กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ขอบคุณมากมายคัฟ สำหรับ ข้อมูลดีดี ขอบคุงคัฟ
ทำไมของบางคนไม่เปลี่ยนร่างตามในรูปอ่าคับ
มือใหม่ครับ เราจะมีวิธีเลี้ยงยังไงบ้างครับ
ยังเลี้ยงไม่เป็นเลยครับ
เอ่ออยากรู้ว่า เราจะเปลี่ยนสัตว์เลี้ยงได้มั๊ยอ่ะ

หรือว่าจาต้องเริ่มเลี้ยงใหม่เลยอ่ะจร้า

ใครรู้ช่วยบอกทีนะจร้า

ขอบคุณเอาไว้ล่วงหน้าเลยนะ
ต้นฉบับโพสโดย wongvan เมื่อ 15-4-2009 16:40
ทำไมของบางคนไม่เปลี่ยนร่างตามในรูปอ่าคับ

สัตว์เลี้ยงของเราจะเปลี่ยนทุก 10 เลเวลค่ะ
ที่ไม่เหมือนในรูปอาจจะดูธาตุ ไม่ก็เลเวลผิดรึเปล่าคะ

ต้นฉบับโพสโดย 5099 เมื่อ 17-4-2009 15:44
มือใหม่ครับ เราจะมีวิธีเลี้ยงยังไงบ้างครับ
ยังเลี้ยงไม่เป็นเลยครับ

เลี้ยงไปเรื่อยๆแหละค่ะ โพสเรื่อยๆให้ exp มันขึ้น
ตามค่าประสบการณ์ การโพส และอย่าให้มันตายน๊า ต้องดูบ่อยๆอ่า
ถ้าตายก็กดกระทิงแดงให้มันกิน ขวดละ 100 zenny

ต้นฉบับโพสโดย Tin_Tin เมื่อ 17-4-2009 23:09
เอ่ออยากรู้ว่า เราจะเปลี่ยนสัตว์เลี้ยงได้มั๊ยอ่ะ

หรือว่าจาต้องเริ่มเลี้ยงใหม่เลยอ่ะจร้า

ใครรู้ช่วยบอ ...

สัตว์เลี้ยงเปลี่ยนธาตุไมได้จ้า เอกธาตุไหนธาตุนั้นเลย
ถ้าจะเลี้ยงใหม่ได้คือ วิธีการ "ทิ้งสัตว์เลี้ยง" อะ
แล้วไปซื้อใหม่

ตั้งแต่เล่นมาจนตอนนี้ยังไม่เคยเห็นมีใครทิ้งเลยอ่ะ
ขอบคุณนะคร้า สำหรับคำตอบจร้า

อาจจามีเราคนแรกก้อได้นะ

แต่เสียดายตัวเก่านะ เลี้ยงมาตั้งนานแร้ว
แล้วมานเลี้ยงยังไงหว่า เอิ๊กๆ อ่านตั้งนาน -*-
ช่ายๆขอ้มูลดีมากขอบคุณๆ

ตั้งใจนะ

ข อ บ คุ น ค้ า บ ป๋ ม ! ! ! ! !
หมายเหตุ: กระทู้ถูกปิด เจ้าของถูกแบนหรือถูกลบ
ขอบคุณคร่ะ
ดีค่ะ ได้ประโยชน์มากเลย ถึงว่ามีแค่ 5 ตัวทำไมเห็นมีตั้งหลายแบบ ที่แท้เป็นการเจริญเติบโต
ขอบคุนค่า อยากรู้ว่าจาทำยังไงให้เลเวลเพิ่มง่า ต้องกินยาเพิ่ม exp อ่าหร๋อ
ขอบคุณมากๆนะค่ะ
กลับไปยังรายบอร์ด