กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ภาวะโลกร้อน....(มาก)

สักวา          ว่าไว้         ให้ท่านคิด
ว่าใครผิด      พินิจ         คิดดูหน่อย
โลกหนึ่งใบ   กับคน       ไม่ใช่น้อย
เกือบจะม้อย   หมดไป     เพราะใครทำ
หากว่าท่าน    เคยจำว่า    ข้าไม่ผิด
ไม่ใช่กิจ        จะไปช่วย    ด้วยก็ไม่
งั้นให้ท่าน      จำใหม่        และใส่ใจ
ก่อนจะไม่       มีเวลา        ให้ฟื้นฟู

ขอนิส....

ช่วยกันนะคะ ทำอะไรก็ได้ ที่ง่ายๆ เช่น ประหยัดพลังงาน คนละนิดคนละหน่อย เพื่อโลกของเรานะ

(แต่งเองนะค่ะ สดๆ อยากจะไม่สัมผัสมาก แต่ต้องการสื่อความหมายคะ)
4

จำนวน

ดีจัง อ่านแล้วเข้าจัยดีค่ะ  จะเปงอีกหนึ่งคนที่จะช่วยโลกลดภาวะโลกร้อนค้า
โอ้ ใช่ๆ ก่องที่สายเกินแก้ i34 +ช่วยกานลดการใช้ พลังงาน
แฮ่ ขอบคุณ ทุกความร่วมมือนะคะ

เพื่อโลก ของเรา

อ่ะ ความหมายดีแต่ขอแนะนำนิดนึงนะคะ กลอนสักวาตามหลักแล้วควรลงท้ายด้วย "เอย" เสมอค่ะ
ขอบคุณคร่า คราวหลังจะปรับปรุงนะคะ
โดนใจมาก ๆ เลยค่ะ ตอนนี้โกลเราร้อนขึ้นเรื่อย ๆ แล้วอะ ทำไงดี ถ้าทุกคนไม่ช่วยกัน แล้วใครจะมาช่วยเราคะ
เก่งจัง อ่านแล้วเข้าใจเลย ดีค่ะ
งืมๆๆ สุดยอดเรย แต่งเองหรอ ชอบอ่านะ โดนๆ
ช่วยกัน  ประหยัดพลังงาน  เพื่อโลกของเรานะ

จะช่วยโลก

โลกเราต้องดีขึ้นกว่านี้   

เพราะมันคือ โลก ของเรา
เท่จังเลยง่ะ                                                                                                                                            

เนาะ
ตอนนี้ร้อนมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
โลกมันร้อนจริงๆๆ
อ่านแล้วมานสอนใจให้สำนึกมากๆเลย
เรามาปรับตัวเพื่อให้โลกหายร้อนกานเถอะ
กลับไปยังรายบอร์ด