กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
อิอิ

ขอบคุน

มากคับ
คับป๋มม ๆ

มีอะไร สงสัย ก้อปรึกษา สอบถาม ได้นะคับ

5 +
อยากรู้ว่าทำอย่างไงให้สัตว์เลี้ยงเลื่อนเวลเร็ว
แล้วอยากรู้ว่าโพสกี่โพสจะทำให้เลื่อนได้1เลเวล
ต้นฉบับโพสโดย ranknajang เมื่อ 1-1-2009 17:57
อยากรู้ว่าทำอย่างไงให้สัตว์เลี้ยงเลื่อนเวลเร็ว
แล้วอยากรู้ว่าโพสกี่โพสจะทำให้เลื่อนได้1เลเวล ...

ตอนนี้ เลเวลของพี่แต๊งค์เยอะแร้วอ่ะคับ

มันจะเริ่มตันแร้วนะคับ

ต่อจากนี้ ก้อต้องให้ความพยายาม และอดทนในการต่อสู้ ต่อไปคับ

หรือถ้ามี เงินมาก ๆ หน่อยก้อ ซื้อไอเทม ปั๊มเลเวลเลยคับ

( แต่ก้อค่าเท่ากับโพสนะคับ แถมเสียตังด้วย )
1

จำนวน

• ranknajang

ต้นฉบับโพสโดย ranknajang เมื่อ 1-1-2009 17:57
แล้วอยากรู้ว่าโพสกี่โพสจะทำให้เลื่อนได้1เลเวล ...

สัตว์เลี้ยงไม่มีทางตันหรอกขอรับแต๊ง

เงื่อนไขสำคัญที่สุดที่ทำให้สัตว์เลี้ยงเก่งคือzenny

ถ้าเรามีเซนนี่มากเราก็ซื้อของใส่ให้สัตว์เลี้ยงได้มาก

กล่าวคือถ้าไม่นับการใส่ไอเท็มบวกพลังโจมตีและป้องกันเลย

สัตว์เลี้ยงที่lvเท่ากันจะมีพลังโจมตีและป้องกัน ต่างกันไม่เกิน10

แล้วแต่พลังพื้นฐานตอนที่ซื้อสัตว์เลี้ยงมาตอนแรก

ส่วนปัญหาตอนนี้ของแต๊งคงอยู่ที่บอทในสนามประลองเก่งเกิน

วิธีแก้ก็คือปั๊มตังให้ได้เยอะๆ ใส่ของเทพๆ แว้วค่อยไปสู้อ่ะจ้า

ตอนนี้ก็โพสเกบตังไปก่อนขอรับ ที่lvสูงๆนี่โพสละ2เปอร์เซ็นเอง

[ แก้ไขล่าสุด ฮิคารุบอย เมื่อ 5-1-2009 10:36 ]
2

จำนวน

• dewtukkie

• ranknajang

ง่าส์ดูเค้าตอบกัน การโพสเอาตังอ่ะ มันก้อเหมือนเพิ่ม ค่า EXP อ่ะจ้า (สับสนกับคำตอบ 2 คนนี้จัง)

(ค่า EXP คือค่า เปอรเซนของ การเพิ่มเวลอ่ะจ๊ะ งงไหม๊เนี่ย)

ถ้าพี่แต็งโพสมามาก เปอร์ก้อค่อยๆเพิ่ม พอเพิ่มเต็วร้อยเปอร์เซนใช่ม่ะ มันก้อจะได้มา คือ 1 เลเวล

