กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

การขยายรูป จะไปล้างรูปขนาดใหญ่

จะไปล้างรูปขนาดใหญ่ ทำอย่างไรไม่ให้รูปแตก
สอนวิธีการ blend ภาพหน่อยค่ะ
แบบรูปนี้อะค่ะ
ต้นฉบับโพสโดย SUPERDAY เมื่อ 20-11-2008 22:09

ถ้าจะให้ขยับต้องไปฝากรูปแล้วเอาurlมา พอได้แล้วก้อคลิกรูปต้นไม้เพื่อใส่urlรูปที่เราฝาก ถ้าจะดีก้อน่าจะฝา ...

ฝากไงครับ กดเข้าไปแล้วไม่รู้จะฝากตรงไหน ช่วยบอกด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
แล้วก็ขอถามอีกอย่างครับ เราจา crop รูป ให้เป็นวงกลม โดยไม่เห็นพื้นหลังทำไงครับ
ขอบคุณครับ
แล้วถ้าเราต้องการทำสกิน hi5

แต่ไม่ต้องใช้ photoshop แล้วมาใช้ photo scape

นี้แทนจะได้มั้ยคะ?

แล้วต้องทำอย่างไรบ้างคะ?

คือ อยากรู้ว่าไอ้พวกโบที่จะเอาแต่งภาพน่ารักๆๆอ่ะค่ะ ไปโหลดเพิ่มได้จากที่ไหหนอ่ะค่ะ
แล้วอีกอย่างนะค่ะ ช่วยสอนวิธีเอารูปที่ทำในphoto scape ไปทำไฮ5ได้ไหมค่ะ คือโง่ๆๆอ่ะค่ะ เข้าใจยากอีกรบกวนขอแบบละเอียดๆๆหน่อยค่ะ
ช่วนสอนทำเฮด ใน photo scape หน่อยค่ะ
photo scape กำหนดพื้นหลังแบบที่เวลาเอาไปใช้จะไม่มีพื้นหลังได้มั้ยคะ
เหมือนกับphotoshopอ่ะค่ะ
ที่กำหนดพื้นหลังเป็นตารางหมากรุกแล้วมันจะไม่มีพื้นหลังตอนเอาไปใช้
ช่วยตอบหน่อยนะคะ
ลองพยายามหาเองมาหลายครั้งแล้ว
ก็ทำไม่ได้
โหลดเฟรมได้แล้วค่ะ
แต่ไม่ทราบวิธีที่จะนำไปใช้
หมายถึงเอาไปไว้ใน โฟโต้สเครปได้ยังงัยค่ะ
ขออธิบายรายละเอียดหน่อยได้มั๊ยค่ะ
ขอบคุณค่ะ
มันขึ้นว่า "ไม่พบไฟล์ หรือไม่สามารถเข้าถึงได้" หมายความว่ายังไงค่ะ
พี่ค่ะ  อยากถามว่า เราสามารถหาของแต่งรูปได้ที่ไหนค่ะ อยากได้มากๆๆเลย  แบบเก่าๆที่มีมานเบื่อแล้ว อยากได้ น่ารักๆเช่นพวกโบ เหมือนคนอื่น นะค่ะ  ไปเอาจากที่ไหนหรอ ช่วยแนะนำหน่อยนะค่ะ
จะเอารูปที่แต่งแล้วฝากในเว็ปไหนได้มั่งคะ
นู๊ว์ ทัม รูป Bg กระ พริบ อ่า ข๊ะ

แต่ ขนาด มัน เล็ก นู๊ว์ จา หั้ย ขนาด มัน เท่า Bg อะ ข๊ะ

นู๊ว์ ต้อง ปรับ ยัง งัย หรอ ข๊ะ~!!

แระ ขนาด มัน เท่า ไหร่ หรอ ข๊ะ

[[:))
ต้นฉบับโพสโดย fongfods เมื่อ 28-2-2009 23:11
นู๊ว์ ทัม รูป Bg กระ พริบ อ่า ข๊ะ

แต่ ขนาด มัน เล็ก นู๊ว์ จา หั้ย ขนาด มัน เท่า Bg อะ ข๊ะ

นู๊ว์ ต้อง ปรับ ยัง ง ...

ขนาด 1000* 500 ก้อได้คร๊า
ต้นฉบับโพสโดย lemon_lamp เมื่อ 24-2-2009 21:48
จะเอารูปที่แต่งแล้วฝากในเว็ปไหนได้มั่งคะ

http://www.hi5thai.com/viewthread.php?tid=10266

เลือกเอาเลยคร๊า
กลับไปยังรายบอร์ด