กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ยังทำมะได้อีกหรอค่ะ

อยากได้แล้วนะวิธีทำกรอบอ่ะ

สอบถามค่ะ

*** อยากพิมพ์ไทยได้ ที่ T ตัวแรกนะค่ะ ได้หรือเปล่า?
** และทำยังไงเราจะสามารถเพิ่มภาษาไทย ได้ค่ะ...แนบภาพประกอบค่ะ
ขอบคุณค่ะ

มารอคำตอบคร้่าบบบบ
ต้นฉบับโพสโดย lord.panyakon เมื่อ 13-3-2009 15:05
*** อยากพิมพ์ไทยได้ ที่ T ตัวแรกนะค่ะ ได้หรือเปล่า?
** และทำยังไงเราจะสามารถเพิ่มภาษาไทย ได้ค่ะ...แนบภาพประกอ ...

1.น่าจะได้นะคร๊า ถ้าเราเลือกฟ้อนที่มีรูปแบบภาษาไทยอ่ะคร๊า

2.ไม่สามารถเพิ่มภาษาไทยได้อ่ะคร๊า ตัวโปรแกรมที่ใช้อยู่ได้โหลดมาจากลิ้งที่ให้หรือป่าวอ่ะคร๊า

ถ้าโหลดจากลิ้งที่ให้เมนูก้อน่าจะเป็นภาษาไทยอ่ะคร๊า
ต้นฉบับโพสโดย นู๋ร์ เมื่อ 6-3-2009 09:26
พี่โปรแกรมของนู๋มันไม่มีของตกแต่งอ่า

รึว่าเราต้องโหลดก่อนอ่า

คร๊า เราต้องเซฟเก็บไว้ในเครื่องอ่ะคร๊า

แระเอามาแทรกเอาอ่ะคร๊า
ต้นฉบับโพสโดย Ro-weiR เมื่อ 5-3-2009 21:44
ตอนนี้ใช้photoscape3.3แต่รูปไม่โชว์  ชื่อไฟล์อ่านได้  จะแก่ปัญหายังไงคะ

ช่วยตอบกลับทางเมลล์จะขอบคุณมากๆคะ

minn ...

ต้องใช้ชื่อที่เปงอักษรภาษอังกฤษหรือตัวเลขเท่านั้นคร๊า

ถ้ามีอักษรไทย

มันจะไม่โชว์รูปคร๊า

วิธีแก้ก้อคือเปลี่ยนชื่อนะคร๊า

^^
ต้นฉบับโพสโดย โซดาหวาน เมื่อ 15-3-2009 10:09

1.น่าจะได้นะคร๊า ถ้าเราเลือกฟ้อนที่มีรูปแบบภาษาไทยอ่ะคร๊า

2.ไม่สามารถเพิ่มภาษาไทยได้อ่ะคร๊า ตัวโปรแกรม ...

สวัีสดีค่ะ ขอบคุณค่ะ แต่ว่าเลือกฟ้อนที่มีรูปแบบภาษาไทยแล้วค่ะ ก้อจะเป็น ???? ตลอด
แต่ถ้ามาพิมพ์ช่อง T ตัวที่ 2 พิมพ์ได้ค่ะ.

และ ทั้ง 3 ลิงค์นี้ ลองลบอันเก่าแล้วโหลดมาใหม่ ยังเป็นเมนูภาษาอังฯ นะค่ะ
รบกวนเช็คให้อีกรอบได้ไหมค่ะ
ขอบคุณค่ะ

ดาวโหลด Photo Scape v.3.2 และ v.3.3 New!!!
Photo Scape v.3.2
http://download.photoscape.org/PhotoScapeSetup_V3.2.exe

ใหม่เด้อ โฟโต้สเคบ เมนูภาษาไทยจร้า

ข้างล่างนี้เป็นเวอร์ชั่นใหม่ v3.3
http://www.download.com/PhotoSca ... 03122.html?part=dl- <<กดเลย      
http://download.photoscape.org/PhotoScapeSetup_V3.3.exe <<อันนี้ก้อได้จ้า
ต้นฉบับโพสโดย lord.panyakon เมื่อ 16-3-2009 20:49

สวัีสดีค่ะ ขอบคุณค่ะ แต่ว่าเลือกฟ้อนที่มีรูปแบบภาษาไทยแล้วค่ะ ก้อจะเป็น ???? ตลอด
แต่ถ้ามาพิมพ์ช่อง T ตัว ...

