กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ความทรงจำสีจาง..กับรอยน้ำตา

ทำไมนะชีวิตคนอย่างฉัน
จะรักใครก็ไม่มีวันสมหวังได้
เป็นแต่ผู้ให้อยู่ข้างเดียวเรื่อยไป
รักแค่ไหน แต่สุดท้ายก็ต้องจมกับน้ำตา

กี่หนที่เจ็บแต่ยังคงหวัง
คงมีสักครั้งที่จะเจอรักจริงบ้าง
กี่คนที่เข้ามาก็ทิ้งกันไปหรือไว้แค่ความอ้างว้าง
เหลือแค่ความทรงจำสีจางๆ กับรอยน้ำตา

1-5-2008 15:08

แต่งเอง 01:58 เมื่อคืน
1

จำนวน

• narag-nalove

อ่านแล้วอยากร้องไห้ดังๆเลย
มันจี๊ดเลยอ่า
เพิ่งอกหักมาเมื่อคืน

ไม่ได้มีมือที่สาม  แต่เพราะเราต่างกันตรงที่เชื่อไม่เหมือนกัน
เพียงแค่เพราะศาสนา ก็ทำให้เราเสียใจได้มากขนาดนี้เลยหรอ
ท่อนแรกกินใจเรามากเลยยย ทำไมเค้าไม่หันมาสนใจเราบ้างง เราช่วยเขาอยู่ห่างๆเสมอ และไม่เคยคิดจะเปลี่ยนแปลง
ซึ้ ง ง่ ะ

ช อ บ ป ร ะ โย ค นี้ ง่ ะ

|
   |
   V
   V

รั ก แ ค่ ไห น   แ ต่สุ ด ท้ า ย ก็ต้ อง จ ม กั บ น้ำ ตา
แต่งกลอน เก่งจิงๆ โดนๆทั้งนั้น
กี่หนที่เจ็บแต่ยังคงหวัง
คงมีสักครั้งที่จะเจอรักจริงบ้าง
กี่คนที่เข้ามาก็ทิ้งกันไปหรือไว้แค่ความอ้างว้าง
เหลือแค่ความทรงจำสีจางๆ กับรอยน้ำตา

...........................................
เศร้าเหมือนชีวิตจริงเลยพี่ฝ้าย
เฮ้อ..ชอบชอบ

[ แก้ไขล่าสุด B5016358 เมื่อ 5-5-2008 17:50 ]
ชีวิตฝ้ายเองแหละค่ะ 55+

[ แก้ไขล่าสุด yaifay เมื่อ 5-5-2008 12:24 ]
ฝ้ายแต่งมาจากตัวเองเลยหรอเนี่ย

รักแล้วต้องมีน้ำตา นี่แหละรัก T^T
ชอบจังเลย
ซึ้งมาก ๆ  เลยคะ
นี่แหละนิยามของผู้ให้นะ
i01 i01 i01 i01 i01 i01 i01 i01 i01 i01

เศร้า
2

จำนวน

• อิทุอร

• yaifay

กินใจจังเลยนะ อ่านแล้วกินใจดีจ้า ซึ้งมากๆ
ทำไมอ่านแล้ว เศร้างะ เหมือน เรา ต้องให้อยู่ฝั่งเดียวเหรอ ไม่เคยได้รับบ้างเลยเหรอ
แต่บางคนก้อมีความสุขกับการเป็นผู้ให้งะ
1

จำนวน

• wisu

*0*..............

ชอบมากๆๆ เลยคับ

อ่านแร้วอยากจะร้องไห้

*0*..............

..............
..............
1

จำนวน

กลับไปยังรายบอร์ด