ส่วนการซื้อไอเท็ม ก้อได้พอๆกับที่ เราโพส หรือต่อสู้นะค่ะ อิอิ

(สับสนกับคำตอบของตัวเองและ 2 คนข้างบนด้วย งง )
ใจอย่างแร็งเลย

ได้เห็น ร่างสัตว์
สวัสดีครับพี่ๆทุกคน

เออ่ผมอยากทราบว่าการเล่นhi5thaiเนี่ย

เค้าเล่นกันไงหรอฮะ

เช่นหวยของเวบอย่างเนี้ยอ่าครับ

การเลี้ยงสัตว์นะทำไมต้องมีการเก็บเลเวลเพื่ออะไรหรอครับ

และก็การหาเงินนะผมไม่เข้าใลยนะครับ

ว่าๆช่วยมาอธิบายเกี่ยวกับพวกนี้ให้ผมเข้าใจทีนะฮะ

ขอบคุณครับ
ต้นฉบับโพสโดย bankconner เมื่อ 9-1-2009 12:11
สวัสดีครับพี่ๆทุกคน

เออ่ผมอยากทราบว่าการเล่นhi5thaiเนี่ย

เค้าเล่นกันไงหรอฮะ

เช่นหวยของเวบอย่างเนี้ยอ่าครับ

การเลี้ยงสัตว์นะทำไมต้องมีการเก็บเลเวลเพื่ออะไรหรอครับ

และก็การหาเงินนะผมไม่เข้าใลยนะครับ

ว่าๆช่วยมาอธิบายเกี่ยวกับพวกนี้ให้ผมเข้าใจทีนะฮะ

ขอบคุณครับ

Hi5thaiนั้นแต่ละคนก็เล่นเวบนี้แตกต่างกันไปนะขอรับ

บางคนก็สมัครไว้โหลดสกินไปใช้อย่างเดว

บางคนก็เข้ามาหาเพื่อนใหม่ที่นี่

สำหรับผมก็ทั้ง2อย่างเลยอิอิ

สำหรับหวยออนไลน์ เดาเลขท้าย 2 ตัว ของจำนวน สถิติ Page Views ของแต่ละวัน

พร้อมบอกเหตุผลที่เลือกเลขนี่ด้วย แม้จะถูกยากสักหน่อย เพราะโอกาสถูก1ใน100

แต่ถ้าเหตุผลดีก็มีคนให้รางวัลจ้า รายละเอียดอยู่ที่หน้าแรกของหวยทุกงวดขอรับ

ส่วนการเลี้ยงสัตว์ เป็นสิ่งที่เอาไว้เล่นแก้เซง

ทั้งยังเสริมให้คนเลี้ยงดูเท่ขึ้น(ยังไง)และบอกระดับการใช้งานของคนเลี้ยงได้ในระดับนึงด้วย

และเป็นที่ผลาญzennyได้อย่างดี (สำหรับคนรวยzenny)

สุดท้ายเรื่องการหาเงิน จริงๆเป็นสิ่งที่หาง่ายดายมาก

ถ้าเรารู้จักวิธีเล่น  5 กลยุทธ์ หาเงิน Zenny ง่าย-ง่าย

http://www.hi5thai.com/thread-14926-1-1.html ตามนี้เลยขอรับ

level เพิ่มไงอ่ะครับบ
ต้นฉบับโพสโดย Fxxz เมื่อ 11-1-2009 14:51
level เพิ่มไงอ่ะครับบ

เลเวลจะเพิ่ม ก้อมี วิธี 4 นะคับ

1. การโพส คับ
2. ต่อสู้กับบอท คับ
3. ต่อสู้กับสมาชิกในเว็ป ( PK ) คับ
4. ซื้อไอเท็ม ปั๊ม

คับบบ ๆ
ว้าวความรู้มากมายเรยนะเนี่ย
คับบ ๆ

มีอะไรสงสัย มาถามได้ในนี้นะคับ

ไม่ต้องไป ตั้งกระทู้ใหม่

โพสไว้ในนี้เลย

แร้วจะมี ทีมงานมาตอบคับ
ดีจร้าเราก้อม่ายค่อยรุ้รายมากมาย i01
ดีจร้าเราก้อม่ายค่อยรุ้รายมากมาย i01
กลับไปยังรายบอร์ด