อืม เด่วลองถามคนอื่นให้นะคร๊า

ถ้าไม่ได้จิงๆคงต้องโหลดจากไฟล์ซิปอ่ะคร๊า

ถ้าหาวิธีแก้ไม่ได้จะซิปไฟล์มาให้โหลดไปติดตั้งนะคร๊า

^^
คือว่าผมลงโปรแกรมแล้วอ่ะคับ

แต่รูปมันมะขึ้นซักรูปเลยอ่ะคับ

ขึ้นมาเป็นบางรูป มีวิธีแก้ไหมคับผม

ทั้งๆที่ไฟล์รูปเป็นไฟล์เดี่ยวกันอ่ะคับ

ช่วยทีนะคับผม

อ่านไฟล์ไม่ได้

ทำไมลง v3.3 แล้วยังเปิดไฟล์ภาษาไทยไม่ได้คะ

แถมยังเปิดรูปไม่ได้อีก  เวลาคลิกเลือกรูปมันจะบอกว่า

ไม่สามารถเข้าถึงไฟล์ได้  เป็นเพราะอะไรคะ

i21 i21
ต้นฉบับโพสโดย แoบกรึ๊บ เมื่อ 18-3-2009 15:51
คือว่าผมลงโปรแกรมแล้วอ่ะคับ

แต่รูปมันมะขึ้นซักรูปเลยอ่ะคับ

ขึ้นมาเป็นบางรูป มีวิธีแก้ไหมคับผม

ทั้งๆท ...

ไฟล์รูปที่จะใช้ชื่อต้องไม่มีตัวอักษรภาษาไทยคร๊า

ถึงจะใช้ได้

ต้องแก้ชื่อให้เปงภาษาอังกฤษหรือตัวเลขนะคร๊า
ต้นฉบับโพสโดย bubuchacha เมื่อ 20-3-2009 16:41
ทำไมลง v3.3 แล้วยังเปิดไฟล์ภาษาไทยไม่ได้คะ

แถมยังเปิดรูปไม่ได้อีก  เวลาคลิกเลือกรูปมันจะบอกว่า

ไม่สามาร ...

คือ photo scape ไม่สามารถอ่านชื่อแฟ้มหรือไฟล์ที่เปงชื่อภาษาไทย หรือมีอักษรไทยอยุ่ด้วยได้

วิธีแก้คือเราต้องเปลี่ยนชื่อรูปไฟล์ หรือแฟ้มนั้นเปงภาษาอังกฤษหรือตัวเลขก้อได้คร๊า

ก้อจะสามารถดึงรูปจากแฟ้มแระไฟล์นั้นมาใช้ได้คร๊า
เอารูปที่ทำใส่เฟรมแล้ว

แต่มันไม่เหมือนเป็นอันเดียวกันอ่ะ เหมือนแค่เอามาแปะๆไว้ ลอง รวมภาพกับวัตถุแล้ว ก้อไม่เห็นมีไรเกิดขึ้นเลยอ่ะ อยากรู้ต้องทำไง บอกหน่อยคะ
ผมขอถามเพ่โวดาหวานนะคับ

ว่า ทำเฮดดุ๊กดิ๊กยังไงหรอคับ แล้วถ้าจาแต่งรูป

สมมุติว่าเรามี icon ดุ๊กดิ๊ก แล้วจานำมาแต่งภาพเท่เราเลือกไว้ ยังไงหรอคับ
แง๊ก-ผมย่อรูปยังไม่เป็นเลยโปรแกรมนี้อะ ยากจัง..ย่อตรงไหนครับ
กลับไปยังรายบอร์ด