กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

วันแห่งความหวัง

วันวานแห่งความหวัง
มีทั้งความพลาดพลั้งทั้งการหน่ายหนี
มีทั้งคนเหยียบหยามและร่วมแสดงความยินดี
ไม่ใช่มีแต่คนที่...เขาไม่สนใจ
ตั้งแต่เกิดมาจนวันนี้
มีทั้งเพื่อน พ่อแม่ที่ดีหาได้ที่ไหน
แม้ว่ามีทะเลาะกันบ้างไม่สนใจใคร
แต่ครอบครัวนั้นไงห่วงใยเราทุกคน
ความผิดมันให้อภัยกันได้
ถ้าเราเปิดใจให้ใครสักหน
ความรู้สึกที่มีแบ่งปันให้ใครสักคน
ถึงแม้ครอบครัวจะยากจนก็เป็นสุขเรื่อยมา

ความหวังจะทำให้ทุกคน

มีชีวิตเพื่อที่จนต่อสู้ไปสู่สิ่งที่หวังเอาไว้

ขอแค่แพยงอย่ายอมแพ้ก็พอ

แล้วความหวังนั้นอาจจะเป็นจริงก็ได้
ทำไมแต่งเพาะกันจังอ่ะ

สอนหน่อยจิ

ชอบง่า....

เพราะดี

วันวานแห่งความหวัง
มีทั้งความพลาดพลั้งทั้งการหน่ายหนี
มีทั้งคนเหยียบหยามและร่วมแสดงความยินดี
ไม่ใช่มีแต่คนที่...เขาไม่สนใจ
ตั้งแต่เกิดมาจนวันนี้
มีทั้งเพื่อน พ่อแม่ที่ดีหาได้ที่ไหน
แม้ว่ามีทะเลาะกันบ้างไม่สนใจใคร
แต่ครอบครัวนั้นไงห่วงใยเราทุกคน
ความผิดมันให้อภัยกันได้
ถ้าเราเปิดใจให้ใครสักหน
ความรู้สึกที่มีแบ่งปันให้ใครสักคน
ถึงแม้ครอบครัวจะยากจนก็เป็นสุขเรื่อยมา

เพราะมากเลยจ้า
ชอบมากเลย....
ขอบใจมากจ้า
เอามาอีกนะ
เพราะดีฮับบบ

อ่านแร้วคิดด้ายเรย
จงเชื่อในความหวัง

แล้วทุกอย่างจะดี

ทำไม

แต่งกันเพราะนะทำไมแต่งเก่งกันจางอ่า

...................

แต่งกานมาเยอะๆๆๆๆๆๆน้า...........

สุสุสุสุสุสุสุสุ

สุดยอดเลยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย
แต่งกันเพระกันจังคับ แต่งมาอีกเรื่อยๆๆนะคับ จะติดตามผลงานจ้า
พ่อแม่นี่แหละหวังดีและอยุ่เคียงข้างเราเรื่อยมา

^______________^ !
เพราะจังเลยค่ะ
เพราะจังเลยค่ะ
กลับไปยังรายบอร์ด