กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ประกวดบทกลอน ครั้งที่ 1 ชิงเงิน 20000 Zenny (หมดเขต 5 พค 51)

การประกวดบทกลอน (เปลี่ยนกติกากันใหม่น๊า)

เชิญชวนเพื่อนๆ ทุกคน ร่วมส่งบทกลอนที่แต่งเอง เข้าร่วมประกวด ตามหมวดต่างๆ ดังนี้

กวี..ยียวนกวนต่อม   เป็นหมวดกลอนสนุก สนุก เฮฮา ทะเล้นนิด เน้นความบันเทิง กรุณาใช้คำสุภาพนะคะ

กวี..รักหวานซึ้งตรึงใจ   ความรัก ความห่วงใย คิดถึงหมวดนี้เลย

กวี..ชีช้ำระกำรัก   อกหัก รักคุด ไม่สมหวัง หมวดนี้ค่ะ

กวี..กลอนสอนชีวิต   คำคม คติ ข้อคิด

กวี..ไม่มีหมวด ถึงเพื่อน พ่อแม่ ที่นี่ค่ะ

กติกา

1.เลือกหมวดหมู่ให้ถูกต้อง

2.ใส่ชื่อกลอน (ไม่ต้องใส่คำว่าประกวดแล้วนะ)

3.ใครจะส่งกี่กลอนก็ได้ค่ะ

เช่น [กวี..กลอนสอนชีวิต] อุปสรรค...มีไว้ให้ฝ่าฟัน

การตัดสิน

คัดเลือกจากกลอนทั้งหมดที่ลงในฟอรั่ม ทั้งหมดถือว่าส่งประกวด
การตัดสินของคณะกรรมการถือเป็นที่สิ้นสุด

รางวัล

รางวัลที่ 1 ของแต่ละหมวด 20000 Zenny
รางวัลที่ 2 ของแต่ละหมวด 10000 Zenny
รางวัลที่ 3 ของแต่ละหมวด 5000 Zenny
รางวัลชมเชย ของแต่ละหมวด 3000 Zenny

รางวัลพิเศษอื่นๆ ตามความเหมาะสมค่ะ

ส่งกันเข้ามาเยอะๆ นะค๊า

หมดเขต 5 พฤษภาคม 2551 เวลา 18.00 น. นะจ๊ะ
อ่า
ส่งไปอันเดวเองอ้ะ

จะมีลุ้นปะจ้ะ คนสวย
อิอิ *
กลับไปยังรายบอร์ด