กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ต้นฉบับโพสโดย สิงหน้าบาก|V เมื่อ 29-10-2008 09:17
อยากรู้วิธีทำให้มันเป็นลูกสี่เหลี่ยมอ่ะครับ

ขอบคุนล่วงหน้าครับ

อ่อ Make a box หรือป่าวอ่ะคร๊า

แบบว่าทำรุปของเราให้มีมิติ เปงรุปกล่องสี่เหลี่ยมอ่ะ

แบบนี้อ่ะคร๊า

29-10-2008 13:15

ถ้าใช่ก้อลองดูในกระทู้นี้นะคร๊า

เจ๊สอนให้แระ ไม่ยากๆๆ

http://www.hi5thai.com/thread-53343-1-1.html

ไม่รู้ใช่ป่าว ลองดูนะคร๊า
ทำภาพให้เป็นสีครึ่งนึ่งกับขาวดำอีกครึ่งหนึ่งอ่ะครับ

ขอบคุนล่วงหน้าคับ
อยากถามว่าโหลด Frame มาจากที่อื่น แต่พอใจใส่ใน
Floder Frame ของโปรแกรม photoscape
มันก็ยังไม่ขึ้นอะค่ะ

ทำยังไงดี ช่วยบอกด้วยค่ะ
ต้นฉบับโพสโดย สิงหน้าบาก|V เมื่อ 29-10-2008 14:42
ทำภาพให้เป็นสีครึ่งนึ่งกับขาวดำอีกครึ่งหนึ่งอ่ะครับ

ขอบคุนล่วงหน้าคับ ...

การใส่ Filter เฉพาะจุด หรือการทำรุปให้เด่นที่จุดใดจุดหนึงของภาพ

ลองอ่านกระทู้นี้เลยคร๊า

http://www.hi5thai.com/thread-50834-1-1.html
ต้นฉบับโพสโดย AmmKuzaa เมื่อ 29-10-2008 21:13
อยากถามว่าโหลด Frame มาจากที่อื่น แต่พอใจใส่ใน
Floder Frame ของโปรแกรม photoscape
มันก็ยังไม่ขึ้นอะค่ะ

ทำยังไงดี ช่วย ...

เจ๊ก้อลองโหลดมาใส่ แระก้อไม่ได้เช่นกัน

ไงเจ๊จะลองหาวิธีดูนะคร๊า

ใจเยงนะ

^^

คือว่า

คือว่า อยากได้ตัวการ์ตูน และก้อของตกแต่งที่น่ารักๆอ่ะค่ะ
เราจะโหลดได้ที่ไหนอ่ะค่ะ แล้วก้อจะเก็บไว้ตรงไหนอ่ะค่ะ
ต้นฉบับโพสโดย โซดาหวาน เมื่อ 30-10-2008 12:49

เจ๊ก้อลองโหลดมาใส่ แระก้อไม่ได้เช่นกัน

ไงเจ๊จะลองหาวิธีดูนะคร๊า

ใจเยงนะ

^^ ...

ขอบคุณนะค่ะ

ยังไงก็ฝากด้วยละกัน

อ่ะนะ

อยากถามเจ๊อ่าค่ะ ว่า เฟรมที่มานน่ารัก ๆ และก้อไอคอนที่มานน่ารัก ๆ อ่า เค้าเอามาจากไหนกานหรออยากมีมั้งอ่า ^^

ต้นฉบับโพสโดย NooNooN_lw เมื่อ 30-10-2008 19:26
คือว่า อยากได้ตัวการ์ตูน และก้อของตกแต่งที่น่ารักๆอ่ะค่ะ
เราจะโหลดได้ที่ไหนอ่ะค่ะ แล้วก้อจะเก็บไว้ตรงไ ...

