กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ข้อห้ามก่อนเข้านอน

• อย่าใส่นาฬิกาข้อมือนอน เพราะขณะที่นาฬิกาทำงานไปเรื่อย ๆ นั้น ล้วนปล่อยพลังงาน ถ้าใส่นาฬิกาข้อมือนอน จะมีผลต่อสุขภาพระยะยาว

• ไม่ควรนอนหลับไปพร้อม ๆ กับโทรศัพท์ หรือวางโทรศัพท์มือถือไว้ใกล้ ๆ ใครที่ชอบใช้มือถือเป็นนาฬิกาปลุกยามเช้า กรุณาเก็บมือถือไว้ห่าง ๆ เพราะหลักฐานทางวิทยาศาสตร์ระบุว่า โทรศัพท์มือถือ จะปล่อยคลื่นแม่เหล็กไฟฟ้าออกมาขณะเปิดเครื่องไว้ และคลื่นแม่เหล็กไฟฟ้าเหล่านี้ มีผลกับระบบประสาท เพราะฉะนั้น ตอนนอนก็ควรปิดโทรศัพท์มือถือซะดีกว่า

- อย่าหลับไปพร้อมกับเครื่องสำอาง ไม่ว่าจะเหนื่อยอ่อนเมื่อยล้ายังไง ต้องล้างเครื่องสำอางออกให้หมด เพราะการหลับทั้ง ๆ ที่เครื่องสำอางยังคาอยู่ที่ผิวหน้า จะทำให้เกิดปัญหาด้านผิวพรรณระยะยาว

- (สำหรับสาว ๆ เท่านั้น) อย่าใส่ยกทรงนอน เพราะนักวิทยาศาสตร์ชาวอเมริกัน พบว่าการใส่ยกทรงนานเกิน 12 ชั่วโมง จะเป็นการเพิ่มอัตราเสี่ยงต่อการเป็นมะเร็งทรวงอกได้ ฉะนั้น ก็อย่าใส่ยกทรงนอนเลย

รู้ข้อห้ามแล้ว ก็ลองปฏิบัติกันดู เพื่อการนอนที่ดี.
อ่าๆจิงดิ น่ากัวแฮะไอข้อแรกอะ เพิ่งรุๆ ขอบคุงค้าบบบ
ชอบข้อสุดท้ายอ่ะคับ เหอะๆ   เอิ๊กๆๆ
ไม่มีนาฬิกาข้อมือ และไม่มีโทรศัพท์ ลาสมัยจริงเลยเรา กร๊ากๆ
จิงอ่ะ

ไม่อยากเชื่อเลยอ่ะ

บ้างข้อกู้้มาบ้างแล้วอ่า
ขอบคุณที่บอกค่ะ

อิอิ

^^                                                       @ _ @
เหอะๆๆ
ทั้งๆที่เราก้อรุนะว่าวางโทสับใกล้ตัวไม่ดี
แต่ก็ยังทำประจำเลย
รู้แล้วอ่ะ  แต่ก็ยังทำ เหอะๆ
เราคุยโทสับโต้รุ้งเรยง๊ๅ

ต่อไปประสาทพังแน่เรยยย
เดี๋ยวจะทำตามค่ะ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆๆ
เราวางโทรศัพไว้หัวเตียง ถึงว่าโง่
อย่าใส่นาฬิกาข้อมือนอน เพราะขณะที่นาฬิกาทำงานไปเรื่อย ๆ นั้น ล้วนปล่อยพลังงาน ถ้าใส่นาฬิกาข้อมือนอน จะมีผลต่อสุขภาพระยะยาว

พลังงานแบบไหนล่ะเนี่ย
โหห

เราเอาโทณศัพท็
วางไว้บนหัวเตียง
ทุกวันเลยอ่า ง่า
ขอบใจนะที่มาบอก

อิอิ
ขอบคุณค่ะ สำหรับข้อสุดท้าย
ลดคาวมเสี่ยงไปเยอะเลย

อิอิ

ทำหมดค่ะ

ยกเว้นข้อ 1 กะ 2