กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ใจนะคะคะ สงสัยเยอะเกิน มั้งคะ หาไม่เจอ *-*
สอนในกระทู้หมดแล้วค่ะ กรุณาหาอ่านก่อนถามนะคะ
อยากได้วิธีตัดรูปแบบเนียนๆและก้อวิธีการทำตรงหัวข้อย่อยในhi5อ่ะคร๊าฟฟ
ตัดรูปสอนไปแล้วค่ะ

ทำหัวข้อย่อยก็ทำภาพขนาก 470 x อะไรก็ำได้ แค่นั้นค่ะ
คือ  เราย้ายรูปอ่า ก้คือ ตัดรูปแล้วย้ายมาไว้อีกอันนึง  แต่รูปมันเล้ก ทำไงไห้ไหญ่อะค่ะ

- - "
อ่าคือผมอยากรุวิที นำภาพที่เราเเต่งจาก Photoshop ไปช้ายนัย hi5

อย่างของผม ผมทามเฮดเส็ดเเล้ว เเต่ม่ายรุวิที

อัพโหลด ไปช้ายอ่าคับๆๆ งัยก้อช่วยสอน

หน่อยนะค้าบบบบ ขอบคุนล่วงน่าอ่าคับ
อยากทราบวิธีการทำภาพให้โปร่งแสงนะครับ
เพื่อให้เห็นพื้นแบ็คกราวข้างหลังแบบลางๆนะครับ
ไม่รู้ว่าจะทำอย่้า่งไร ใช้คำสั่งอะไร
ต้นฉบับโพสโดย Justin เมื่อ 12-5-2008 19:21
อยากทราบวิธีการทำภาพให้โปร่งแสงนะครับ
เพื่อให้เห็นพื้นแบ็คกราวข้างหลังแบบลางๆนะครับ
ไม่รู้ว่าจะทำอย่้ ...

Opacity ค่ะ สอนไปแล้วอีกนั่นแหละ
ต้นฉบับโพสโดย herobenz2005 เมื่อ 12-5-2008 17:18
อ่าคือผมอยากรุวิที นำภาพที่เราเเต่งจาก Photoshop ไปช้ายนัย hi5

อย่างของผม ผมทามเฮดเส็ดเเล้ว เเต่ม่ายรุวิที

อ ...

อัพโหลดภาพแล้วแทนค่าโค้ดค่ะ เข้าไปในแจกสกินสมาชิก จะมีสารบัญสอนอยู่ค่ะ
ต้นฉบับโพสโดย inlove เมื่อ 12-5-2008 15:33
คือ  เราย้ายรูปอ่า ก้คือ ตัดรูปแล้วย้ายมาไว้อีกอันนึง  แต่รูปมันเล้ก ทำไงไห้ไหญ่อะค่ะ

- - " ...

ไปที่ image >> image size ค่ะ แก้ที่ภาพต้นแบบนะคะ การทำให้ภาพใหญ่ ภาพจะเบลค่่ะ
ต้นฉบับโพสโดย yaifay เมื่อ 12-5-2008 22:20

Opacity ค่ะ สอนไปแล้วอีกนั่นแหละ

ขอรบกวนช่วยทำลิ้งให้หน่อยนะครับ  ขอบคุณล่วงหน้าครับผม
ช่วยสอนวีธีการตัดรูปเพื่อที่จะมิกภาพหน่อยได้ไหมคะ
ดูในบอร์ด มิกส์รูปแล้ว เรายังตัดรูปแบบเนียนๆ ไม่เป็นเลย

ขอบคุณคะ
ตัดรูปให้เนียนสอนไปแล้วค่ะ ลองหาดูค่ะ
ต้นฉบับโพสโดย yaifay เมื่อ 11-5-2008 11:03

เพิ่มเลเยอร์ select ส่้วนที่ต้องการ เทสีขาวลงไป แล้วปรับ Opacity ค่ะ มุมเดี๋ยวลงกระทู้ให้ค่ะ ...

หา Opacity ไม่เจอครับ ใช้คำสั่งปุ่มอะไรหรอครับ
มีรูปประกอบจะดีมากครับ

ภาพเล็กลง

คือเราอยากทำภาพให้เล็กลงอะค่ะจะทำไงอ่า
กลับไปยังรายบอร์ด