กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ต้นฉบับโพสโดย KUKKikkkk^^ เมื่อ 24-12-2008 13:32
สัตว์เลี้ยงยังไม่โตเลย
สามารถสู้ได้แล้วเหรอ
หรือว่ายังค่ะ
แล้วต่อสู้กันนานมั้ยถึงจะรู้แพ้ชนะอ่ะค่ะ
แล้วสัตว์เลี้ยงอื่นที่จะต่อสู้กับเรา
เขาเวลสูงกว่าเรา เราจะไม่แพ้เขาเหรอค่ะ

สู้ได้ตั้งแต่ lv แรกเลยจ้า ไม่จำเป็นต้องสู้กับสัตว์เลี้ยงของคนอื่นนะขอรับ

เพราะมันทำร้ายสัตว์เลี้ยงคนอื่นเขา แนะนำว่าควรสู้ในสนามประลองจะดีกว่า

เพราะสัตว์ที่สู้กะเราระบบของเวบจะหามาให้ หรือเรียกว่าบอท

โดยที่ lv แรกๆนั้นสัตว์พวกนี้จะตีเราไม่ลดเลือดเลยจ้า

แต่อย่าตีเพลินล่ะดูspซักนิด เด๋วตีๆไปแล้วspหมดจะตายเองนะขอรับ

แนะนำอีกอย่างนึงก็คือ ถ้าเราโพสโดยไม่สนใจต่อสู้กับบอทเลย

lv เพิ่มก็จริงครับแต่พลังของสัตว์เลี้ยงจะน้อยมาก

พอ lv หลังๆเรามาสู้กับบอทจะไม่สามารถสู้ได้เลยนะครับ

เพราะบอทจะมีความเก่งตาม lv ของเรา ระวังเรื่องนี้ซักนิดนะขอรับ

ส่วนอยากรู้ว่าเวลาสู้กันนานไหมนั้น ลองสู้ในสนามประลองดูนะขอรับ เด๋วรู้ๆ

1

จำนวน

เราสามารถซื้อไอเทมกระทิงแดงให้กับสัตว์เลยได้มั้ยค่ะ
แต่สัตว์เลี้ยงเรายังไม่ตายอ่ะ
มันจะมีประโยชน์กว่าการซื้อspเติมหรือป่าวค่ะ
ซื้อสัตว์เลี้ยงแล้วไม่ได้อ่ะค่ะ

แล้วแถมเสียเงินฟรีๆด้วย
ต้นฉบับโพสโดย nutcheer เมื่อ 25-12-2008 00:45
ซื้อสัตว์เลี้ยงแล้วไม่ได้อ่ะค่ะ

แล้วแถมเสียเงินฟรีๆด้วย

ที่ดูแร้วนะคับ สัตว์เลี้ยงของคุนก้อมีนะคับ

ซื้อมาแร้ว เราลองเข้าไปเช็คสัคว์เราดูที่

เลี้ยงสัตว์ > สัตว์เลี้ยงของฉัน คับ

แร้วจะมีสัตว์เลี้ยงเรา ขึ้นมานะคับ
1

จำนวน

ต้นฉบับโพสโดย KUKKikkkk^^ เมื่อ 24-12-2008 20:49
เราสามารถซื้อไอเทมกระทิงแดงให้กับสัตว์เลยได้มั้ยค่ะ
แต่สัตว์เลี้ยงเรายังไม่ตายอ่ะ
มันจะมีประโยชน์กว่า ...

เราสามารถซื้อมาตุนได้นะคับ

เพราะเวลาเราต่อสู้อยู่ เผื่อสัตว์เลี้ยงเราตาย เราก้อกดกระทิงแดงได้เลย

ไม่ต้องไปเสียเวลามานั่งซื้อขวดใหม่ ทีละขวด ละขวด คับ
1

จำนวน

แต่ว่าการซื้อมาตุนมันก็เสียZennyเยอะเหมือนกันนะครับ
ต้นฉบับโพสโดย janesit เมื่อ 27-12-2008 10:39
แต่ว่าการซื้อมาตุนมันก็เสียZennyเยอะเหมือนกันนะครับ

ก้อค่าเท่ากันกับ ซื้อทีละขวดนั่นหล่ะคับ

ข้อเสียก้ออย่างที่ว่าคือ เสียเงินทีเดว เยอะเหมือนกัน
ข้อดีก้อคือ ไม่เสียเวลา ต้องมานั่งซื้อใหม่ ทีละขวด อ่ะคับ
1

จำนวน

Thkz ค๊าฟ

คิดได้ไงค๊าฟเนี้ย กระทิงแดงชุบชีวิต ๕๕+
เล่นมะเปนอ่ะ
ต้นฉบับโพสโดย PORTLUX เมื่อ 29-12-2008 11:39
เล่นมะเปนอ่ะ

ศึกษาได้ จากนี่เลยคับ >> http://www.hi5thai.com/forum-17-1.html
ต้นฉบับโพสโดย xik=PN เมื่อ 29-12-2008 18:09

"lv เพิ่มก็จริงครับแต่พลังของสัตว์เลี้ยงจะน้อยมาก"
อยากรู้ว่าพลังนี่คืออะไรครับ ...

หมายถึงพลังโจมตีและพลังป้องกันของสัตว์เลี้ยงจ้า

เท่าที่ลองเล่นมาจนถึงตอนนี้ที่lvเลขคู่(lv 2,4,6,...)พลังโจมตีและพลังป้องกันจะเพิ่มขึ้น1จ้า

เห็นแล้ว  น่าเล่นจังเลย
พี่ครับ

ใครก็ได้
ช่วยรวบรวมภาพสัตว์เลี้ยงที่เหลือมาด้วยได้ป่าวครับ
คือว่าจะเลี้ยงอยู่แต่ไม่รู้จะเลือกตัวอะไรดี
ต้นฉบับโพสโดย Trident_Max เมื่อ 30-12-2008 22:00
พี่ครับ

ใครก็ได้
ช่วยรวบรวมภาพสัตว์เลี้ยงที่เหลือมาด้วยได้ป่าวครับ
คือว่าจะเลี้ยงอยู่แต่ไม่รู้จะเลือก ...

ดูได้ทางนี้เลยคับ >> http://www.hi5thai.com/thread-45572-1-2.html
อ่าครับๆ

ตอนนี้ผมรู้หมดทุกร่างของสัตว์เลี้ยงทั้งหมดแล้ว
ขอบคุณมากครับ
กลับไปยังรายบอร์ด