ตัวการ์ตูนและก้อของตกแต่งน่ารักๆๆ

ก้อสามารถหา save ได้จาก เวปต่างๆเลยคร๊า ที่ซุ้มย่อยของตกแต่งของhi5thai ก้อมีนะคร๊า

พวกคำว่าไอคอน กุญแจ ของตกแต่ง สามารถ เอามาใช้ได้เลยคร๊า

หรือจะ serach จาก google ก้อได้คร๊า คำว่า ไอคอนอ่ะคร๊า เอามาใช้ตกแต่งได้เหมือนกัน

ส่วนที่ save ก้อโฟลเดอร์ไหนก้อได้คร๊า แล้ว แต่เรา เพราะเวลาเราเอามาใช้ เราก้อดึงมาจากที่ที่เราบันทึกไว้อ่ะคร๊า

^^
ต้นฉบับโพสโดย sawitreenery เมื่อ 30-10-2008 20:01
อยากถามเจ๊อ่าค่ะ ว่า เฟรมที่มานน่ารัก ๆ และก้อไอคอนที่มานน่ารัก ๆ อ่า เค้าเอามาจากไหนกานหรออยากมีมั้งอ่ ...

เฟรมน่ารักๆ หาโหลดเพิ่มได้จากที่นี่นะคร๊า

http://www.hi5thai.com/thread-50370-1-1.html

ลองโหลดไปใช้ดุนะคร๊า

ส่วนไอคอนของแตกแต่งสวยๆๆก้อหาได้จากบอร์ดซุ้มย่อยของตกแต่งเลยคร๊าในเวปนี้อ่ะคร๊า

หรือไม่ก้อ serch คำว่า ไอคอน ใน google ก้อได้คร๊า

แบบว่า เจอที่ไหนสูบที่นั้น เอามาไว้ใช้แต่งรุปกันเลย

อิอิ ขอให้สนุกนะคร๊า
ต้นฉบับโพสโดย AmmKuzaa เมื่อ 30-10-2008 19:39

ขอบคุณนะค่ะ

ยังไงก็ฝากด้วยละกัน

แหะๆๆ เจ๊โง่ไปหน่อย

รู้วิธีเอาไปใช้แระ

ถ้าไงเด๋วเจ๊มาโพสสอนโหลดไปใช้นะคร๊า

^^

รอนิดนะ
เจ๊ส้ม
เค้าไปดูงาน มา 1เดือน
โอ้โห บอร์ดสอนของเจ๊พัฒนาไปมากมาย
แงๆ ตามไม่ทันแย้ว

''งง

คือว่าหนูทำขนาดรูปให้เท่ากับ 956กับ500แล้วคั

แต่ว่าพอเอาไปใส่กับโค้ดแล้วทำไมรูปมันขึ้นไม่เต็มค๊ะ

งงมากช่วยบอกหน่อยนะค๊ะอยากได้มาก

ขอบคุนคะ

อยากได้ BG Head อีกทำไงค่ะ

ช่วยตอบด้วยน่ะค่ะ
อยากได้มาก ๆ เลยค่ะ
ต้นฉบับโพสโดย NINEWZAZA เมื่อ 30-10-2008 23:40
คือว่าหนูทำขนาดรูปให้เท่ากับ 956กับ500แล้วคั

แต่ว่าพอเอาไปใส่กับโค้ดแล้วทำไมรูปมันขึ้นไม่เต็มค๊ะ

งงมาก ...

แระตอนที่เอา url ไปใส่ในโค๊ดได้ปรับขนาดความสูงในโค๊ดเปง 500 ด้วยหรือป่าวคร๊า

ปรับด้วยนะคร๊า และตรวจดูด้วยนะคร๊า ว่าเอา url มาใส่ถุกหรือป่าว

ถ้าไม่ได้ยังไงลองเอาโค๊ดที่น้องไปใส่แระไม่ได้มาโพสทีนะคร๊า

เด๋วเจ๊มาดูแระช่วยแก้ไขให้คร๊า

^^
กลับไปยังรายบอร์ด