องแต่งใหม่หมดเลย  ค่ะ  ส่วนคนที่ซื้อสกินแล้วไม่ทราบว่า โค้ดอยู่ตรงไหนนะคะ  ก้อเลือกสกินเส็ดแล้ว  คลิกที่ซื้อ  มันจะขึ้นอีกที  แล้วก้อคลิกที่ซื่อ  สักพักมันจะขึ้นข้อความ  ซื้อเรียบร้อย..........อะไรทำนองนี้  แล้วก้อกดปุ่มแบคกลับ  มันจะมี  คำว่า  save open...................อะไรทำนองนี้แหละคะ  เราก้อคลิกที่  open นะคะ  เท่านี้โค้ดก้อจะขึ้นมาทันทีเรยค่ะ  ส่วนโค้ดปีก  ก้อคลิก  แก้ไขส่วนนี้  แล้วใส่โค้ดที่ชอง  ความสนใจพิเศษ  แล้วคลิก  บันทึกโปรไฟล์  เล่นเอาเหนื่อยนะคะเนี้ย

ลงเพลงไม่ได้

ก๊อปโค๊ตจากเว็บ www.imeem.com มาใส่เสร็จแล้ว แต่เพลงไม่ขึ้นอ่ะคับ
จะเอากรอบ ตรง info contact ออก ทำไงอ่าคะ
แล้วก้อโฆษณาด้วย
อุตส่าทำสกินสวยๆ โฆษณาปิดมิดเลย T_T
มีวิธีอาไรไหมเจ้าคะ
สวสดีค่ะอยากถามว่าเพิ่งทำ hi5 เล่นไม่เป็นอยากรู้ว่าจะลบ side show รูปยังไงค่ะ ทำขึ้นมาตั้ง3อันจะลบ ไม่เป็นใครก็ได้ช่วยที
เพิ่งสมัครสมาชิกเมื่อสักครู่ อยากเล่น hi5 บ้าง ต้องทำยังไงบ้างคะ
ขายสกิล

หาไม่เจอค่ะ

วิธีขาย

ส่งเข้าเมล์ได้ปะ

rossukon_th@hotmail.com
ฉันเป็นคนที่มาใหม่   อยากรู้ว่าเขียนblogเขียนอย่างไร    ใครช่วยได้คะ?
กลับไปยังรายบอร์ด