กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ฟวัดดีค่ะ
จะมาขอบคุณที่สอนเรื่องทำรูปที่มีตัวอักษรกระพริบ
ทำได้แล้วค่ะ รูปที่ทำได้ออกมาเป็นอักษรที่กระพริบสี่สีสี่มุม
แต่ปัญหาก้อคือทำไงถึงจะส่งไปให้เพื่อนร่วมชื่นชมผลงานได้คะ
เพราะที่เซฟไว้พอเปิดมามันไม่กระพริบด้วยอ่ะค่ะ
ขอบคุณล่วงหน้าค่า
อยากรุ้ ว่า เจ๊ส้มหายปายหนาย มิเจอตั้งนาน คิดถึงๆ
อิอิ

เกี่ยวกานมิเนี่ยย

แวะมา จอง ที่ ถามก่องค่า ฮิ้วว
ต้นฉบับโพสโดย บิวกะบ๊อป เมื่อ 10-11-2008 15:13
พีค่ะนู๋โหลด

แล้วไม่มี

ของตกแต่งอ่ะค่ะ

ต้องโหลดยังไงค่ะ

โหลดกี่ทีก้อไม่มี ...

คือว่าถ้าเราโหลดอ่ะคร้าบ มานจะมีของแต่งอยู่นิดหน่อย ถ้าเราอยากเพิ่มก้อเซฟไอคอนสวยๆเอาไว้ พอจะใช้ก้อคลิกObject เลือก   จะมีคำว่าphoto เพื่อเลือกรูปไอคอนสวยๆในเครื่องเรา
ต้นฉบับโพสโดย MaiiaM83 เมื่อ 14-11-2008 10:40

#profile-name {background-image:url(file:///C:/Documents%20and%20Settings/Administrator/My%20Documents/My%20Pictures/Mai%20hi5/Code%20skin%20hi5thai/2505555666666666.gif);
width:956px;
height:500px}
...

ถ้าจะให้ขยับต้องไปฝากรูปแล้วเอาurlมา พอได้แล้วก้อคลิกรูปต้นไม้เพื่อใส่urlรูปที่เราฝาก ถ้าจะดีก้อน่าจะฝาก http://www.pic.hi5thai.com/ อ่ะคร้าบ ม่ายลบรูปด้วย
ต้นฉบับโพสโดย nan_tagom เมื่อ 14-11-2008 14:37
อยากรู้ว่า
การเน้นภาพเฉพาะส่วนที่ต้องการให้เป็นสี
ส่วนที่ไม่ต้องการเปงสีขาวดำ
ทำยังไงอะคะ ...

http://www.hi5thai.com/thread-50834-1-1.html ดูตามนี้เลยคร้าบ แต่เปลี่ยนตรงวิธีที่3 เปลี่ยนเป็น Grayscale
ต้นฉบับโพสโดย Tippawan_yui เมื่อ 17-11-2008 22:34
อยากถามว่า การ์ตูน แต่งภาพมันไม่โชว์ที่โปรแกรมค่ะ  จะเรียกกลับคืนมาโชว์เหมือนเดิมได้ยังงัยบ้างคะ  รบกวน ...

ไปที่เมนู Object เลือก แล้วจาเข้าหลักcartoon face makeup  หรืออื่นๆอีกคร้าบ
มมันไม่อ่านไฟล์รูป ชื่อรูปเป็น?????
ต้นฉบับโพสโดย โซดาหวาน เมื่อ 30-10-2008 21:14

แหะๆๆ เจ๊โง่ไปหน่อย

รู้วิธีเอาไปใช้แระ

ถ้าไงเด๋วเจ๊มาโพสสอนโหลดไปใช้นะคร๊า

^^

รอนิดนะ ...

มาทวงแล้วนะ

อย่าลืมหาวิธีให้นะค่ะ

ขอบคุงคัฟ

ช่วยบอกหน่อยนะคะ

หนูทำรูปจาก photoscap ในโมต page เสดแล้วแล้วเราจะก๊อปลง hi5 ในส่วนของแก้ไขโปร์ไฟล์
อยากรู้ว่าเราจะเอาโค๊ดมาจากไหนคะ
ช่วยตอบทีนะคะ
อยากลงมากๆค่ะ

-----

ae

พี่ค่ะทามมัยโหลดมาใช้ม่ะได้ค่ะ

ลองหลายครั้งแล้ว

โหลดที่ร้านโหลดได้พอมาทามที่บ้านทามไม่ได้

เปนที่โน๊ตบุ๊กหรือป่าวค่ะมานเหมือนเปยไฟร์เฉยๆอ่า

''

ถ้านู๋จะเซฟรูปจากการแต่งphotoscapeจะเซฟยังงัยอ่ะ ข่ะ
ต้นฉบับโพสโดย หล็อกแหล๊กน้ำ เมื่อ 5-12-2008 18:54
ถ้านู๋จะเซฟรูปจากการแต่งphotoscapeจะเซฟยังงัยอ่ะ ข่ะ

ก้อดูด้านล่างขวานะคะมานจามีคำว่าบันทึกอะเราก้อกดมานกดบันทึกละจร้า
ไปเซฟรูป icon มาเยอะมากเลยอะ แต่พอจะทำ ก้อไปเอาจากที่เซฟเอาไว้
ปรากฎว่ารูปไม่ขึ้นมีแต่กรอบสี่เหลี่ยมละชื่อไฟล์รูปด้านล่าง งงมากเลย
ลองคลิกเอามาก้อไม่ได้ ครัยรู้ช่วยบอกที
อยากทำเฮดแบบสแครปบุ๊คน่ะค่ะ
เห็นเค้าบอกว่าทำจากโปรแกรมนี้ได้
แต่ไม่เห็นอธิบายวิธีทำ..แนะนำด้วยนะคะ

gnrfjm

คุนพี่จะทำรูปห้ายมันมีเส้นๆอ่ะทามงายย๋อ
กลับไปยังรายบอร์ด