กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

พื้นฐาน วิธีการเพิ่ม Code CSS ต่างๆ ให้ Hi5 สำหรับมือใหม่

1. กด "กำหนดรูปแบบโปรไฟล์"
15-3-2008 12:26

2. ใส่ Code ในช่อง
15-3-2008 12:26

แค่นี้ก็สามรรถแก้ไข ตกแจ่ง hi5 ให้ดูสวยงาม
แปลกประหลาดตาแก่ผู้พบเห้นได้แล้วจ้า

ส่วน Code ต่างๆของ CSS ก็หาได้จากที่นี่เลย !!
ไม่มี กำหนดรูปแบบโปรไฟล์ คับ ทำยังไงดี
สำหรับใครที่มองๆแล้ว หา กำหนดรูปแบบโปรไฟล์ไม่เจอนะครับ
คือมันเป็นแบบนี้นะ

ที่ไม่มีปรับแต่งรูปแบบ เพราะ เราได้เลือกใช้ สกินใด สกินนึงไปแล้วนะครับ
วิธีแรกก็คือ กดตรงที่เขียนว่า ลบสกิน นะครับ และก็จะมี ปรับแต่งรูปแบบ ขึ้นมาให้

หรือ
เราอาจจะนำ้โค้ด CSS ไปใส่ในช่อง ความสนใจเฉพาะก็ได้นะครับ
โดยจะใส่ช่องไหนก็ได้ครับ ไม่ว่าจะเป็น
ความสนใจเฉพาะ:
วงดนตรีโปรดตลอดกาล:
วิดีโอเกมโปรด:
โทรทัศน์รายการโปรด:
......

ใส่ในช่องใดก็ได้นะครับ

[ แก้ไขล่าสุด Indi!eS เมื่อ 15-3-2008 15:54 ]
1

จำนวน

อืมๆ..................ทามได้เลยใช่ปะ
แต่ก้อยังไม่ค่อยเข้าใจเลยยังไงจะลองทำดูนะคะ
1

จำนวน

• xsornx

ขอบคุณมากคับที่ตอบคำถาม ทำได้แล้วคับ
อ๋อ ... ไม่เคยเปิดช่องนั้นดูเลย

จะพยายามศึกษา
1

จำนวน

• xsornx

จ้างให้เจ้ เหาก็ทำไม่เป็น

แล้วพี่คองละจะทำเป็น

น้ำปั่น

ฮิ5 เราจะได้สวยซะที  ขอบคุงนะคร้า
1

จำนวน

• xsornx

ต้นฉบับโพสโดย น้ำปั่น เมื่อ 21-3-2008 19:21
  ฮิ5 เราจะได้สวยซะที  ขอบคุงนะคร้า

ทำเสร็จ เมื่อไหร่แล้วเอามาอวดกันชมบ้างนะคับ อิอิ
ทำเสดมะไหร่อย่าลืมไปโคนา
ในกระทุ้ อวดไฮไฟวนะค๊ะ

แร้วจะเข้าไปดูนะ อิ อิ *  
ขอบบคุนฮะ
ทัมดัยแร้วว
ทำไม่ได้อ่ะคับ
  ผม ก็ กอบ โค้ด <style type="text/css"> a:link img {filter:xray();} a:visited img {filter:xray();} a:hover img {filter:none;} </style>

ไปใส่อ่ะ
ไม่เหงได้
ทำไมมะได้หว่า

ลองใหม่เน้ออ
อะ

<style type="text/css">
.comment {background:url(); background-position: 59px 50px;background-repeat:no-repeat;}
.comment-picture {MARGIN-TOP: 7.5em; LEFT: 16.6em;POSITION: relative;}
.comment-picture {height:100px!important; width:100px;border:none;}
.comment-picture a img {width:100px;height:100px;border:none;}
</style>
ใจมากครับ ผม กำลังจะทำอยู่พอเลย
กลับไปยังรายบอร์ด