กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ต้นฉบับโพสโดย ตาแป๊ะ เมื่อ 19-10-2008 00:20
พอเราทำHead เสดแร้วจะไปลงไฮ5อย่างไรคร๊า

ช่วยอธิบายหน่อยน๊า

ขอบคุนคร๊า ...

วิธีการเอาไปใช้อ่านที่นี่เลยคร๊า http://www.hi5thai.com/thread-50098-1-1.html

เจ๊โพสสอนเรียบร้อยแระคร๊า
ต้นฉบับโพสโดย aommyday เมื่อ 19-10-2008 01:02
คือว่าลองทำแล้วแต่ก็ทำไม่ได้สักที่  งง ไปหมดแล้วค่ะว่าทำยังไงกันแน่และมีปัญหากับการใส่ขนาดรูปที่ไม่พอ ...

ทำอะไรคร๊า เฮดหรอ ปัญหาในการใส่รูปไม่มีอะไรมากหรอกคร๊า

ต้องดูว่าตอนที่ทำรูปเสร็จแระจะ save น่ะ ขนาดรูปเราเปงเท่าไหร่ กว้าง956 แระสูงตามที่เรากำหนดหรือไม่

แระเวลาเอาไปใส่ในโค๊ดเราต้องปรับความสูงในโค๊ดให้ตรงกะความสูงของรูปเราด้วยคร๊า

เฮดจึงจะตรงแระออกมาสวยงาม
ต้นฉบับโพสโดย kingbrand เมื่อ 19-10-2008 11:48
สามารถเพิ่ม Frame ได้ไหมครับ หรือมีดาวโหลดที่ไหน ไหมคับ

เพิ่มได้อ่ะคร๊า แต่ไม่แน่ใจว่าหาโหลดได้จากที่ไหน ถ้าเจ๊เจอ เจ๊จะเอามาโพสสอนนะคร๊า

^^
Phtoscape ต่างจาก photoshop

ยังไงอ่ะคะ ^^

แล้วหาโหลดได้ที่ไหนอ่ะคะ

ต้นฉบับโพสโดย AueyJao เมื่อ 19-10-2008 17:27
Phtoscape ต่างจาก photoshop

ยังไงอ่ะคะ ^^

แล้วหาโหลดได้ที่ไหนอ่ะคะ

ก้อไม่ต่างกันมากหรอกคร๊า แต่photo scape จะใช้งานง่ายก่า photo shopมาก ลูกเล่นจะน้อยก่า photo shop

แต่สำหรับคนที่ไม่มีพื้นฐานก้อสามารถใช้ได้อ่ะคร๊า ไม่ยากเลย

สามารถดาวโหลดได้ที่นี่นาคร๊า  http://www.photoscape.org/ps/main/download.php
ปัญหาของเราง่ายๆ คือ เราไม่มีโปรแกรม
ต้นฉบับโพสโดย khongkwanja เมื่อ 21-10-2008 16:14
ปัญหาของเราง่ายๆ คือ เราไม่มีโปรแกรม

กำ ไม่มีก้อโหลดเอาจิคร๊า

สามารถดาวโหลดได้ที่นี่นาคร๊า  http://www.photoscape.org/ps/main/download.php
ต้นฉบับโพสโดย 0867234940 เมื่อ 23-10-2008 10:09
พี่คับ
ตั้งกระทู้เองยังไงหรอคับ
ผมอยากแบ่งปันความรู้ให้คนอื่นมั่งอ่ะ ...

