กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ต้นฉบับโพสโดย meebank01 เมื่อ 5-5-2008 11:43
พี่ค่ะ อยากถามว่าถ้าเกิดเราอยากลบโลโก้ที่อยู่ในภาพจะทำได้ไหมค่ะ

ได้จ๊ะ ขยายภาพใหญ่ๆ แล้วค่อยๆ แต้มสี ลงไป ค่อยๆลบ ให้กลืนกับพื้นหลังอ่ะ
ต้นฉบับโพสโดย lovefa เมื่อ 5-5-2008 16:23
สอนใช้Protoหน่อย

เราโหลดของเธอมาอ่ะProto cs2  โหลดมาแล้วใช้ไงอ่ะ มะเหนมีตัวให้เข้าใช้งานเลย

ช่วยหน่อย ...

ก่อนอื่นนะคะ โปรแกรมชื่อ Photoshop ไม่ใช้ proto ค่ะ

การเข้าใช้งาน ให้ใส่ Serials key ก่อนค่ะ แล้วถึงจะใช้งานได้

ลองดูอันนี้ล่ะกันค่ะ

http://my.dek-d.com/Writer/story ... 1851&chapter=56

[ แก้ไขล่าสุด yaifay เมื่อ 5-5-2008 17:53 ]
ง่า....งทำไงกะ  plug-in  ดี

ไปโหลดที่ไหน

เราเพิ่งลง cs3  มา  งง????
พี่ค่ะ อยากให้พี่ช่วยสอนการทำสกินแบบละเอียดหน่อยได้ไหมค่ะ
คือ อยากรุวิธีทำรูปให้เป็นหลายๆรูปในแผ่นเดียวค่ะ
แบบว่าจะเอารูปนักเรียนมาทำเป็นรูป 1 นิ้ว หรือ 2 นิ้ว
เอาไว้ไปสมัครสอบค่ะ

ขอบคุนนะคะ
ต้นฉบับโพสโดย meebank01 เมื่อ 7-5-2008 11:01
พี่ค่ะ อยากให้พี่ช่วยสอนการทำสกินแบบละเอียดหน่อยได้ไหมค่ะ

มีสอนอยู่แล้ว ที่ห้องแจกสกินสมาชิกค่ะ
ต้นฉบับโพสโดย ปิยธิดา เมื่อ 7-5-2008 14:06
คือ อยากรุวิธีทำรูปให้เป็นหลายๆรูปในแผ่นเดียวค่ะ
แบบว่าจะเอารูปนักเรียนมาทำเป็นรูป 1 นิ้ว หรือ 2 นิ้ว
เอ ...

มะเป็นเหมือนกาน รอคนเปนมาสอน ^^

[ แก้ไขล่าสุด yaifay เมื่อ 9-5-2008 00:52 ]
พี่คร๊ะ อยากรุวิทีการทำแถบสถิติโดยโฟโต้ชอปขอแบบละเอียดเยยนะคร๊ะ รบกวนด้วยน๊า อยากได้อ่าคร๊ะ
อยยากได้วิธีตัดภาพอะค้าบ

ตัดยังไงให้เนียน แบบ โปรๆไปเลย

^__________________________^

ขอบคุณน๊าค้าบ
ตัดภาพให้เนียนสอนไปแล้วค่ะ ถ้าโปรต้องฝึกบ่อยๆ

ส่วนแถบสถิติ กำลังทำให้แล้วค่ะ
ตัดภาพให้เนียนสอนไปแล้วค่ะ ถ้าโปรต้องฝึกบ่อยๆ

ส่วนแถบสถิติ กำลังทำให้แล้วค่ะ
มา ศึก ษา จาก คำ ถาม - ตอบ คนอื่น ดี ก่า ครับ เพราะ มะรู้ จา ถาม อาไร ดี งิ >"<

ขอบคุณ ไว้ก่อนค๊าบ

นริน เเต่งงานกับผมนะ ผมจะดูเเลคุณกับลูกเอง อ๊ากกกกi01
ต้นฉบับโพสโดย yaifay เมื่อ 7-5-2008 21:29

ส่วนแถบสถิติ กำลังทำให้แล้วค่ะ ...

ของลิ้งหน่อยได้ป่าวค้าบ

...

เอ่อ คือ ว่า อย่างให้รูป มันเปนเหมือนกับถ่าย กล้อง LOMO อ่ะงับ

ทามไงเอ่ย
กลับไปยังรายบอร์ด