กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ต้นฉบับโพสโดย Justin เมื่อ 13-5-2008 11:10

หา Opacity ไม่เจอครับ ใช้คำสั่งปุ่มอะไรหรอครับ
มีรูปประกอบจะดีมากครับ

สอนไปหลายรอบแล้วในกระทู้อื่น หาดูค่ะ
ต้นฉบับโพสโดย meenza_10338 เมื่อ 13-5-2008 11:34
คือเราอยากทำภาพให้เล็กลงอะค่ะจะทำไงอ่า

สอนไปแล้ว คำตอบอยุ่ในหน้านี้ค่ะ ลองหาดู
ตัดมุมภาพโค้ง ยังไม่สอนเลยครับ

รออยู่น่ะครับ

ขอบคุงหลายๆ
ลงบรัชไม่ได้อ่ะคร้า

มันขึ้นว่า

could not load brushes because the file not
compa with this version of photoshop อย่างงี้อ่ะคร้า

ทามงายดีคร้า
อยากรุวิธีแต่งภาพ

ให้ดูขาวๆ เนียนๆ
หรือแบบอาตๆๆ วิธีง่ายๆอ่ะค่ะ

แบบว่าทามไม่เปนเลย
ต้นฉบับโพสโดย yaifay เมื่อ 11-5-2008 08:20 PM
เรื่องนี้เป็นการเซพภาพแบบ save for wave หลังจากตัดค่ะ ลองหาอ่านดูค่ะ

ขอ Link ได้มั๊ยอะงับ
น่าจะลองหาด้วยตัวเองดูนะคะ เน้นสีส้มไว้แล้วด้วยอ่ะ
ต้นฉบับโพสโดย ๏HéÌÌ๏นู๋มิ้ลค์ เมื่อ 13-5-2008 19:18
ลงบรัชไม่ได้อ่ะคร้า

มันขึ้นว่า

could not load brushes because the file not
compa with this version of photoshop อย่างงี้อ่ะคร้า

ทามงายดีคร้า ...

คิดว่า รุ่นของบรัชกับ PS ไม่ตรงกันค่ะ ไม่ทราบใช้ PS CS2 หรือเลป่าค่ะ ถ้าไม่ใช่รบกวนโหลดใหม่นะคะ
ต้นฉบับโพสโดย kaiiiz เมื่อ 13-5-2008 19:43
อยากรุวิธีแต่งภาพ

ให้ดูขาวๆ เนียนๆ
หรือแบบอาตๆๆ วิธีง่ายๆอ่ะค่ะ

แบบว่าทามไม่เปนเลย ...

ลองหาดู http://www.hi5thai.com/viewthread.php?tid=5056&extra=page%3D2 ส่วนนนี้จะทำภาพ art ขึ้นได้ค่ะ ทำภาพให้เนียน สอนไปแล้ว หาดูค่ะ
ของมิ้ลค์รุ่นเก่าอ่ะคร้า  Adobe photoshop 7.0 อ่ะคร้า

มีเว็บแนะนำไหมคร้าแบบของอันนี้เลยอ่ะคร้า
กำ ก็มีที่ดาวโหลด CS2 ให้อยุ่แล้วนี่ค่ะ ข้างนอกอ่ะ เหอะๆ
แล้วแบบที่เป็นฟิลม์บางๆ แบบนี้ใช้ ทำไงครับ
อยากให้สอนเกี่ยวกับวิธีแต่งบรัชวิธีวางบรัชให้สวยๆๆอ่ะคร้า

อยากได้มากมายเลยอ่ะคร้า

เพราะวางบรัชไม่ค่อยเก่ง

มันไม่ค่อยลงตัวอ่ะคร้า

ช่วยสอนทีนะคร้า

แล้วก้ออยากให้สอนแบบนี้อ่ะคร้าไม่รุรุปจะขึ้นไหม

แต่ถ้าขึ้นก้อช่วยสอนหน่อยนะคร้า
อยากทราบว่าการทำเฮดแบบนี้ทำยังไงค่ะที่ใส่ไฟล์ภาพกระดุกกระดิกหรือว่าเป็นไฟล์วีดีโอ

ครายรุ้ช่วยตอบด้วยนะค่ะ...ขอบคุณมากๆๆเลยค่ะ

รบกวนด้วยนะคะ

.คลิกเครื่องมือ Rounded Rectangle Tool ตรง Option bar คลิกปุ่มที่โหมด Radius ใส่ค่าเป็น 40

ไอเครื่องมืออันนี้อ่ะคะ มานยุตรงไหนหรอคะ ช่วยถ่ายภาพให้ดูทีนะคะ เพราะเพิ่งทำเปนครั้งแรกเลยค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ
กลับไปยังรายบอร์ด