ถ้าอยากตั้งกระทู้แบ่งปันความรู้เพื่อนๆๆ สามารถไปตั้งได้ที่บอร์ดทำดิสเพลนะคร๊า

เด๋วทีมงานจะย้ายมาที่นี่เอง

แระรบกวนสมัครสมาชิกใหม่นะคร๊า

ชื่อ id เปงเบอร์โทร.จะโดนแบนเอาอ่ะ

เชื่อเจ๊นะ สมัครเปงชื่ออื่นดีก่าอ่ะคร๊า

^^

แระเพื่อประโยชน์ของตัวคุงเอง เวลาทำรูปตย.ให้ใส่เครดิตที่รูปตย.ด้วยนะคร๊า

ว่า BY (ชื่อคุณ):: www.hi5thai.com คร๊า

กันคนอื่นเอาผลงานไปแจกต่อแระไม่ให้เครดิตเราคร๊า

เจ๊โดนบ่อย เลยใส่เครดิตไว้คร๊า

ขอบคุงที่จะมาแบ่งปันความรู้กันนะคร๊า ขอบคุงคร๊า

ถามน่อยนะคะ

พี่ค่ะ

หนูอยากตัดภาพอ่าค่ะ

ตัดยังงัยอ่าค่ะ

ไห้พื้นหลังหายอ่า

เหลือแต่ตัว ยังงัยอ่ บอกทีค่ะ
ต้นฉบับโพสโดย กรูส์แก้ว เมื่อ 25-10-2008 21:02
พี่ค่ะ

หนูอยากตัดภาพอ่าค่ะ

ตัดยังงัยอ่าค่ะ

ไห้พื้นหลังหายอ่า

เหลือแต่ตัว ยังงัยอ่ บอกทีค่ะ ...

ตัดภาพใน photo scape มันสามารถตัดเปงแค่รุปสี่เหลี่ยม หรือวงกลมได้อ่ะคร๊า

ไม่สามารถเอาพื้นหลังออกได้ทั้งหมด คือสามารถตัดให้เหลือพื้นหลังน้อยที่สุดเท่านั้นอ่ะคร๊า

โดยไปที่แถบเมนู Crop อ่ะคร๊า

ถ้าจะตัดให้เหลือแค่ตัวเรา แระไม่เอา พื้นหลัง ต้องไปตัดใน photo shop คร๊า

แระเซฟเปงไฟล์สกุล .png แระเอามาใช้ใน photo scapeคร๊า

โซดาหวาน

งั้นก้คงทามม่ายไก้อ่าค่ะ

ม่ายมี

photo shop อ่าคะ
ต้นฉบับโพสโดย กรูส์แก้ว เมื่อ 26-10-2008 13:09
งั้นก้คงทามม่ายไก้อ่าค่ะ

ม่ายมี

photo shop อ่าคะ

งั้นคงต้องใช้ เมนู crop ตัดเอาละกันนะคร๊า

เพื่อที่จะได้รุปที่มีพื้นหลังน้อยที่สุด คงพอแทนกันได้

แต่ถ้าอยากได้ photo shop ไปใช้ ก้อไปโหลดได้ที่บอร์ด photo shop เลยคร๊า

แมวเหมียว

ทำไม เวลาจะเลือกรูป บางรูปมีขึ้นให้เลือก บางรูปไม่ขึ้นให้เลือกอ่ะคะ

>>>>>>ขอบคุณค่ะ <<<<<<
ต้นฉบับโพสโดย ข้าวโพดขาว เมื่อ 27-10-2008 15:12
ทำไม เวลาจะเลือกรูป บางรูปมีขึ้นให้เลือก บางรูปไม่ขึ้นให้เลือกอ่ะคะ

>>>>>>ขอบคุณค่ะ  ...

คือถ้าใช้ Photo scape 3.2 มันจะไม่รองรับไฟล์ภาพหรือแฟ้มที่เปงชื่อภาษาไทยอ่ะคร๊า

ต้องเปลี่ยนชื่อภาพหรือไฟล์นั้นให้เปง ภาษาอังกฤษอ่ะคร๊า

เพราะ เวอร์ชั่น 3.2 จะแตกต่างกะ 3.1 ตรงที่เปงเมนูภาษาไทย เท่านั้นอ่ะคร๊า

แต่เจ๊ว่า 3.1 ของเก่าดีก่า 3.2 มันดุวุ่นวายไงไม่รุ้ โหลดก้อช้า เหมือนเดิมทุกอย่างกะ3.1 แต่เมนูเปงภาษาไทยเท่านั้นเอง

เจ๊ลองเสียเวลาโหลดมาแระ เหอๆๆ น่าเศร้า เสียเวลาโหลดป่าวๆๆ
อยากรู้วิธีทำให้มันเป็นลูกสี่เหลี่ยมอ่ะครับ

ขอบคุนล่วงหน้าครับ
กลับไปยังรายบอร์ด