กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
อืม เพ่ค๊ะพึงจะโหลดโปรแกรมนี้ไปอ่ะค๊ะ

มันเปงยังงี้นะคะคือพอเวลาเอารูปมาแก้ไข

มันขึ้นแบบว่าม่ายพบไฟร์รูปนี้อ่ะค๊ะ...

ช่วยบอกหน่อยน๊ะค๊ะ....
สง สัย เจ๊งาน ยุ่งวุ้ย
คือว่า โหลดโปรแกรมโฟโต้สแคปไปอ่ะคร่ะๆ

แล้วรูปมันม่ายขึ้นอ่ะ  ทำงัยดีอ่ะคร่ะๆๆ

แล้วอีกอย่างนะคร่ะๆ พอจาแก้ไขรูป

มันก้อบอกว่า ไม่พบไฟล์ อ่ะคร่ะๆ

มันเปงรัยหรอคร่ะๆ แล้วแก้ยังงัยอ่ะคร่ะๆ

[ แก้ไขล่าสุด เตยรักดร เมื่อ 10-4-2009 20:08 ]
ต้นฉบับโพสโดย เตยรักดร เมื่อ 10-4-2009 17:37
คือว่า โหลดโปรแกรมโฟโต้สแคปไปอ่ะคร่ะๆ

แล้วรูปมันม่ายขึ้นอ่ะ  ทำงัยดีอ่ะคร่ะๆๆ

แล้วอีกอย่างนะคร่ะๆ พอจา ...

ต้องแก้ชื่อไฟล์รูปแระแฟ้มที่จะใช้ให้เปงภาษาอังกฤษเท่านั้นคร๊า

ถ้าเปงภาษาไทยมันจะไม่รองรับ
ต้นฉบับโพสโดย naeyZii_61 เมื่อ 7-4-2009 17:28
อืม เพ่ค๊ะพึงจะโหลดโปรแกรมนี้ไปอ่ะค๊ะ

มันเปงยังงี้นะคะคือพอเวลาเอารูปมาแก้ไข

มันขึ้นแบบว่าม่ายพบไฟร์ ...

แก้ไขชื่อไฟล์แระแฟ้มรูปที่จะใช้ให้เปงภาษาอังกฤษเท่านั้นคร๊า

ภาษาไทยมันจะไม่อ่าน
คือว่า หนูโหลดโปรแกรมลงแล้ว แต่ทำไมไม่อ่านไฟล์ jpg อ่ะคะ

มันขึ้นมาว่า ไม่พบไฟล์และไม่เข้าถึงไฟล์ได้

โหลดลงใหม่ก้อยังเป็นเหมือนเดิม

จะทำยังไงดีคะ  
ต้นฉบับโพสโดย lemon_lamp เมื่อ 11-4-2009 12:45
คือว่า หนูโหลดโปรแกรมลงแล้ว แต่ทำไมไม่อ่านไฟล์ jpg อ่ะคะ

มันขึ้นมาว่า ไม่พบไฟล์และไม่เข้าถึงไฟล์ได้

โหลด ...

แก้ไขชื่อแฟ้มหรือไฟล์ที่จะใช้ให้เปงภาษาอังกฤษหรือตัวเลขเท่านั้นคร๊า

ถ้ามีภาษาไทยมันจะไม่อ่านคร๊า
ขอบคุนนะคร่ะ

อิอิ
คือว่า นู๋อยากรุ้อ่ะคร่ะ

ว่าเอาของตกแต่งรูปมาจากไหนอ่ะคร่ะๆ

อย่างเช่น โบว์ ปาก อารัยอย่างนี้อ่ะคร่ะ

เค้าโหลดมาจากไหนกันหรอคร่ะ

???
ต้นฉบับโพสโดย เตยรักดร เมื่อ 12-4-2009 12:08
คือว่า นู๋อยากรุ้อ่ะคร่ะ

ว่าเอาของตกแต่งรูปมาจากไหนอ่ะคร่ะๆ

อย่างเช่น โบว์ ปาก อารัยอย่างนี้อ่ะคร่ะ

เค ...

ค้นหาเอาจากกูเกิลอ่ะคร๊า

คำว่าไอคอนก้อได้ หรือของตกแต่งแนวสแครบบุ๊ดก้อได้

หรือว่าจะหาจากซุ้มย่อยของตกแต่งในเวปhi5thai ก้อเยอะแยะคร๊า
ขอบคุนมากมายเลยคร๊า

คุงพี่สุดสวย
พี่คร่ะๆ  ขอรบกวนอีกหน่อยน้าคร่ะ

คงม๊ะว่าอารัยช่ายม๊ะคร่ะๆ

คือว่า..เตยเห็นเค้าแต่งรูปกันอ่ะคร่ะ ที่มันเปงรูปตา หน้าตา (ดังรูป)

เค้าเอามาจากไหนกันอ่ะคร่ะๆ

ทามมัยของเตยม๊ะมีอ่ะคร่ะๆๆ เอามาจากไหนหรอคร่ะ

แล้วมันอยู่ในไหนอ่ะคร่ะๆ  รบกวนหน่อยน้าคร่ะ เตยเพิ่งเล่นโปรแกรมนี้อ่ะคร่ะๆๆ

ทามอารัยม๊ะค่อยเปง ขอบคุนล่วงหน้าน้าคร่ะ

[ แก้ไขล่าสุด เตยรักดร เมื่อ 16-4-2009 18:34 ]
จะทำภาพแบบ โลโม อ่าค่ะ

ทำในphotoscape ได้ม่ะ

ขอบคุนค่ะ
มะไหร่จะมาตอบหว่า

สงสัยจะเที่ยวสงกรานเพลิน

อิอิ
ถ้าฟอนต์อยู่ใน Control Panel

แล้วจะนำฟอนต์ที่เราได้นั้น

มาใส่ใน photoscape อย่างไงอ่ะค่ะ

เพิ่งหัดทำอ่ะค่ะ

ยังทำไม่เปนเลย

บอกหน่อยนะค่ะ
กลับไปยังรายบอร์ด