กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

[ระดับปานกลาง] Background แบบผิวลายไม้

สร้างไฟล์ภาพขนาด 100 x 100 Pixels

เลือกคำสั่ง Filter, Noise, Add Noise โดยกำหนดค่าตามตัวอย่าง (ปรับได้ตามต้องการ) เพื่อสร้างลายขรุขระ

ปรับผิวให้นูนเล็กน้อยด้วย Filter, Stylise, Emboss แล้วปรับค่าตามตัวอย่าง (ปรับได้ตามต้องการ)

ทำผิวขรุขระให้มีลักษณะเป็นลายไม้ ด้วยคำสั่ง Filter, Blur, Motion Blur แล้วตั้งค่าดังตัวอย่าง

สามารถเปลี่ยนสีใหม่ได้โดย เลือกเมนูคำสั่ง Image, Adjust, Color Balance

จะได้ผลลัพธ์ลักษณะดังนี้

ขอขอบคุณ เว็บเนคเทคที่เอื้อเฟื้อรูปภาพ

เนื้อหาถูกซ่อนแสดงเนื้อหากับสมาชิกที่มี 1 เครดิต หรือมากกว่า
3

จำนวน

• กฤติยาภา

• guploy999

• LovemeLoveMANU

เด๋วจะเอาแบบอื่นมาสอนเพื่อนๆบ้าง

เวลาทำแล้วจะเอามาใช้ตรงไหนอ่ะ แต่ความรู้ใหม่ ดีนะ จะลองไปทำดูมั่ง เหอๆ
มาเม้นให้เป็นคนแรกเรย
1

จำนวน

• ATM013

เอาไป พลิกแพลงกานเองนะคับ คิดว่ามีประโยชน์อ่ะคับ
หน้าตาที่ทำออกมาชั่งน่านัก

ตอบกลับโพสของ 5# tanjen

มันช่างน่าไรหรอคับ    ตอบมาให้หมดจิคับ คาใจคนสอนอ่ะ
ขอบคุณมากคับ

เดี๋ยวจะลองเอาไปทำ

แหะๆ

ต้นฉบับโพสโดย ATM013 เมื่อ 30-4-2008 11:08
มันช่างน่าไรหรอคับ    ตอบมาให้หมดจิคับ คาใจคนสอนอ่ะ

ผมไม่ได้ว่าคุณหรอกครับท่าน ผมก็ว่าตัวเองที่ทำออกมาได้น่าอัพอายยิ่งนักก็แค่นั้นละครับท่าน ทีมงาน ข้อน้อยสมควรตาย

ตอบกลับโพสของ 8# tanjen

ป่าวคับ ไม่ได้ว่าไร ไม่ได้เคือง แต่มันคาใจอ่ะคับ พูดไม่จบ  เหมือนมีอะไรค้างๆคาๆ อ่ะ ช่ายๆ ลืมไปจ่ายค่าน้ำ ค่าไฟ 55+
ขอบคุณครับ
ไม่รู้มาก่อนเลย

ทำไมง่ายจัง
ข อ บ คุ น ม า ก ข ่ ะ

[ระดับปานกลาง] Background แบบผิวลายไม้

ดีดีค๊าบสวย

ง่ายกว่าที่คิด
ก้ดีละนะ

สุสุ

thx

หมายเหตุ: กระทู้ถูกปิด เจ้าของถูกแบนหรือถูกลบ
จัยมาก ๆคับ
กลับไปยังรายบอร์ด