กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
พี่คับ
<style type="text/css">
#profile-name {background-image:url(Urlของรูป);
background-repeat:no-repeat;
height: ความสูงpx;
width: 956px;}
</style>

ตงที่เขียนว่า (ลิ้งของรุป)

ให้ใส่ลิ้งลงใน (  ) ป่าว

หรอว่าลบ (  ) ด้วย คับ

ขอบคุณล้วงหน้าคับ
ต้นฉบับโพสโดย punkอะ เมื่อ 5-11-2008 16:43
พี่คับ

#profile-name {background-image:url(Urlของรูป);
background-repeat:no-repeat;
height: ความสูงpx;
width: 956px;}

ตงที่เขียนว่า (ลิ้งของรุป)

ให้ ...

ใช่คร๊า ให้เอา url ของรูปเราใส่ข้างใน( )ตรง (Urlของรูป)

อ่ะคร๊า เอา url ของเราใส่ไปเลย แทนคำว่า urlของรูปอ่ะคร๊า

^^
ขอบคุณนะจะลองทำดูนะ

หนามเตย

ขอบคุงม้ากกกกมากเรยนร้า...หามานานแย้ววว

อิอิ..แล้วเฮดอ่า  เอาไปใส่ช่องไหนอ่ะ..มันมะขึ้นเรย

ตอบด้วยนร้า..
ต้นฉบับโพสโดย ไอหนามเตยบร้า เมื่อ 6-11-2008 11:27
ขอบคุงม้ากกกกมากเรยนร้า...หามานานแย้ววว

อิอิ..แล้วเฮดอ่า  เอาไปใส่ช่องไหนอ่ะ..มันมะขึ้นเรย

ตอบด้วยนร้า.. ...

ก้อเอาไปใส่ที่กำหนดรุปแบบโปรไฟล์ หรือว่าเกี่ยวกะฉันก้อได้คร๊า

ที่ความสนใจก้อได้ ได้ทั้ง3ที่ เลย แต่ที่ม่ะขึ้นเนี่ย ใส่โค๊ดผิดหรือว่า เอาurlมาผิดหรือป่าวอ่ะคร๊า

ถ้าม่ะได้จิงๆ ลองเอาโค๊ดที่ใส่กะurl ของเฮดมานะคร๊า เด๋วเจ๊ลองดูให้นะคร๊า
ขอบใจคับ จะลองทำดู
ขอบคุงค่ะ

แต่ว่าอยากเอารุปที่ตรงโปรไฟล์ทำเปง ที่ใหญ่กว่าปกติ

ทำยังไงคะ

นู๋ นุช

ทัม มัย โค๊ด ที่ เอา มา ใส่ ตรง รุป ทัมมะดา ที่ พี่ หั้ย มา พอ เวลา ใส่ โค๊ด ปัย แร้ว มัน กลาย เปน เฮด อ่ะ คร๊า

ทัม ตั้ง หลาย คั้งแร้ว ม่าย ด้าย ซะ ที อ่ะ เซง งงง เรย อุด ส่า นั่ง แต่ง ตั้ง นาน ช่วย หน่อย น๊า ค๊า
ขอบคุณนะค่ะ
จำลองนำไปใช้ดู
ทำไมใส่โค๊ดของเฮด อะคับมันไม่ขึ้นรุปมันขึ้นถาภดำสีเดียวเลย อ่า ทำยางดี
ขอบคุณค่ะ

จะลองทำดูนะค่ะ
ต้นฉบับโพสโดย mk4ever เมื่อ 8-11-2008 07:29
ขอบคุงค่ะ

แต่ว่าอยากเอารุปที่ตรงโปรไฟล์ทำเปง ที่ใหญ่กว่าปกติ

ทำยังไงคะ ...

ก้อใช้โค๊ดรูปโปรไฟล์สลับอ่ะแหละคร๊า

แค่เอา url ของรูปที่ต้องการ แระปรับขนาดตรง ความกว้างและสูงเอา

ก้อได้รุปโปรไฟล์ที่ใหญ่ขึ้นแระคร๊า
ต้นฉบับโพสโดย noozz เมื่อ 9-11-2008 00:32
ทัม มัย โค๊ด ที่ เอา มา ใส่ ตรง รุป ทัมมะดา ที่ พี่ หั้ย มา พอ เวลา ใส่ โค๊ด ปัย แร้ว มัน กลาย เปน เฮด อ่ะ คร๊า

...

ใช้โค๊ดนี้นะคร๊า

<style type="text/css">
#user-picture img {height: ความสูงpx !important;
width: ความกว้างpx;visibility: hidden;}
#about-left {background:url(ใส่URLนี่นะจ๊ะ) no-repeat 50% 0%;}
</style>

ถ้าใช้โค๊ดตัวนี้ไม่เปงเฮดหรอกคร๊า

มันเปงโค๊ดรูปโปรไฟล์นะคร๊า

ถ้าไม่ได้ยังไง แอดเมล์เจ๊มานะคร๊า

จะช่วยอีกที

^^"
ต้นฉบับโพสโดย punkอะ เมื่อ 10-11-2008 18:14
ทำไมใส่โค๊ดของเฮด อะคับมันไม่ขึ้นรุปมันขึ้นถาภดำสีเดียวเลย อ่า ทำยางดี ...

คุนน้องเอาโค๊ดที่คุนน้องใส่มาโพสจิคร๊า

เด๋วเจ๊ดูให้ว่าผิดตรงไหนนะคร๊า

ดูแระไม่เข้าใจ

--*

ตอบกลับโพสของ 1# โซดาหวาน

ขอบคุงคร๊าฟฟฟฟฟฟฟ
กลับไปยังรายบอร์ด