กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

[ตกแต่ง] จัดตำแหน่งให้แต่ละส่วน

<style type="text/css">
#friends {position:relative;top: ระยะห่างem;right: ระยะห่างem;}
#photoAlbums {position:relative;top: ระยะห่างem;right: ระยะห่างem;}
#user-fives {position:relative;top: ระยะห่างem;right: ระยะห่างem;}
#lifestyle {position:relative;top: ระยะห่างem;left: ระยะห่างem;}
#interests {position:relative;top: ระยะห่างem;left: ระยะห่างem;}
#comments {position:relative;top: ระยะห่างem;right: ระยะห่างem;}
</style>

ดูไปตามโค้ดเลยนะครับ เขียนบอกไว้แล้วว่า บรรทัดไหน จัดตำแหน่งส่วนไหน
ถ้าส่วนไหนที่เราไม่ต้องการจัด ก็ลบมันออกไปซะ ทั้ง บรรทัดเลย

user-fives คือ ส่วนที่เป็น five
lifestyle คือส่วนที่เป็น เกี่ยวกับฉัน
interest คือส่วนที่เป็น ความสนใจเฉพาะ

อ้า งงละสิ ว่าจัดตำแหน่งยังไง
ระยะห่าง สีแดง  ให้เราใส่ระยะห่างจากข้างบนนะครับ(ข้างบนคือ ข้างล่างของส่วนข้อมูลส่วนตัวเราอ่ะ)
ระยะห่าง สีเขียว ให้ใส่ระยะห่างจากขอบด้านขวานะครับ

ปล.หน่วยไม่จำเป็นต้องเป็น em เป็น px ก็ได้ แต่ของให้เลข กับหน่วยเขียนติดกัน เช่น 30em หรือ 50px ครับ
1

จำนวน

• RicKuKunG

ขอบคุณครับ ละเอียดมากเลย

แล้วเราสามารถปรับไปได้สูงสุดขนาดไหนครับ

สูงเสมอข้อมูลส่วนตัวได้ป่ะครับ พอดีไฮไฟผมผมลบข้อมูลส่วนตัวออกส่วนนึงอ่า แล้วจะเอารูปเพื่อนขึ้นไปแทนได้ป่ะครับ รบกวนด้วยน่า
ขอบคุงมากเลยคับ
เอาไว้จัดระเบียบโพรไฟล์ใหม่
เหามะสำหรับคนชอบย้ายนั่นย้ายนี่เลย
ขอบคุณมากมายคับ

อิอิ

ผมอยากทราบว่า แล้วขนาดมาตรฐาน ที่มันให้มา ขนาดเท่าไหร่เหรอคับ
บอกไปอย่างนี้ ไม่รู้จะใส่ไปเท่าไหร่อ่า
ขอบคุณมากคับ ^^

ตอบกลับโพสของ 6# kingbrand

อันนี้เป็นโค้ดที่จะใช้เลื่อนออกจากจุดปกติ ของมันนะครับ

ถ้าอยากให้มันอยู่ปกติ มาตรฐาน เราก็ไม่ต้องใส่อะไรเลย แบบว่า ลบออกไปให้หมดเลยไงครับ

เช่นถ้าไม่อยากจัดส่วนของ friends

เราก็ลบบันทัดนี้ออกไป #friends {position:relative;top: ระยะห่างem;right: ระยะห่างem;} ลบให้หมดเลยครับ แค่นั้นแหละ
พอเข้าจัยครับ ไงก็ขอบคุณครับ i28 i28 i28
ขอบคุณนะค้าบบบบบบ i33
ขอบคุณนะ.......
ขอบคุณนะ.......
น่าจะมีโค๊ดที่ทำให้โปรไฟล์ของเราชนติดกับขอบ บาร์วเซอร์เลยจนสุดแต่ถ้าใช้โค๊ดนี้ ก็ได้แต่หน้าจอแต่ละคนไม่เหมือนกัน ผมใช้ขนาด 1280 บางคนอาจใช้ 1024 มันจะเลยกันไปไม่สวยเลยที่งี้
ดีๆเยี่ยมมากมาย

เอาไปย้ายเลยดีกว่า
ขอบคุณมากๆเลยคับละเอียดม๊ากเข้าใจหมดเลยอิอิ
เอาไปปรับเม้นอ่ะคร้าแจ่มมากเลยคร้าเพื่อนๆๆถามว่าเอาโค้ดมาจากไหนก้อเลยโม้เพื่อนว่าความสามาดเฉพาะตัวคร้าไปโม้ทั่วเลย 555+
กลับไปยังรายบอร์ด