กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ต้นฉบับโพสโดย อัศวินขี่ม้าขาว เมื่อ 29-11-2008 20:18
ถ้าเราโพสต์สัตว์เลี้ยงจะเลเวลขึ้นด้วยหรอครับ

ขึ้นจ้า lv หลังๆนี้จะขึ้นน้อยมัก ต้องลองตีกับสัตว์เลี้ยงในสนามประลองดีกว่านะขอรับ

ต้นฉบับโพสโดย luzipher เมื่อ 30-11-2008 01:03
หนึ่ง ID มีสัตว์เลี้ยงได้กี่ตัวครับ

ID ละหนึ่งตัวขอรับ

4

จำนวน

• แมงง้องแง้ง

• dewtukkie

• JuMungJo

• luzipher

ต้นฉบับโพสโดย อัศวินขี่ม้าขาว เมื่อ 29-11-2008 20:18
ถ้าเราโพสต์สัตว์เลี้ยงจะเลเวลขึ้นด้วยหรอครับ

ช่ายคับบ ๆ

EXP ของสัตว์เลี้ยงเราจะเพิ่มขึ้น แต่ SP และ HP จะลดลงด้วยนะคับ
ต้นฉบับโพสโดย luzipher เมื่อ 30-11-2008 01:03
หนึ่ง ID มีสัตว์เลี้ยงได้กี่ตัวครับ

ช่ายคับบบ

1 ID สามารถมีสัตว์เลี้ยงได้ 1 ตัวคับ
1

จำนวน

ใช้เวลานานไหมคะ กว่าที่สัตว์เลี้ยงจะโต
ต้นฉบับโพสโดย เอ็มทูเค เมื่อ 6-12-2008 08:38
ใช้เวลานานไหมคะ กว่าที่สัตว์เลี้ยงจะโต

ไม่นานหรอกคับ สำหรับการเลี้ยงสัตว์

เพียงเรามั่นสู้บ่อย ๆ เลเวลก้อจะขึ้นแล้วคับ

ไม่นานคับ ก้อจะโต
1

จำนวน

โอเคร

ขอบคุนมากๆๆคะ สำหรับคำแนะนำ
หาตังยังไงi04
ผมเลี่ยงตังไม่พอ   สัตร์เลยตาย
แล้วสัตว์ที่ถูกทอดทิ้งล่ะครับพี่ดิว

ทำไมผมปล่อยแล้วมันไม่เห็นขึ้นมาเลยอ่า
ขอบคุณมากค่ะพี่ดิว
แล้วเราจะมีสัตว์เลี้ยงได้คนละกี่ตัวหรอ
ต้นฉบับโพสโดย bewzaa12 เมื่อ 10-12-2008 15:08
แล้วเราจะมีสัตว์เลี้ยงได้คนละกี่ตัวหรอ

เราจะเลี้ยงได้คนละ

1 ตัวเท่านั้นนะคับบ ๆ

แค่ตัวเดว ก้อเปลืองมากละคับ
ต้นฉบับโพสโดย sukpakit เมื่อ 8-12-2008 21:28
แล้วสัตว์ที่ถูกทอดทิ้งล่ะครับพี่ดิว

ทำไมผมปล่อยแล้วมันไม่เห็นขึ้นมาเลยอ่า ...

งงอ่ะคับ

ปล่อยไปแร้ว ก้อไม่เหนจิ่คับ

หรือไม่อาจจะมีคนมาเก็บแล้ว
1

จำนวน

• sukpakit

ต้นฉบับโพสโดย ผ่านมา เมื่อ 8-12-2008 12:14
ผมเลี่ยงตังไม่พอ   สัตร์เลยตาย

คับบ ๆ

ถ้ายังไม่พร้อม ก้อยังไม่ต้องชุบชีวิตหรอกนะคับ

รอให้เราพร้อมก่อนจะดีก่าคับ
สัตว์เลี้ยงตายแล้วอ่ะ
ตังค์ก็ไม่มี
กลับไปยังรายบอร์ด