กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ได้ความรู้เรื่องสัตว์เลี้ยงพอสมควรเยย

แต่ยังมีข้อสงสัยว่า

1.สัตว์เลี้ยงที่สู้บ่อยๆ

กับสัตว์เลี้ยงที่ไม่เข้าสนามประลองเลย

เมื่อถึงlvสูงๆ ค่าพลังจะต่างกันไหมครับ

2.แล้วสัตว์เลี้ยงที่ตายบ่อยๆ กับไม่ตายเลย
ค่าพลังจะต่างกันป่าว

3.เมื่อมอบสัตว์เลี้ยงให้คนอื่น ไอเท็มจะติดไปกับสัตว์เลี้ยงตัวนั้นป่าวงับ

[ แก้ไขล่าสุด MoonlightShadow เมื่อ 14-12-2008 18:20 ]
ตอบ MoonlightShadow

1. ต่างกันค่ะ

2. น่าจะไม่ต่างกันเท่ารัยนะค่ะ

3. อันนี้ไม่รูง่าส์ แงๆ

อยากตอยบหัยนะค่ะ
1

จำนวน

ตอบ MoonlightShadow

1. คือ สัตว์เลี้ยงที่เข้ามาสู้บ่อย ๆ ก้อจะมีประสบการณ์มากก่า สัตว์เลี้ยงที่ไม่ได้เข้ามาเล่นเลยนะคับ
        ถึงแม้ สัตว์ เลี้ยงที่ไม่ได้เข้ามาเลย อาจจะมี EXP ขึ้นก้อตาม แต่ประสบการณ์ก้อไม่ได้เพิ่มคับ
2. คือ ไม่ต่างกัลนะคับ ไม่ว่า จะไม่ตายเลย กะ ตายบ่อย ไม่มีอะไรแตกต่างกันนะคับ
3. คือ อันนี้ น่าจะติดนะคับ เพราะ เราส่งมอบไปแร้ว ไอเท็ม แต่งตัวจะติดไป แต่ ไอเท็มพวกเพิมพลัง อาจไม่ติดไปคับ ยังอยู่กะเรา
1

จำนวน

ขอบคุนน้าจร้าเข้าใจไรมากขึ้นเยอะเลย
อยากให้มีแบบว่า

ไปสู้ในสนามประลอง หรือสู้กับสัตว์ป่าอ่ะครับ

อยากให้มีพวก drop item ด้วยอ่ะ

ถ้ามีคงจะสนุกขึ้นอีก
อีกเืรื่องนึงครับ

ถ้าเราปล่อยให้สัตว์เราอยู่เฉย ๆ

ค่า SP กับค่า HP มันจะขึ้นหรือป่าวครับ

ถ้าขึ้นแล้วมันจะขึ้นเต็มเลยหรือป่าว

มะค่อยมี zeny ซื้อของเติมอ่ะครับ แหะ ๆ
ม่ายเห็นมีคนตอบเลยอ่าาา
เป้นกระทู้ที่ดีคราบ
สัตว์เลี้ยงผมยังมะได้ซื้ออะไรมาแต่งตัวให้มานเยย หุๆ
ไม่รู้เหมือนกันคับ

เพิ่งจะเริ่มเลี้ยงเหมือนกัน
ต้นฉบับโพสโดย MoonlightShadow เมื่อ 14-12-2008 18:03

3.เมื่อมอบสัตว์เลี้ยงให้คนอื่น ไอเท็มจะติดไปกับสัตว์เลี้ยงตัวนั้นป่าวงับ

ไอเท็มจำพวกชุดเกราะและดาบจะติดตัวสัตว์ไปครับ ในกรณีมอบสัตว์เลี้ยง

แต่ถ้าเราทิ้งสัตว์เลี้ยง ไอเท็มนั้นจะหายไปแม้ว่าจะมีคนเก็บสัตว์เลี้ยงตัวนั้นไปเลี้ยงก็ตาม

ต้นฉบับโพสโดย SniperS เมื่อ 17-12-2008 14:06
ถ้าเราปล่อยให้สัตว์เราอยู่เฉย ๆ

ค่า SP กับค่า HP มันจะขึ้นหรือป่าวครับ

ไม่ขึ้นขอรับ และถ้าโพสบ่อยๆ SP จะลดลงอีกด้วย

วิธีเพิ่ม HP และ SP ให้เร็วที่สุดคือนำสัตว์เลี้ยงไปสู้จนตาย แล้วใช้กระทิงแดง คุ้มค่าทุก Zenny แน่นอนขอรับ

2

จำนวน

ขอบคุญทุกคนที่ให้คำตอบ
ขอบคุญทุกคนที่ให้คำตอบ
  ทำยังไง Zenny ถึงจะเพิ่มได้มั้งอ่ะ
ต้นฉบับโพสโดย veter เมื่อ 21-12-2008 14:57
  ทำยังไง Zenny ถึงจะเพิ่มได้มั้งอ่ะ

วิธีหา Zenny นะคับ

http://www.hi5thai.com/thread-14926-1-1.html
สัตว์เลี้ยงยังโตเลย
สามารถสู้ได้แล้วเหรอ
หรือว่ายังค่ะ
แล้วต่อสู้กันนานมั้ยถึงจะรู้แพ้ชนะอ่ะค่ะ
แล้วสัตว์เลี้ยงอื่นที่จะต่อสู้กับเราเขาเวลสู้กว่าเราจะไม่แพ้เขาเหรอค่ะ
กลับไปยังรายบอร์ด