กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
# อยากถามว่า
ทำไม โฟโต้ สแค๊ป ของนู๋
มันมั่ยมี ตัวอักษร เท่ ๆเรยอ่าคร๊ะ

มีแต่ตัวอักษร ธรรมดา ๆ
หรือว่า ต้องไปโหลดมาจากที่ไหนหร่อคร๊ะ ?
อยากทำ เฮดย่อย มั่งอ่ะค่ะ photoScape

ต้องใส่ขนาดเท่าไรคะ
ขอบคูณ มากๆๆๆๆ
ต้นฉบับโพสโดย tangjuu เมื่อ 4-6-2009 08:49
อยากทำ เฮดย่อย มั่งอ่ะค่ะ photoScape

ต้องใส่ขนาดเท่าไรคะ

เฮดย่อยขนาด กว้าง 470 สูงตามต้องการคร๊า ^^
ต้นฉบับโพสโดย POTAE_KUNG เมื่อ 3-6-2009 20:44
# อยากถามว่า
ทำไม โฟโต้ สแค๊ป ของนู๋
มันมั่ยมี ตัวอักษร เท่ ๆเรยอ่าคร๊ะ

มีแต่ตัวอักษร ธรรมดา ๆ
หรือว่า ต้อ ...

โหลดเอานะคร๊า

^^

อ่านนี่นะคร๊า

http://www.hi5thai.com/thread-49924-1-1.html
ต้นฉบับโพสโดย munchupa เมื่อ 24-4-2009 19:44
ถ้าฟอนต์อยู่ใน Control Panel

แล้วจะนำฟอนต์ที่เราได้นั้น

มาใส่ใน photoscape อย่างไงอ่ะค่ะ

เพิ่งหัดทำอ่ะค่ะ

ยังทำไ ...

เลือกฟ้อนตามปกติ เหมือนเราเลือกฟ้อนอื่นๆอ่ะคร๊า

ลองอ่านอันนี้นะคร๊า

http://www.hi5thai.com/thread-49924-1-1.html
ต้นฉบับโพสโดย เตยรักดร เมื่อ 14-4-2009 23:34
พี่คร่ะๆ  ขอรบกวนอีกหน่อยน้าคร่ะ

คงม๊ะว่าอารัยช่ายม๊ะคร่ะๆ

คือว่า..เตยเห็นเค้าแต่งรูปกันอ่ะคร่ะ ที่มัน ...

มันก้อมากะโปรแกรมนะคร๊า

--* ทำไมนู่ไม่อ่ะ

ลองอ่านหน้านี้นะคร๊า

http://www.hi5thai.com/thread-23676-1-1.html
ต้นฉบับโพสโดย รำนน เมื่อ 16-4-2009 18:33
จะทำภาพแบบ โลโม อ่าค่ะ

ทำในphotoscape ได้ม่ะ

ขอบคุนค่ะ

ก้อพอจะได้อ่ะคร๊า

แต่เราต้องปรับขนาดแสงเงาเอง

^^"
เจ๊ส้ม  ทำไงให้โปรแกรมมันเป็นภาษาไทยอ่า

ปอลอ มีคนถามยังหว่า
ต้นฉบับโพสโดย K!B!W::V!P เมื่อ 21-6-2009 21:32
เจ๊ส้ม  ทำไงให้โปรแกรมมันเป็นภาษาไทยอ่า

ปอลอ มีคนถามยังหว่า

โหลด เวอร์ชั่น 2 หรือ3 มาใช้จิคร๊า ที่นี่คร๊า

แต่ว่า โปรแกรมอ่ะ เปงเมนูภาษาไทยก้อจิง

แต่มันไม่รองรับไฟล์ที่เปงภาษาไทย ดังนั้น ถ้าเราจะใช้ไฟล์รูปใน photo scape เวอร์ชั่น 2หรือ3

ต้องแก้ชื่อไฟล์นั้นเปงภาษาอังกฤษหรือเลขเท่้านั้นอ่ะ
แจง เปง คน ที่ โง่ โฟโต้สแค็ป สุดๆๆค่ะ

ตอนที่แจง จา ทัมเฮดแจงก๊ะเพิ่มของตกแต่งอ่ะค่ะ

แต่ว่าของตกแต่งมานมีพื้นขาวยุด้านหลังอ่ะค่ะนี่นะขร๊ะรุป

2-7-2009 20:40

เนี่ยอ่ะค่ะตรงรุปโทสับที่เปงของตกแต่งอ่ะค่ะมานเปงพื้นขาวทัมยังงัยเถิงจาห้ายมานเปงรุปโทสับแบบเตมๆๆ

โดยที่ม่ายเปงพื้นขาวอ่ะขร๊ะเจ๊ส้มช่วยตอบด่วนรุย นะ ขร๊ะ เพราะเดือดร้อนมากต้องทัมของส่งด้วยอ่ะค่ะมีคนมาสั่งแล้วแต่ก๊ะม่ายรุจาแก้

งัยดี  ขอบคุนเจ๊ส้มล่วงหน้านะขร๊ะ^^

[ แก้ไขล่าสุด girle_danger เมื่อ 2-7-2009 20:41 ]
ต้นฉบับโพสโดย girle_danger เมื่อ 2-7-2009 20:40
แจง เปง คน ที่ โง่ โฟโต้สแค็ป สุดๆๆค่ะ

ตอนที่แจง จา ทัมเฮดแจงก๊ะเพิ่มของตกแต่งอ่ะค่ะ

แต่ว่าของตกแต่งมานม ...

แจงต้องเอารูปโทรศัพท์นี้ไปตัดขอบขาวๆในphoto shopอ่ะคร๊า

เพราะว่ารูปมันเปงไฟล์.jpg มันเลยมีพื้นขาวๆ

ถ้าต่อไปอยากได้รูปอื่นมาตกแต่งในphoto scape ละก้อ

แนะนำให้เซฟรูปนามสกุล .png เพราะจะมีพื้นหลังใสๆอ่ะคร๊า .gif ก้อได้

ลองดูนะคร๊า
1

จำนวน

• girle_danger

ขอบคุนนะร๊ะเจ๊ส้ม

^^

เจ๊ส้มแจงเอาไปตัดแล้วอ่ะเจ๊ส้ม

แต่พอตัดเสดมานเปง เลเยอร์ขาวๆๆอ่ะค่ะ

แล้วพอเปี่ยนการเซฟเปงนามสกุล  .gif  มานก๊ะยางเปงพื้นขาวๆๆยุอ่ะค่ะ

นู๋ม่ายรุจาทัมงัยละเนี่ย

วาน เจ๊ส้มช่วยบอกทีนะขร๊ะ
ต้นฉบับโพสโดย girle_danger เมื่อ 3-7-2009 06:53
เจ๊ส้มแจงเอาไปตัดแล้วอ่ะเจ๊ส้ม

แต่พอตัดเสดมานเปง เลเยอร์ขาวๆๆอ่ะค่ะ

แล้วพอเปี่ยนการเซฟเปงนามสกุล  .gif   ...

ถ้าเอาไปตัดใน photo shopแล้ว ต้องเซฟเปงนามสกุลไฟล์ .png คร๊า จะได้พื้นหลังใส ไม่ติดสีขาว
กลับไปยังรายบอร์ด